ดู: 18506|ตอบกลับ: 104
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Bio ยักษ์มาแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toi10 เมื่อ 2012-8-21 19:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toi10 เมื่อ 2012-8-21 19:20

.

ดิฉันเป็นเหยื่อไบโอมาเกือบเก้าปีเต็มเพืิ่งมารุ้ตัวอีกที่มันก็ปนเปื้อนเนื้อดีไปเยอะแล้วค่ะ คือฉีดที่คลีนิคหมอไพศาลสาขาดอนเมืองค่ะ คือได้อ่านหนังสือชื่อ " คุยกับหมอศัลย์" เชื่อว่าหลายคนคงเคยอ่านค่ะชื้อมาจากร้านชีเอ็ดบุ๊คค่ะ เสียตังเยอะนึกว่าจะเป็นของดีที่ไหนได้นรกชัดๆ  

วันที่๑๐มิุถุนา55พบคุณเฟี๊ยตให้คำปรึกษาฟังคุณเฟี๊ยตอธิบายหลายชั่วโมงค่ะใจดีมากๆไม่หวงเวลาให้เต็มที่สุดยอดมากจากนั้นวางมัดจำ๕,๐๐๐ที่เหลือรอจ่ายวันผ่าตัดค่ะไ้ด้วันผ่า ๑๕มิถุนา55ค่ะ บ่ายสองโมงแต่มารอก่อนเกือยบ่ายโมงค่ะ ก่อนคุณหมอจะมาพยาบาลพาไป.ใส่หมวกคลุมผม แปรงฟันสองรอบ ล้างหน้าสามรอบ จากนั้นนั่งรอสักพักคุณหมอเข้ามาเรียกเข้าพบจับจมูกถ่ายรูปจ่ายตังที่เหลือ ขึ้นชั้นสองใส่รองเท้าที่มีเตรียมไว้ให้ด้วย เข้าห้องน้ำใส่แพมเพิสด้วยอิอิ จากนั้นล้างหน้าอีกสองรอบ ปั่นจมูกด้วยสำลีที่พยาบาลสุดสวยเตรียมไว้ให้ค่ะ เข้าห้องเตรียมตัวท่านอนหัวห้อยสุดๆ๋ฮ่าๆๆ เหลือบมองนาฬิกาอีก ๔๕นาที่บ่ายสามโมงค่ะสักพักคุณหมอก็เข้ามาบอกพยาบาลเปิดเพลงแนวที่เราชอบแต่เราบอกเอาที่หมอชอบดีกว่าจะได้ทำออกมาสวยๆิอิอิ คุณหมอเช็ดหน้าทำความสะอาดหลายรอบแล้วยาชาหลายเข็มนับไม่ไหวเยอะเกินจนไม่รุ้สึกอะไรรุ้สึกว่าจมุกตี้อๆตึงๆมึนๆใหญ่ๆยังไงไม่รุ้ฮ่าๆๆๆได้ยินเสียแครกๆสักพักได้ยินคุณหมอบอกเตรียมถ่ายรูปเลยจะดึงออกแล้วสักพักก็ได้ยินคุณหมอกะคุณเฟี๊ยตอุทานออกมานีมันBioยักษ์ชัดๆมันใหญ่มาก ตอนที่หมอเละไบโอออกเหมือนใช้เวลาแป๊บเดียวอิอิที่ไหนได้เราเคลิบไปแน่ๆ ต่อมาเป็นการรีดเลือดออกให้แห้งที่สุดจมุกจะได้ไม่คลั่งเลือดคลังหนองช่วงนี้เจ็บปวดสุดๆทนแทบไม่ไหวเพระเลือดออกเยอะค่ะ หายใจก็ไม่สะดวกต้องหายใจทางปาก ปากก็แห้งสุดๆ จากนั้นทำการใส่สิริโคลน มีการถอดเข้าออกหลา่ยรอบมากเพระจมูกมีฮำหรืออะไรประมาณนี้แหละทำให้การทำเป็นไปอยากมากเหลาแล้วทาบเิอาเข้าออกจนรู้สึกเจ็บแสบปลายจมุกแต่ไม่ได้บอกได้แต่ภาวนาให้เสร็จเร็วๆ มันเป็นช่วงเวลาที่ยาวนานมากตอนนั้นอยากให้เสร็จเร็วๆ สักพักคุณหมอหายไปไหนไม่รุ้นานเหมือนกันจนเราเผลอกรนอิอิ แล้วได้ยินคุณเฟี๊ยตพูดว่าเราไม่ได้ไปไหนนะอิฉันยืนเหลาสิริให้อยุ่นะค่ะ สักพักคุณหมอก็เข้ามาและบอกว่าได้สิริที่เข้ากะจมุกแล้วนะ.ในใจคิดว่าบทจะง่ายก็ง่ายจริงจิ้งงอิอิแต่ดีเสร็จซะทีเฮ้ออ  สักพักคุณหมอก็เย็บ ช่วงที่เย็บแผลรู้สึกแปร๊บที่ปลายจมุกอิอิ ยาชาหมดคุณหมอรีบเติมทันที่อิอิหายไปนานจนยาชาหมดอิอิคุณหมอใจดีไม่หวงยาชาหลอกค่ะเย็บเสร็จติดพลาสเตอร์กันเีบี้ยวใช้เวลาทั่้งหมดเจ็ดชั่วโมงออกมา21:30นาทีสุดยอดค่ะคุณหมอเทพมากๆค่ะ จากนั้นลงมาข้างล่างรับยาและพยาบาลเอาลูกประคบมาให้เพราะบวมใด้ใจมากๆตาปิดมองไม่ค่อยชัดค่ะจากนั้นก็ล่ำลาคุณเฟี๊ยตแต่ไม่ได้ลาคุณหมอเพราะไม่รุ้คุณหมอทำอะไรอยุ่อิอิ นัดอีกที่ตอนตัดไหมค่ะ

