ดู: 12189|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 2เดือนแล้วค่ะ เซเลปคลีนิค By หนิง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ningguza เมื่อ 2012-8-16 21:18

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ningguza เมื่อ 2012-8-16 21:13

สวัดดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้จมูกหนิงทำที่เซเลปคลีนิค 2เดือนแล้วนะค่ะ
เป็นที่น่าพอใจสำหรับหนิงมากเลยค่ะ ถึงทรงไม่ค่อยสวย ปลายไม่ค่อยเฉียว แต่หนิงว่า มันเข้ากะหน้าหนิงมากที่สุดแล้วค่ะ^^

หนิงจะมาเพิ่มความมั่นใจให้กับคนที่กำลังจะไปทำที่นี้ หรือ คิดว่าจะไปทำ หนิงบอกได้เลย มั่นใจเถอะค่ะ  และอีกเรื่องคือ เวลาเราดูว่าจมูกสวย ไม่สวย หรืออะไรก็ตาม ที่ตั้งข้อสงสัยกะจมูกที่ได้มาใหม่ ไม่ว่าจะเป็น ปลายไม่พุ่ง แกนใหญ่ โน้นนี้นั้น และลงท้ายด้วยว่า " ไม่เห็นเหมือนคนอื่นเลย " หนิงบอกเลยนะค่ะ ว่า "อย่ามองแต่จมูกอย่างเดียว" บางคนส่องดูแต่จมูกจุดเดียว แล้วก็นอยส์อย่างงี้งั้น ทำให้เกิดความไม่มั่นใจในตัวเองขึ้นมา หนิงว่าจะสวยไม่สวย อยู่ที่องค์ประกอบโดยรวมของหน้าเรามากกว่า บางคนอยากจะได้จมูกทรงนี้ที่ชอบเลย มันก็ไม่ได้หรอกนะค่ะ หน้าคนเรามันไม่เหมือนกัน คุณหมอก็ต้องปรับแต่งตามหน้าของเราด้วย แล้วที่เราทุกๆคนชอบคิดว่า "ไม่ค่อยโด่งเลยอ้า" ก็อย่างที่ว่า คุณหมออาจจะเห็นว่า ถ้าโด่งมากเกินไปก็รั่งตา หนิงเชื่อว่าหลายคนเจอปัญหานี้นะค่ะ

หนิงขอย้ำนะค่ะ "ลองเลื่อนกระจกที่ส่องแต่จมูกออกมาส่องทั้งหน้า แล้วดูว่าสวยขึ้นมั้ย ดูดีขึ้นมั้ย ถ้าดูดีขึ้น สวยขึ้น นั่นคือจมูกที่สวยค่ะ" แล้วเพื่อนๆทั้งหลายจะมั่นใจขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ

วันนี้หนิงบ่นเยอะไปหน่อยนะค่ะ แต่อยากให้เพื่อนๆ มั่นใจ ความมั่นใจมันจะทำให้เราสวยขึ้นด้วยนะ อาการเหล่านี้หนิงผ่านมาด้วยตัวเองค่ะ (โดยเฉพาะเรื่องส่องกระจกแต่จมูก555) เลยอยากบอกต่อเพื่อนๆ เผื่อใครกำลังนอยส์^^

อ่ะๆๆ มาดูรูปครบ 2 เดือนกันดีกว่า

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 21:14:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ติชมได้นะค่ะ ^^
มันใหญจังครับ ไม่สวยเลย
มองด้านข้าง สโลปสวยจังเลยค่ะ แต่ปลายจมูกดูใหญ่ไปนิดนึงค่ะ แต่ถ้าทำแล้วชอบ ก็มั่นใจไปเลยค่ะ
เห็นด้วยกับคุณหนิงค่ะ ทำแล้วสวยขึ้น มั่นใจขึ้น ก็โอเครแล้ว กำลังจะไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ไว้จะรีวิวให้ดูนะคะ ^^
อ้อ แล้วขอแสดงความเห็นอีกอย่าง รูปจมูกที่ทำมาใหม่ ส่วนใหญ่กว่าจะเข้าที่ ดูเรียว สวย เป็นทรง ก็ใช้เวลาเกือบปีนะคะ
แววเห็นเพื่อนทำมา แรก ๆ ก็บวม ดูปลายหนา ใหญ่ แต่ผ่านมาปีกว่าเพิ่งมาเจอใหม่ จมูกดูเรียวเข้ารูป สวยมากค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยอีกคน นะคะ ศัลยกรรม ต้องใช้ เวลา  โพสต์ 2012-8-17 02:08
หน้าเรา เราส่องกระจกทุกวัน หากเราพอใจ ไม่มีอะไรต้องกังวลจ้า
อิกอย่าง2เดือนเองเน๊อะ ต่อไปอาจจะเข้ารูปกว่านี้ก้ได้จ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 00:20:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย WhiteLucent เมื่อ 2012-8-16 23:02
มองด้านข้าง สโลปสวยจังเลยค่ะ แต่ปลายจมูกดูใหญ่ไปนิด ...

