ดู: 3252|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

*กูรู*ช่วยแนะนำทีค่ะ จมูกแบบนี้แก้ที่ไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ทำจมูกมา4ปีได้แล้วอ่ะค่ะ  เป็นคนปลายใหญ่และหนามาก เสริมออกมาแล้วมันทู่ๆๆ  ไม่มีหยดน้ำ  
แถมนานวันดั้งตอบเข้ามาเห็นสันชัดเรยอ่ะคะ(ของจริงจะตอบๆ ในรุปดูไม่ค่อยออก)  

อยากทำใหม่  เสริมตรงหว่างคิ้วเตี้ยๆ  มีฮัมพ์เล็กๆ จมูกยาวๆ แก้ปลายเล็กลงและมีหยดน้ำเล็กๆตรงปลายอ่ะคะ เอาราคารวมแก้ไม่เกิน30000บาท

รุปแบบแนวพลอย+แอ๊ฟ+อั๊ม ผสมๆกัน  เอ่อ!!!  (สงสัยจะหวังสูงไป55+)

อยากตัดปีกใหม่ด้วย ตัดมาแล้วมันมีรอยข้างจมูกใหญ่มาก ดูได้จากรุปที่5(ของจริงไม่ชัดขนาดนั้นประมาณรุปที่4  ส่วนรุป5นั้นเพิ่งตัดมาได้ไม่นาน)

ไม่รุ้ว่าจะทำได้ตามที่ต้องการป่าว  สนใจหมอปรีชา หมอเฉลิมฟอจูน หมอกุศล เมโกะคลีนิคและโตไก  เลือกไม่ถูกเลย  

ตามที่เราว่ามานี่น่าจัตรงกับไสตล์หมอคนไหนมากที่สุดคะ  เพื่อนๆแนะนำทีนะคะ   กลัวทำออกมาไม่ถูกใจหรือแย่กว่าเดิม กลุ้มใจสุดๆๆเรยตอนนี้  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 05:35:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รุปอีกทีค่ะ  ใหญ่กว่าเดิม
ซีว่า ให้เจ้าของกระทู้ไปดูรีวิว

สไตล์คุณหมอที่ห้องรีวิวอ่ะครับ

แล้วจะได้คำตอบเรยว่าโจทย์ที่อยากได้นี่

หมอคนไหนทำได้ และเราเห็นตัวอย่างอย่างชัดเจน หุหุ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 14:40:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่า

ช่วยมาคอมเม้นกันหน่อยนะค๊า

เงียบเหงาจังเลย
[quote

ช่วยมาคอมเม้นกันหน่อยนะค๊า

เงียบเหงาจังเลย
ต้นฉบับโพสโดย susi_love เมื่อ 2009-12-18 14:40 [/quote]
จัดไป ...   ก็ดูดีนะ แต่ถ้าเพิ่ม หยดน้ำมากหน่อย น่าจะสวย ครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 17:01:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตกลงใจ  จะไปทำกะหมอเฉลิมละค่ะ  

จะไปลองคุยกะหมอดู  ว่าจะได้แบบที่ต้องการไหม  ตื่นเต้นๆ
แต่โรสว่าถ้าจะทำโรสแนะนำคุณหมอนพรัตน์จ้ะทำออกมาสวยแล้วเอารูปจมูกที่ต้องการไปให้คุณหมอดูเดียวเอารูปคนที่ทำกับคุณหมอนพรัตน์มาให้ดูนะสวยเลยอะโรสว่าโรสจะไปแก้กับหมอคนนี้แหละ
ชื่อคุณขิมน่ารักเนอะ

58700047.jpg (174.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 21:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณrose23 นะคะ