ในความโชคร้ายยังมีความโชคดีอยู่ที่ได้มาเจอ คุณหมอ อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์ และำคุณเฟี๊ยตภรรยาสุดสวยมือเหลาสิริโคลนผู้ช่วยมือขวาของคุณหมอเลยค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดพลาดจริงๆค่ะที่มาแก้ไขไบโอที่นี่ ณพลักณ์ ศัลยกรรมความงาม ที่ได้เอาไบโอยักษ์ออกไปจากชีวิตซะทีอิอิ คุณหมอเก่งมากดูแลเอาใจใ่ส่เป็นอย่างดี หลังผ่าติดตามดูแลคนไข้ดีมากๆค่ะ ที่นี่สะอาดมากและพนักงานทุกคนที่คลินคิคนี้น่ารักทุกคนประทับใจมากที่สุด คุณเฟี๊ยตเป็นที่ปรีกษาและดูแลใ้ห้คำแนะนำดีมาก อารมณ์ดีมากค่ะ นับถีือท่านทั้งสองมากค่ะ
          ขอขอบพระคุณท่าน  พล.ต.ต.น.พ. อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์
นายยกสมาคมเพื่อการเสริมสวยแห่งประเทศไทย
สมาชิกราชวิทยาลัยศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย
สมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้าแห่งประเทศไทย
          คุณเฟี๊ยต ภัทรทรัพย์พรมณฑารัตนฺ์

ปล.ขอบคุณเพื่อนๆชาวดั้งโด่งที่ได้ลงกระทู้ดีๆจนได้ข้อมูลและได้รู้จักคุณหมอค่ะ^^        
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 18:14:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2012-8-21 17:41
โหววววไบโอน่ากลัวมากเลยค่ะพี่..ประวัติหมอไพศาลยิ่งน ...

ขอบคุณน้องตาลมากๆจ้าาา
ใหญ่ยัก น่ากลัวจริง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 19:04:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nooaob เมื่อ 2012-8-21 18:56
ใหญ่ยัก น่ากลัวจริง

ไหญ่กว่าทุกคนที่เคยแก้มาค่ะ ว่าแล้วก็สงสารจมูกตัวเองจัง
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆ สวยๆ นะคะ
อยากเห็นตอนเสริมซิลิโคนแล้วอ่ะค่ะ แล้วนี่ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 21:36:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-8-21 19:19
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆ สวยๆ นะคะ

สาธุๆๆๆสาธุ ขอบคุณมากค่ะคุณน้อง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 21:36:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-8-21 19:19

สาธุๆๆๆสาธุ ขอบคุณมากค่ะคุณน้อง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 21:44:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กวิสรา เมื่อ 2012-8-21 19:29
อยากเห็นตอนเสริมซิลิโคนแล้วอ่ะค่ะ แล้วนี่ค่าใช้จ่า ...

