ดู: 7862|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียมากๆคะทำจมูกมา1อาทิตเขียวบวมรูปทรงทุเรสมากทำไงดีTT

[คัดลอกลิงก์]
วันแรกของการทำ

ไปทำมาวันที่1สิงหาคะ
ไม่ชอบเลยทรงทุเรสมากยังกับจมูกหมู
มันไม่ไช่หยดน้ำอะมันเป็นจมูกหมูสันก็ไม่เท่ากับปลายจมูกมันดูอ้วนโตไปหมดเราเครียมาก
เพื่อนแม่มาบ้านเห็นจมูกเราบอกทุเรสอะไปทำที่ไหนมาตาก็เขียวไม่ยุบเราเสียไจมากไม่รู้จะทำยังไงดี
ได้แต่เครียดๆๆร้องไห้ทุกวัน
เพื่อนๆคนไหนพอมีวิธีบอกเราหน่อยนะคะ
เรากะว่ารอมันยุบจะไปตัดปีกมันจะโอขึ้นมามั้ยคะ
ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงสับสนและเครียดมาก
หมอนัดไปดูรูปทรงอีที2เดือนเพราะเป็นไหมละลาย

ใจเย็นๆนะครับ อาจจะเพราะเพิ่งทำมา
มันยังบวมอยู่เลยครับ
รอให้มันยุบลงกว่านี้ แล้วเด๋วลองสังเกตดูผลอีกทีนะครับ
อย่าเพิ่งนอยด์ไปครับ
ซักเดือนนึงถ้ายังไม่ดีขึ้น ก็ปรึกษาคุณหมอดูครับ
ลองให้เวลาดูหน่อยนะคะ อาจเป็นที่เราเป็นคนบวมง่ายด้วยหรือเปล่า เลยยังบวมไม่ยุบน่ะค่ะ ลองรอซักเดือนก่อนนะคะ เพราะพี่เองก็ไปกรีดตาสองชั้นมาค่ะ เดือนแรกนี่ดูน่าเกลียดมาก นี่ 2 เดือนแล้วค่ะ ก็ยุบไปเยอะจนคนทักว่าสวยมากค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ อดทนนิดนึงค่ะ
ใจเย็นๆนะค่ะ รอดูก่อนน๊าคร้าาา. ขอให้หายไวๆ นะค่ะ
มันแล้วแต่คนด้วยมั้งคะ ฝ้ายนี้ 9 วานแล้วยังบวมๆๆอยุ่เลย
สู้ๆๆน้าคร้า  หลังทำมีเลือดไหลหรือน้ำเหลืองออกมาไมคะ
พี่ที่คลีนิคที่เราทำบอกว่าถ้าม่ายมีไหลออกมา มันอาจจะค้างอยุ่ในจมูก ทำให้หายบวมช้าคะ
ให้กำลังใจครับ
ทรงจมูกสวยมากค่ะ ของเราวันนี้เข้าวันที่ 5 ไม่ค่อยบวมเขียวเท่าไหร่ค่ะ แต่ตอนเน้ออกเหลือง ๆ ที่โคนจมูกนิดหน่อยค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ เด๋วก้อหายยค่ะ
ไม่ทราบว่าทำที่ไหนมาคะ หมออะไร ที่เดียวกะเราหรือป่าวววเอ่ยยย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-7 15:20:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกๆคนมากเลยนะคะเรากัวอะมันเป็นจมูกหมูอะ
ปลายก็ไม่เท่ากันสันเครียดมากๆจะทำยังไงดี
เราทำดีรักคลีนิคเป้นคุนหมอจาก สวยงาม เค้ามาเปิดคลีนิคทำเองน่ะคะ
จมูกเดิมก็สวย หมอทําตามทรงจมูกเดิมนะเพราะทรงเดิมคุณมันก็ดูเชิดอยู่แล้ว
ใจเย็นๆ ดิครับ ไม่ได้ทำปุ๊ปจะสวยปั๊ป เพิ่งจะทำมามันก็ยังบวมอยู่ หมั่นประคบเย็น แล้วก็ประคบร้อน แล้วตรงปลายจมูกกว่าจะหายมันนานสุดอะ
รอดูไปก่อนเดี๋ยวก็ยุบจ้า ใจเย็นนะคะอย่าเครียดทุกอย่างแก้ไขได้ค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-7 18:16:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไช่ๆหรือเราจมูกเชิดอยุ่แล้วนะ
แต่ตอนนี้มันโตมากๆเลยคะเราอายเพื่อนไม่กล้าไปมหาลัยเลยอะ
เราควรทำยังไงดีหรือลองไปตัดปีกคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย potasuchunya เมื่อ 2012-8-7 18:16
ไช่ๆหรือเราจมูกเชิดอยุ่แล้วนะ
แต่ตอนนี้มันโตมากๆเล ...

