ดู: 10268|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปทำมาเมื่อ 22 ธันวา 52

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด beay เมื่อ 2009-12-23 10:07

ก่อนอื่นก็ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
     ชื่อบีย์ครับ เป็นเพื่อนกับหนึ่งสมัยเด็กๆแล้ว เรียนมาด้วยกัน (บอกแค่นี้พอละ)

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า เมื่อปีที่แล้วหนึ่งบอกว่า หนึ่งไปทำจมูกมา  ก็เลยเกิดตัณหาอยากจะทำมั่งแต่ด้วยภาระหน้าที่ที่ต้องรับใช้ชาตินั้นเลยยังทำไม่ได้ แต่ก็ได้ให้หนึ่งจองคิวไว้ล่วงหน้าถึง 4 เดือน(มั้ง)  

ก็คนมันอยากดูดี บังเอิญว่าเป็นเด็กคอสเพล ( Cosplay ) ด้วยเลยต้องทำให้ตัวเองดูดีไว้ก่อนเวลาแต่งอะไรจะได้ เด่น อิอิ ก็ได้เข้ามาศึกษาข้อมูลในบอร์ดนี้เมื่อกลางปีนี้เอง ด้วยคำแนะนำของหนึ่ง (เป็นเพื่อนคนบ้านเดียวกัน 555)

ไปดูภาพก่อนทำดีกว่า ก่อนจะเล่าถึงวันทำ

ด้วยปัญหาที่ว่าคือเป็นคนที่จมูก งอน เลยดูหน้าหวานๆ ตอนไว้ผมยาวเลยดูเหมือนผู้หญิงไปหน่อย (รูปตอนหัวเกรียนอยู่ในโน๊ตบุ๊ค ซึ่งตอนนี้ฮาร์ดิสมันเจ้ง 555)

แต่ก็ยังไม่วาย มีปัญหาเรื่องโหนกแก้ม กับกรามคางอีกนั่นแหละ แต่เรื่องโหนกแก้มคงทำใจลืมๆมันไปซะ ส่วนเรื่องกราม คงไม่เป็นปัญหา เพราะอีกไม่นานต้องจัดฟันอยู่ที (ฟันล่างครอบฟันบน ต้องจัดอยู่แล้ว)  ตอนแรกอยากได้จมูกแบบ เทปเปมาก เพราะชอบ ถึงขั้นบ้าเลยทีเดียว(คนอะไรไม่รู้น่ารัก 55) แต่ไปๆมาๆก็เกิดลังเล กลัวหน้าไม่เข้า เพราะธรรมชาติให้โครงหน้าคนละแบบกัน

ครั้งแรก หนึ่งจองคิวให้วันที่ 6 พฤษจิกา ที่ผ่านมาแต่ด้วยเหตุบังเอิญติดขัดนิดหน่อย เลยขอแลกคิวก่าเพื่อนอีกคน (ซึ่งหนึ่งก็เป็นคนนัดให้อีกนั่นแหละ) ก็เลยพอมีเวลาทำใจ พร้อมกลับต่างจังหวัด บวชให้พ่อกับแม่(และในหลวง) หลังจากนั้นก็ตีตัวกลับมากทม. เมื่อวันที่ 20 ที่ผ่านมา รอเวลาขึ้นเขียง!!!

จนเมื่อวานนี้ วันที่ 22 ธันวาคม ตื่นเต้นมาก แต่ไม่กลัว (จริงๆ ไม่กลัวเลย)
เพราะไม่รู้เลยว่าจะเอาจมูกแบบไหนดี แต่ก็อยากได้ โด่งๆสุดๆเนื้อ แต่ไม่อยากได้แบบหน้าออกฝรั่งเพราะกลัวว่า หน้าผม จะกลายเป็นไปทางพวกแขก เพราะคิ้วหนา ตาคม(มั้ง)  ได้คิวที่ 2 (บ่าย 2.30) เลยไปก่อนเวลา ไปคุยกับหมอ ก็ไม่รู้จะเอายังไง หนึ่งก็บอกว่าให้เอาแบบหนึ่งเลยแต่ไม่เอา ฮัม (เขาพิมพ์งี้ป่าว?) ก็เอ่อๆ เออๆ ตาม บอกหมอไปว่า แบบหนึ่งนี่ก็ได้ครับ (หนึ่งไปส่งด้วยเพราะเป็นคนนัด)