เนื้อปลายจมูกหนิงเยอะอ่ะค่ะ รอมันเข้ารูปกว่านี้อีกหน่อยอ่ะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 00:21:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย CassanoVee เมื่อ 2012-8-16 23:34
เห็นด้วยกับคุณหนิงค่ะ ทำแล้วสวยขึ้น มั่นใจขึ้น ก็โอ ...

ช่ายๆ มันเป็นสิ่งแปลกปลอมอ่ะเนอะ ก็ต้องใช้เวลาหน่อย แต่แค่นี้หนิงก็พอใจนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ศัลยกรรมนะคะคุณหนิงเรามีเนื้อมีหนังไม่ใช่รูปปั้นปฏิมากรรม  โพสต์ 2012-8-17 02:11
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 00:21:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย CassanoVee เมื่อ 2012-8-16 23:34
เห็นด้วยกับคุณหนิงค่ะ ทำแล้วสวยขึ้น มั่นใจขึ้น ก็โอ ...

ช่ายๆ มันเป็นสิ่งแปลกปลอมอ่ะเนอะ ก็ต้องใช้เวลาหน่อย แต่แค่นี้หนิงก็พอใจนะค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 00:23:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย azila เมื่อ 2012-8-17 00:08
หน้าเรา เราส่องกระจกทุกวัน หากเราพอใจ ไม่มีอะไรต้อง ...

รอตรงช่วงปลายมันเรียวกว่านี้หน่อยอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ก็ถือว่าพอใจนะค่ะ ^^
ขอถามหน่อยนะค่ะ คือทำที่นี่เหมือนกันค่ะ เพิ่งได้ประมาณ12วันอ่ะค่ะ ของพี่หนิงนี่ตอนแรกๆในจมูกตรงมุมๆข้างบนของรูจมูกทั้งข้างซ้ายแล้วก็ขวามีก้อนอะไรแข็งๆไหมอ่ะค่ะ แล้วเราต้องทำยังๆไงบ้าง รบกวนหน่อยนะค่ะ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 07:25:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lookkvad เมื่อ 2012-8-17 02:00
ขอถามหน่อยนะค่ะ คือทำที่นี่เหมือนกันค่ะ เพิ่งได้ประ ...

มันเป็นแผลผ่าตัดอ่ะค่ะ เด๋วพอมันหายดีแล้วมันก็จะนิ่มไปเองค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 07:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ningguza เมื่อ 2012-8-17 00:21
ช่ายๆ มันเป็นสิ่งแปลกปลอมอ่ะเนอะ ก็ต้องใช้เวลาหน่อ ...

ช่ายๆ ก็ต้องทำใจหน่อย ทำได้แค่นี้ แล้วไม่ออกมาตลก หรือไม่เข้ากะหน้า ก็ถือว่าโอแล้วเนอะๆ
เริ่มจะเรียวสวยแล้วค่ะ พอใจกับสิ่งที่เราทำมาค่ะ
ชอบอะครับ มันดูเหมือนทรงของเกาหลีส่วนใหญ่เกาหลีจะทรงแบบนี้
สวยค่ะ เราชอบทรงแบบนี้้จัง เท่าไระ
สวยมาก..ชอบเข้ากับหน้ามากจ้าาา..ของเรามองด้านหน้าไม่เห็นสันเลย แต่นานๆไปน่าจะเห็นชัดกว่านี้เนอะ ยังไม่ถึงเดือนเลย
สวยดีออกค่ะ ..เพราะเอเองก็ทำจากที่นี่เหมือนกานนะค่ะ ..ตอนนี้เพิ่งจะทำได้ครบอาิทิตย์เองนะค่ะ อาการบวมก็ยางมีอยู่ให้เห็นอยู่ แต่พี่ๆ และน้องที่ทำงานบอกว่า ทำออกมาสวยยยยยดีค่ะ ..แต่ต้องรอให้หายบวมกว่านี้อีกสักนิดดดดดมานจะน่าจะดูเรียวขึ้นนะค่ะ ...
ทรงสวยดีค่ะเข้ากับหน้าเราก้อเอาแล้วค่ะ
แอบเห็นคุณหนิงเปรี้ยวเหมือนกันน่ะค่ะนี่
น่ารักค่ะชอบๆๆๆ
ตามมาเป็นกำลังใจให้ค่ะหนิง...สวยๆค่ะ
มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ สำหรับความรู้สึกนอยด์
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 18:33:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nooying1989 เมื่อ 2012-8-17 07:30
เริ่มจะเรียวสวยแล้วค่ะ พอใจกับสิ่งที่เราทำมาค่ะ ...

คร้า แล้วของหญิงเป็นไงบ้างแล้วค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 18:34:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jackkungseed เมื่อ 2012-8-17 07:54
ชอบอะครับ มันดูเหมือนทรงของเกาหลีส่วนใหญ่เกาหลีจะท ...

ขอบคุณนะค่ะ แต่หน้าเรามันไม่ให้ไปเกาหลีเลยนะ 555
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 18:35:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimgesong2 เมื่อ 2012-8-17 09:18
สวยค่ะ

ขอบคุณคร้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้