ภาพที่สามขวามือคือภาพที่ใส่สิรีแล้วค่ะ45,000-50,000บาทค่ะแล้วแต่ถ้าสิรีเหลวเยอะก็จะเพิ่มขึ้นตามความอยากง่ายของงานค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-21 21:45:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rojanaphan เมื่อ 2012-8-21 19:40
สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ตอนรีดเลือดเจ็บมากเลยหรอ ยาชาไม่ได้ช่วยอะไรเลยหรอคะ หนูก็เป็นอีกคนนึงที่เคยฉีดจมูกมา แต่ยังไม่ได้เอาออกกำลังศึกษาหาคุณหมอที่รับแก้เคสอย่างนี้อยู่คะ ยังไงก็สู้ๆนะคะขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจด้วยคะ ขอให้หายเร็วๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ฉีดfillerมาเหมือนกันอยากเอาออกมากๆมันเป็นช้ำๆตรงปลายจมูกเหมือนห่อเลือด  โพสต์ 2012-11-1 14:19
ขอให้หายเร็วๆนะคะ มันต้องผ่านไปด้วยดีคะ สู้สู้
หายไวๆน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายเร็วๆนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 09:01:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarinthon เมื่อ 2012-8-21 22:10
ตอนรีดเลือดเจ็บมากเลยหรอ ยาชาไม่ได้ช่วยอะไรเลยหรอค ...

พี่เป็นรายที่หนักมากคุณหมอต้องการทำให้ออกมาดีที่สุดต้องรีดเลือดออกให้หมดจนแห้งเลยต้องมีเจ็บบ้างยาชาชวยได้เยอะค่ะ แต่ละรายไม่เหมือนกันพี่จะหนักกว่าคนอื่นเพราะสิริมันไหญ่มากค่ะคุณหมอต้องเหนื่อยสองเท่าเลย รีบไปเอาออกนะค่ะยิ่งปล่อยไว้นานมันจะกินเนื้อเยื่อเราจนบางและการรักษาจะเป็นไปได้อยากผลออกมามันจะไม่ค่อยดี. ยิ่งเอาออกได้เร็วเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 09:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ฟ้าฝัน เมื่อ 2012-8-22 00:58
ขอให้หายเร็วๆนะคะ มันต้องผ่านไปด้วยดีคะ สู้สู้ ...

ขอบคุณมากๆค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 09:08:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maew123 เมื่อ 2012-8-22 04:46
หายไวๆน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากเลยคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 09:09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moonstone เมื่อ 2012-8-22 07:26
หายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณมากๆค๊าาาา
ยักษ์จิงๆ ค่ะ  ขอให้หายไวๆนะค่ะ รอชมรีวิว ค่ะ
หายไวๆๆน่ะ ค่ะ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ
bio กะ ฟิลเล่อร์ เหมือนกันมั้ย
ขอให้หายไว้ๆน่ะครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 14:24:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อ้วนจัง เมื่อ 2012-8-22 09:38
ยักษ์จิงๆ ค่ะ  ขอให้หายไวๆนะค่ะ รอชมรีวิว ค่ะ ...

ขอบคุณมากคะ เดี๋ยวจะทยอยลงรูปนะค่ะ^_^

แสดงความคิดเห็น

ภาพที่สามจ้าแก้แล้วใส่ไหม่จ้าาาาา  โพสต์ 2012-8-24 22:48
ภาพแรกด้านซ้ายคือแก้แล้วเหรอคะ ?  โพสต์ 2012-8-22 18:26
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 14:25:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wimon2 เมื่อ 2012-8-22 09:43
หายไวๆๆน่ะ ค่ะ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ  ...

ขอบคุณจ้าาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้