ก่อนขึ้นเตียง ยาที่หมอให้กินไม่มีผลใดๆเลย ไม่มึน ไม่ งง เฉยๆ เหมือนไม่ได้กินไร  จนขึ้นเตียงก็เฉยๆ ตื่นเต้นอยู่นิดๆ เพราะไม่รู้หน้าจะออกมายังไง
หมอเข้ามาถาม
"เอาแบบหนึ่งนะ"
"ครับๆ ผมขอ แบบเอเชีย เกาหลี ญี่ปุ่น แต่เอาแบบสุดเนื้อเลยครับ เจ็บทั้งที"

บอกตรงๆว่าได้อ่าน ประสบการของหลายคนๆมา ฟังก็มาเยอะ ฉีดตรงนั้นตรงนี้เจ็บ แต่ผม ไม่เลย งงเหมือนกันไม่เห็นเหมือนที่เขาบอกเลย เห็นบอกว่าเหลา เป็นชั่วโมงกว่าจะใส่เพราะรอยาชาทำงาน รอจนหลับ แต่ผม ไหงไม่ถึงชั่วโมงเลยอ่า แค่ 10-20 นาที หมอเอาผ้ามายันจมูก

ตอนแรกผมนึกว่ายังไม่ได้ผ่าตัดหรืออะไร คงจะเอายัดไว้ก่อน ที่ไหนได้ ยัดอยู่สัก 1-2 นาที ดึงออก

?????  เอ๋!!!!!!.... นี่ผ่าแล้วหรอ จากนั้นก็ ได้ยินเสียงเบาๆ  "กึ๊กๆๆๆ..ๆๆ ขูดๆ..."  หัวก็ถูกกดลง รู้สึกได้ถึงเเรงสั่นสะเทือนของเตียง

"เฮ้ย!!!  ขูดเมื่อไร ไม่รู้เรื่อง แล้วไหนบอกว่าฉีดตรงหว่างคิ้วด้วย แล้ว...แล้วทำไม ตูไม่มี แล้วๆ...เหลาสิลิโคลนแล้วหรอ??!!!"

ด้วยอาการ งง กับตัวเอง ว่าทำไมการทำงานของหมอ มันไม่เหมือนกับที่ชาวบ้านเขาเล่าให้ฟัง หมอจับสิลิโคลนยัดเข้ามาตอนไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าเหมือหมอเอาอะไรมาหนีบที่จมูกเอาไว้เบาๆ  สักพักหมอเรียกหนึ่งเข้ามาดู
    "โอเคไหม" หมอถามหนึ่งที่เดินแล้วก้มหน้ามามองด้านข้าง

"โอเคแล้วครับ สวยมากเลย เหมือนในรูป  ผมอยากได้แบบนี้"  (????  ว่าไรนะ) สักพักหนึ่งก็ยืนขึ้นหัวเราะนิดหน่อยบอกว่าเป็นนักศึกษาแพทย์ ก่อนจะมองที่จมูก อย่างอิจฉา

"อิจฉา เดี๋ยวจะเปิดดประตูแล้วผลักใส่หน้า หึหึ"    !!!!!!!!!!!!!!   ม้ายยยยยยยย

หลังจากเย็บแผลเสร็จหมอก็บอกให้ลุกดูที่กระจก
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 09:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด beay เมื่อ 2009-12-23 10:11

ต่อครับ มันยาวเกิน  
"!!!???  ใครวะนั่น หน้าแปลกไปเลย" เลยหันด้านข้าง รู้สึกไปเองหรือเปล่า ไหงจมูกมันทำมุม ตรงดิ่งแบบ 90 องศาหว่า ก็เลยเดินไปถ่ายรูป ก็คุยว่าทำไม
"ตูเสร็จเร็วจัง หนึ่งบอกว่าเร็วที่ไหน เป็นชั่วโมงเลยนะ"
"อะเฮ้ย เจงเดะ!!!"