เมื่อวานไปจองคุณหมอเฉลิมมาแล้วค่ะ

คุณหมอให้ตัดกระดูกหูมาเติมที่ปลายจมูก  

อยากทราบว่าวิธีตัดกระดูกหูมาเติมปลาย กับ วิธีตัดเนื้อปีกมาเติมปลาย  

มีข้อดีและข้อเสีย ต่างกันตรงไหนบ้างคะ
อ่ะ ทู้นี่เองอ่ะ

ที่คุณหมอให้ตัดกระดูกเพราะหยืดหยุ่นได้ดีกว่าคับ

และเติมได้เยอะกว่าเนื้อ รองไม่ให้ซิริโคนทะลุด้วยครับ

เนื้อเติมเยอะมากไม่ได้คับ เลือดเลี้ยงไม่พอก็ฝ่อไปคับ

ที่บางคนใช้เนื้อ เพราะได้ตัด(ปีก)มาแล้วทิ้งไปก็ปล่าวประโยชน์ครับ

ก็เรยเอามาเติมปลายครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 21:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อ
ขอบคุณค่ะพี่ซี

หนูไม่อยากตั้งกระทู้เยอะเพราะเกรงใจคนในบอร์ดอ่ะ  กลัวจะรำคาญกัน  ไมใยนี่ถามเยอะจังไรงี้

หนูอยากตัดยหปีกบ้างจัง
แต่เปนคนเนื้อหนา+แข็ง เรยหวั่นใจว่าจะเห็นรอยชัดเหมือนเดิม  เฮ้อ  กลุ้ม
ดีแล้วคับ ถ้าเราไม่พร้อม ก็ไม่ต้องเสี่ยงคับ รอยแผลมันชัดมาก

เพราะถ้าปีกไม่ได้หุบมาก ตัดยก จะบานอีกนะคับ
พี่ซีคะเคยใช้กระดูกหลังหูแล้วแต่ไม่ชอบเอาออกแล้วเสียดายกระดูกมากเลยคะทำไหม่หมอไม่ไส่ไห้ไม่สวยเลยพี่ซีช่วยด้วยคะ
พี่ซีคะเคยใช้กระดูกหลังหูแล้วแต่ไม่ชอบเอาออกแล้วเสียดายกระดูกมากเลยคะทำไหม่หมอไม่ไส่ไห้ไม่สวยเลยพี่ซ ...
ต้นฉบับโพสโดย mookim เมื่อ 2009-12-20 22:20

อ้าว เสียดายจังเรยหนิ

ใส่ไม่สวยครั้งแรก สามารถเติมเข้าไปตกแต่งเพิ่มให้ได้รูปได้นะคับ

ว้า เสียดายแทน
จมูหนูเสียรูปแล้วพี่ซี ผังพืดเยอะมากคะ ไม่สวยอย่างมาก แบบว่าตรงปลายมันแข็งมากคะแล้วก็ไมโด่งด้วยพี่ซีช่วยหนูด้วย
จากปากนิดจมูกหน่อยเดี๋ยวรี้จมูกญ่ายมาก
หนูเข้าไปโพสในกระทู้พี่ซีที่ทำตาอะคะไม่เห็นตอบเลย
จมูหนูเสียรูปแล้วพี่ซี ผังพืดเยอะมากคะ ไม่สวยอย่างมาก แบบว่าตรงปลายมันแข็งมากคะแล้วก็ไมโด่งด้วยพี่ซีช ...
ต้นฉบับโพสโดย mookim เมื่อ 2009-12-20 22:32

แป๋ว ซีช่วยให้กำลังใจ

และแนะนำได้นิดหน่อยๆ เน้อคับ

ยังงี้แนะนำ ปรึกษาคุณหมอศัลยแพทย์โดยตรงเรยคับ

น่าจะสามารถแก้ไขได้ ถึงไม่100 % ก็น่าจะดีขึ้นครับ

ตอนนี้เสริมอยุ่หรือป่าว หรือพักจมูกอยู่ล่ะคับ

ลองตั้งกระทุ้เป็นของตัวเองมั้ยครับ แล้วลงรูป(เฉพาะจมูกก็ได้)

เพื่อนๆในบอร์ด มีประสบการณ์ มีความรู้เยอะคับ ที่แนะนำได้ ลองดูนะคับ
ขอบคูณพี่ซีมากๆคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 02:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งึ้ย  ใส่กระดูกหลังหูมันจะดูแข็งๆจริงหรอพี่ซี  กลัวอ่ะ  

ใส่กระดูกมันจะดูเนียมั๊ยอ่ะคะ  แล้วเวลาตัดเอากระดูกออกเจ็บป่ะคะ  บวมกี่วันอ่ะ

อย่างที่บอก  หูหนูเท่ากะเด็กแรกเกิด  จริงๆไม่ได้โกหก  มันเล็กม๊ากกกก  เนื้อหนาๆและกระดูกแข็งกว่าคนอื่นด้วย

