ดู: 13520|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เสริมหน้าผากด้วยกระดูกเทียมหรือ Bone Cement

[คัดลอกลิงก์]

เดือนหน้ากะเสริมหน้าผากด้วยกระดูกเทียมหรือ Bone Cement + เนื้อเยื่อตัวเอง เล็งหมอ แพท โตไกคลีนิค หมอnจุฑา ปากนํ้าคลีนิค หมอสุรสิทธิ์ บางมดไว้ค่ะ ขอความกรุณามาแชร์หน่อยค่ะ.....ยิ่งไม่มีใครมารีวิวเรื่องนี้เลยไม่มีข้อมูลเลยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 05:22:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-16 06:23
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2012-8-15 20:14
พี่พลอยรู้จักป้าวุ้นเส้นกูรูเรื่องศัลยกรรมมั้ยค่ะ  ...

พี่พลอยเมลไปถามป้าเค้าแล้ว เค้าบอกไม่มีหมอท่านไหนทำเทคนิคนี้หรอก เหมือนป้าเค้าแอบฉุนนีสนึงด้วย คงเข้าใจผิดคิดว่าพี่ลองของแกมั้ง แกเลยเขียนขึ้นหน้าเวปแก แต่พี่พลอยไม่ได้มีเจตนายังงั้นจริงๆเพราะสนใจจะเสริมหน้าผากด้วย Bone Cement + เนื้อเยื่อตัวเอง เพราะเห็นหมอว่าจะดูเป็นธรรมชาติและคลำไม่เจอขอบเหมือนซิลีโคนแผ่น แต่พี่ไม่มีข้อมูลความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี่อะไรมากมาย เลยปรึกษาป้าผู้คํ่าหวอดและมีประสบการณ์ไป แต่พอป้าบอกไม่มีหมอไหนทำ พี่เลยเมลไปบอกว่ามีหมอหลายท่านที่ทำและพลอยก็ได้สอบถามมาแล้วบ้าง แต่ยังไม่มีความรู้มากพอ เพราะอยากทำราวๆปลายเดือนหรือต้นเดือนหน้า.............รอผู้มีความรู้มาช่วยไขข้อข้องใจ

ภาพ BEFORE & AFTER ที่เสริมหน้าผากด้วย bone cement จากคลีนิคหมอแพทค่ะ

2_0 103_1915 Pre -Obl TW.jpg (40.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

2_0  103_1915  Pre -Obl TW.jpg

5---103_2351-Post-Lat-Rt-TW.jpg (18.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-17 04:59:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครเข้ามาแชร์เลยน้องตาล......ใกล้จะถึงวันนัดหมอแล้วด้วย...............
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-16 15:37:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พลอยเปลี่ยนใจแล้วค้า ตกลงทำกับหมอจุเพราะหมอใช้เทคนิค ยุบโหนกคิ้วลง และเสริมหน้าผากด้วยเนื้อเยื่อตัวเอง
ทำมาแล้วเป็นงัยบ้างอ่าาาสนใจจะทำอยู่ดูหมอจุฑาไว้เหมือนกันค่า ขอข้อมูลหลังไมค์หน่อยจิ ตอนนี้ที่อยากทำทีเดียวไปเลยนะ คือ ยุบโหนก เสริหน้าผาก และเสริมหัวทุย แต่หัวทุยเคยเห็นแค่ที่โตไกมีอ่ะค่ะ อันอื่นไปทำเกาหลีหมดเลยค่ะ เลยอาจต้องทำสองหมอ ใครมีประสบการณ๋บ้่งคะ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาแล้วค่ะ  โพสต์ 2013-3-17 19:57
แฮะๆ อยากทำ
รบกวนสอบถามราคาเสริมหน้าผาก ของคุณหมอแต่ละท่านด้วยได้มั้ยคะ สนใจอยากจะทำค่ะ แต่งบน้อยอ่ะ ที่ทราบคือ หมอศรันย์ ราคา 100,000 บาท และหมอกมล 120,000 บาท น่ะค่ะ แต่คุณหมอใช้ซิลิโคนธรรมดาน่ะค่ะ น่าจะเป็นคนละเทคนิคกันกับเจ้าของกระทู้นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-17 19:56:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beenyrain เมื่อ 2012-9-20 01:16
ทำมาแล้วเป็นงัยบ้างอ่าาาสนใจจะทำอยู่ดูหมอจุฑาไว้เห ...

ทำมาแล้วค่ะ มีคำถามเมลหาพลอยได้นะ ploythai111@gmail.com หรือแอด facebook มาที Ploy Wanwanathon
คุณพลอย อยากเห็นรีวิวค่ะ แอบสนใจเหมือนกัน
อยากอ่านรีวิวด้วยค่ะ สนใจ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 07:30:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีค่ะสำหรับคนทีสนใจพอยยินดีให้คำปรึกษานะคะแต่พลอยไม่ค่อยได้เข้าเวปบอร์ดนี้ไงหลังไมค์นะคะแอดไลน์มาได้ค่ะไอดีploythai111
เห็นด้วยค่ะ ไม่ค่อยมีใครรีวิวเรื่องนี้เลย
เราก็ทำมาเหมือนกัน ยุบโหนกคิ้ว และเสริมหน้าผากด้วย bone cement ทำมา 3 ปี แล้วค่ะ กับ คุณ หมอ อมรพง ที่ คลินิก vertex
สนจัยค่ะ เด๋วตามไปดูในเฟสนะคะ
คุณพลอย พี่แอดเฟสกะลายไปถามแล้ว ไม่เห็นน้องตอบเลย พี่จะถามว่าไปทำมาแล้วดีไหมค่ะ ทำหมอไหนค่ะ พอดีพี่หาข้อมูลอยุ่ค่ะ ลายพี่น่ะค่ะ pianoina ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอให้สวยๆตลอดไปน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้