แล้วก็หยิบ มือถือออกมาถ่ายจะได้ลงบล๊อก
     นี่คือภาพหลังทำเสร็จ ใหม่ๆ

และนี่ผ่านไปของอีกวัน (รวม 16 ชม. ได้)

555+ ในที่สุด ตำนานนนี้ก็เกิดขึ้นกับตัวเอง  แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า มันไม่บวมเยอะเหมือนคนอื่นๆ หรือว่ามันเพิ่งจะเริ่มต้น แต่ก็คอยดูต่อไป

ปล.1  ไหง
ไม่เห็นเลือดออกเหมือนชาวบ้านเขาเลยอ่า มีแต่คนบอกทำมาแล้ว สักพักเลือดจะออก ให้เอาผ้าซับ แต่ของผม ไม่เลย จักติด มีแต่เลือดที่ติดกับแผลตอนหมอ กรีดแผลแล้วเย็บ
ปล.2  ไม่มีสะดุ้งตื่นกลางดึก หลับรวดเดียวถึงเช้า
ปล.3   แล้ววันต่อๆไปจะมารีวิว ความคืบหน้าของสถานการณ์ ให้ได้ทราบโดยทั่วกัน
มาตามดูผลงานคับ
...นี้ขนาดยางบวมน่ะ รู้เลยว่าโด่งมากง่ะค่ะ ชอบๆๆ หายไวไว หล่อ แน่นๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 15:59:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ไม่รู้จะลงยังไง เพราะถ่ายออกมา บวมเหมือนเดิม ไม่มีบวมเพิ่ม หุหุ แต่รอยช้ำเริ่มมีและ เดี๋ยวดึกๆ รีวิว อีก (ขอหนีไปอาบน้ำ)
ถ่ายรูปหน้าดุไปปะคะ
มาดูเพื่อนหนึ่ง ฮ่าๆๆๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 20:53:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ

ก็เอามารีวิวให้ดู รู้สึกถ้านับตามเวลาก็น่าจะได้วันกว่าๆแล้ว  มันเริ่มที่จำช้ำๆ เหลืองๆแล้วละครับ

มองไปมองมา รู้สึกเหมือนมันไม่โด่งเลย ทั้งๆที่บอกหมอเอาสุดเนื้อ หนังหน้าได้แค่นี้อ่ะนะ แต่พอมองอีกที มันก็น่าจะพอแล้วมั้ง เพราะยังไงซะ มันยังบวมอยู่เลยดู กลืนๆกันไป

ความจริงผมว่า หน้าผมมันไม่เหมือน สิงโต นาร์เนียจักหน่อย ดูไปดูมา มันเหมือนนกแสกมากกว่าอีก

พี่ครับ รูปดิสเพลย์ ของพี่เป็นใครหรอคับ ช่วยบอกผมหน่อยสิคับ
เห็นทรงจมูกของเขาแล้วปิ๊งเลยอ่าคับ อยากได้แบบนั้น หุหุ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 21:09:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เทปเป   koike Teppei  ตอนแรกก็จะเอาแบบนี้แหละ (ชอบเทปเป มานานและ) แต่หนังหน้ามันไม่ให้ แล้วอีกอย่าง อยากได้ โด่งๆ สุดเนื้อหน้าจะได้เปลี่ยนชัดๆ อีกข้อ บางรูป เทปเป จมูกก็ไม่ได้สวยนะ นี่เป็นเพราะแสง แต่ก็นะ  เทปเป ทำไรก็น่ารัก
หุหุหุมาดูเพื่อนหนึ่ง หน้าเปลี่ยนไปเลยนะครับ
โด่งพอดีแล้วนะครับ โด่งกว่านี้จะเป็นแท่งเอา
ยุบแล้วหล่อเทพจุติิอีกคน ^^
อะจ๊ากกกกก ตอบกลับอย่างไว ขอบคุณมากนะครับพี่
กะว่าจะออกจากเว็บแล้ว ลองย้อนกลับมาดูหน่อยซิ ว้าววตอบแล้ว
คืนนี้มีงานทำแล้วสิ ... นั่งsearchรูปเทปเปเก็บไว้ในคลัง อย่างด่วน อิอิ