รอเวลาสักพักนะคะ ของเรา2อาทิดกว่าจะยุบ ใจเยนๆ
ดูอาการอีกซัก 2 - 3 อาทิตย์หน่อยมั๊ยคับ

มันคงยังไม่ยุบ

สู้ๆ
ของเรานะคะ ตอนเเรกก็ไม่พอใหญ่เหมือนกันปลายเชิดเเถมใหญ่อีก ก็รอไปเรื่อยๆๆหกเดือนค่ะกว่าปลายจะยุบเเบบเห็นได้ชัด งัยก็รอดูไปก่อนนะคะเพราะช่วงเเรกๆมันจะบวม
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-7 21:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหยมีกำลังไจขึ้นเยอะแล้วเราควรไปตัดปีกมั้ยคะหรือรอไปก่อน
รอก่อนคับ ให้มันยุบก่อน ใจเย็นๆคับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-7 22:01:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยุบประมานกี่วันดีคะตอนนี้1อาทิตแล้วยังบวมเขียวอยุ่เลยเครียดมากเลยคะ
เทอว่าถ้าเราตัดปีกมันจะโอกว่าเดิมมั้ยอะหรือมันจะทั้งหมูและชมพู่กว่าเดิมเฮ้อเครียด
ใจเย็นนะค่ะ รอดูก่อนเผื่อจะยุบลง ยังไงก้อขอให้ออกมาสวยที่ตั้งใจนะค่ะ
อยากรู้จังว่าทำกับหมอไหนค่ะ
ใจเย็ยๆก่อนไหมค่ะ รอให้ยุบก่อนดีกว่า เหมือนของเรา เราทำมา เราก็ยังไม่ชอบหงุดหงิด มาเป็นอาทิตย์ตอนนี้เราก็เิ่ริ่มยอมรับกับมันแล้วค่ะ ของเรามีปัญหา สันเล็กเหมือนสันมีดค่ะ หน้าเรายิ่งเล็ก ทำจมูกมาก็เล็กแหลมเข้าไปใหญ่ มองไปมองมาก็ไม่สวยเลย ส่งกระจกที่ไไร ก้ไม่มีกำลังใจเลย แบบเดิมเราว่า เราก็โออยู่น่ะ ทำมาแถมตาไม่เท่ากันอีก ตอนนี้เรากลุ้มสุดๆปรึกษาคนรอบข้างก็บอกไม่ต้องแก้แล้วเสียดายเงิน แฟนก็บ่น เราเลยต้องยอมรับมัน แต่ของตะเองถ้าแก้ต้องเสียเงินเพิ่มไหมล่ะ คุณหมอรับผิดชอบไหมถ้าทำมาแล้วไม่สวยไม่ถูกใจ ของเราคุณหมอบอกว่าถ้าไม่สวยไม่ชอบก็แก้ได้แต่คิดอีก3000 เราเป็นกำลังใจให้ มีอีกหลายคนที่เจอปัญหาแบบนี้ เราก็ต้องทนกันไป สู้ค่ะ อย่าเพิ่งท้อน่ะค่ะ ยังไงก็ต้องมีทางแก้ไขค่ะ
เจ้าของกระทู้ อย่าเครียด นะครับ  แค่อาทิตย์เดียวเอง ทุกคนที่เคยทำจมูกเคยคิดแบบคุรทุกคน มันเป็นธรรมาดาครับของการบวม บิด เบี๊ยว เอียง แต่นอยไป ก็จิตตกมาก ยังมองไม่ออกหรอกครับ ว่า จะเป้นยังไง แต่ผมอยากให้คุณ เลิกจิตตก อย่าไปจับ ไปดัน ไป บิดมันนะครับ ทุกคนในเวป เอาใจช่วย เพราะ การเสริมจมูก คือการผ่าตัด ดัดแปลง และใส่สิ่งแปลกปอมลงไป ก้ต้องบวมเป็นธรรมดา ขนาดเราล้ม เป้นแผลยังบวมเลยครับ หายๆเครียด ได้แล้ว สู้ๆ
สู้ๆน่ะครับ รอยุบๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้