พี่แล้วคนที่ทำมาและจะทำใหม่แบบหนูเนี่ย มันเอาออกยากมั๊ย  มันต้องขูดพังผืดออกแล้วมันจะเจ็บกว่ามั๊ย

พี่ซีดูให้หน่อยจิว่าซีลีโคนอันที่หนูใส่อยู่ในรุปแกนมันใหญ่หรือเล็ก  หรือปกติ  แล้วอย่างหนูใส่แกนขนาดไหนดี

ถามหลายข้อจัด55++ พี่ซีมึนแน่เรย55++
หนูเข้าไปโพสในกระทู้พี่ซีที่ทำตาอะคะไม่เห็นตอบเลย
ต้นฉบับโพสโดย mookim เมื่อ 2009-12-20 22:36

ซีไม่ได้ทำตา คับ

อันนั้นเป็นพี่ที่ทำงานเค้าทำ

แล้วเรยขอรูปตาเค้ามารีวิวอ่ะคับ
ขอบคูณพี่ซีมากๆคะ
ต้นฉบับโพสโดย mookim เมื่อ 2009-12-20 22:39

พอทำอะไรเป็นประโยชน์ได้บ้างก็ดีใจครับ
งึ้ย  ใส่กระดูกหลังหูมันจะดูแข็งๆจริงหรอพี่ซี  กลัวอ่ะ ---ไม่แข็งนะคับ ที่เห็นก็ธรรมชาตินะครับ ใส่กระดูกมันจะดูเนียมั๊ยอ่ะคะ  แล้วเวลาตัดเอากระดูกออกเจ็บป่ะคะ  บวมกี่วันอ่ะ--เนียนคับ ขึ้นอยู่กับฝีมือคุณหมอ 7 วันตัดไหมปกติครับ เห็นคนที่ทำบอกว่าไม่เจ็บคับ ตอนทำฉีดยาชา ทำเสร็จแล้วมีเสียวแปล๊ยบๆ เท่านั้นเอง

อย่างที่บอก  หูหนูเท่ากะเด็กแรกเกิด  จริงๆไม่ได้โกหก  มันเล็กม๊ากกกก  เนื้อหนาๆและกระดูกแข็งกว่าคนอื่นด้วย--ต้องให้คุณหมอเป็นผู้พิจารณาคับ
พี่แล้วคนที่ทำมาและจะทำใหม่แบบหนูเนี่ย มันเอาออกยากมั๊ย  มันต้องขูดพังผืดออกแล้วมันจะเจ็บกว่ามั๊ย--เอาอะไรออกคับ ถ้ากระดูกหลังหู อย่าเอาออกเรยคับ เป็นจะรองอยู่ตรงปลาย นานๆจะสมานเป็นเนื้อเดียวกับจมูกครับ
พี่ซีดูให้หน่อยจิว่าซีลีโคนอันที่หนูใส่อยู่ในรุปแกนมันใหญ่หรือเล็ก  หรือปกติ  แล้วอย่างหนูใส่แกนขนาดไหนดี--ใส่ขนาดพอดีคับ เด๋วคุณหมอจัดให้นะคับ
ถามหลายข้อจัด55++ พี่ซีมึนแน่เรย55++  ตอบให้ตามที่พอตอบได้แล้วน๊าค้าบ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 23:18:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ  พี่ซี  อันเก่าเป็นซิลิโคนค่ะ  ไม่ใช่กระดูก ยังไม่เคยใช้กระดูกเลยง่า

วันนี้ไปอ่านรีวิวของทั้งหมอวรวิทย์กะหมอเฉลิม  ทำให้ลังเลใจอย่างมากเลยอ่ะ

ทำกะหมอคนไหนดีน๊า  อยากได้เนี๊ยบๆๆเป๊ะ  ไม่อยากแก้ซ้ำๆๆ  เจ็บทั้งหูทั้งจมูก  

หมอคนไหนทำทรงผุหญิงสวยกว่ากันคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 02:34:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
....123...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้