ตอนแรกก็จะเอาแบบนี้แหละ (ชอบเทปเป มานานและ) แต่หนังหน้ามันไม่ให้

ว้า อย่าพูดอย่างงั้นสิครับ แหมคนเราหน้าคนละแนวครับ ทรงของพี่ผมก็ว่าเหมาะกับรูปหน้าพี่แล้วหละคับ จะให้เรียวๆยาวๆแบบเทปเปก็คงไม่เข้ากันอะ

ผมมีคิวทำกับหมอเฉลิม มิถุนา นู้นแน่ะคับ ตอนนี้ก็หาๆทรงจมูกอยู่ ผมชอบแบบเรียวๆเรียบๆดูกระจุ๋มกระจิ๋มนิดนึง
หาทรงนี้ยากลำบากเหลือเกิน แหะๆๆ

ยังไงก็ขอให้พี่หายไวๆครับ ออกมาหล่อแน่นอนครับ.
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ

ก็เอามารีวิวให้ดู รู้สึกถ้านับตามเวลาก็น่าจะได้วันกว่าๆแล้ว  มันเริ่มที่จำช ...
ต้นฉบับโพสโดย beay เมื่อ 2009-12-23 20:53

โด่งกว่าเดิมตั้งเยอะคับ
ติดตามผลนะครับ....
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-24 08:04:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารีวิวต่อ วันนี้ก็ น่าจะได้เกือบๆ 2 วัน (นับจิงเป็นชั่วโมงก็เพิ่งจะได้ 40 ชั่วโมง หรือ 1 วันก่าอีก 16 ชั่วโมงเห็นจะได้)  ตื่นมา มันก็เริ่มคล้ำ แดงๆ ม่วงๆ พอลองเอาตาเหล่ ลง มองจมูก รู้สึกว่าตรงแก้มใต้ตามันจะบัง เหมือนอ้วนเลย 555 แต่พอส่องกระจก ก็งั้นๆ  งง กับตัวเอง กระจกหลอกลวง

ตอนนี้หน้าตายังดูไม่ดี ไว้ให้ ผมก่าขนคิ้วยาวก่อนเถอะ หึหึ  จะหล่อให้ดู (คิ้วหนาเหมือนฝาผนัง มีคนบอกมา 555+)
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-24 08:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หุหุหุมาดูเพื่อนหนึ่ง หน้าเปลี่ยนไปเลยนะครับ
โด่งพอดีแล้วนะครับ โด่งกว่านี้จะเป็นแท่งเอา
ยุบแล้วหล่อเ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-12-23 21:12

เห็นหนึ่งบอกว่า พี่วิน เก่งภาษาญี่ปุ่น พอดีเลย อยากเรียน ภาษาญี่ปุ่นอยู่ พอดี ขอปรึกษาหน่อยละกันนะครับ
เหมือนนกแสกจริงๆด้วย
อ่ะ... เหมือน นกแสก....
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-12-24 09:17
เห็นหนึ่งบอกว่า พี่วิน เก่งภาษาญี่ปุ่น พอดีเลย อยากเรียน ภาษาญี่ปุ่นอยู่ พอดี ขอปรึกษาหน่อยละกันนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย beay เมื่อ 2009-12-24 08:12

ถามได้ครับถ้ารู้จะตอบให้ ท่าทางจะบ้าญี่ปุ่นเหมือนวินเลย หุหุหุ
คอสเพลย์ก็ดูนะแต่ไม่กล้าแต่ง T^T  
การ์ตูนที่ชอบ ก็พวก นารุโตะนินจาจอมคาถา  Breach เทพมรณะ เนกิมะคุณครูจอมเวทย์
Hunter X Hunter  กันซึ (GANTZ) ดราก้อนบอล เซ็นเซย่า ZENKI ฯลฯ
ขบวนการเซ็นไตต่างๆก็ชอบครับ ชอบขบวนการเจ็ทแมน และขบวนการนินจาคาคุเรนเจอร์ ฯลฯ
ดูและอ่านพวกนี้เยอะๆ ก็มีผลต่อแนวคิดและการใช้ชีวิตของ วินส่วนใหญ่เลย
สอนมิตรภาพ ความรัก ความยุติธรรม ความเชื่อใจระหว่างเพื่อน การสู้ชีวิต ไม่ย่อท้อต่อความยากลำบาก ฯลฯ
เอาไปใช้ดีทีเดียวเชียวแหละ ^^
ส่วนภาษาญี่ปุ่นเรียนไปเหอะครับ เริส พี่วินเรียนพื้นฐาน ที่ สสท. (TPA) อ่า
ตอนนี้ยังเรียนไม่จบเลยแต่ใกล้และปีหน้าเรียนจบพื้นฐาน เอาไปใช้ได้และ สู้ๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-24 09:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามได้ครับถ้ารู้จะตอบให้ ท่าทางจะบ้าญี่ปุ่นเหมือนวินเลย หุหุหุ
คอสเพลย์ก็ดูนะแต่ไม่กล้าแต่ง T^T  
การ์ตู ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-12-24 09:14

โอ้ พี่วิน ก็บ้าการ์ตูนเหมือนกันเนาะ แต่ผมเข้าขั้น โอตาคุ ไปและ ถ้าถามว่าดูเรื่องไหนบ้างตอบยาก ต้องถามว่า ไม่รู้จักการ์ตูนเรื่องไหน ดีกว่า แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อบชอบดู ขบวนการ 5 สีสักเท่าไร มีแต่เรื่อง นินจา คาคุเรน นี่แหละ เพราะ ชอบนินจา ยิ่งนารูโตะ ไม่ต้องพูดถึงพูด เป็นเดือนยังไม่จบเลย 555 (ยิ่งบอร์ด นารุโตะของต่างประเทศ หมก โม้อยู่นั่นเป็นวันเลยละ เถียงกันไม่จบ เรื่องตอนต่อไป)

แต่จริงๆอยากเรียนภาษาญี่ปุ่น ก็ดูๆว่ารามมันเปิดไหม ไม่แน่ใจ เหมือนกัน เพราะอยากเอาเวลาไปทำงานด้วย อายุอานามมากแล้วยังเกาะพ่อแม่กินก็น่าอาย 555
ญี่ปุ่นมั่กๆค่ะ...หล่อชัวร์
เก็บข้อมูลครับ หายไวๆนะครับ
โอ้ พี่วิน ก็บ้าการ์ตูนเหมือนกันเนาะ แต่ผมเข้าขั้น โอตาคุ ไปและ ถ้าถามว่าดูเรื่องไหนบ้างตอบยาก ต้องถาม ...
ต้นฉบับโพสโดย beay เมื่อ 2009-12-24 09:54

ทำงานดิแล้ว ถ้าได้งานที่มีนายญี่ปุ่นแบบพี่วิน ก็โอเลยนะ
เหมอๆอาจจะได้เรียนญี่ปุ่นฟรีด้วย
ของพี่วินบริษัทส่งให้เรียน เอาอาจารย์มาสอน ที่บริษัทเลย  
มันไม่ง่ายเลยนะขอบอก คันจิ ไวยากรณ์ยากส์ ไม่เหมือนภาษไทยแบบเรา   
พยายามเข้านะ ไฟโตะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้