ดู: 2237|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นไครเคยเปนแบบนี้

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั้นนมาได้5วันแต่รู้สึก แปลกๆที่ตาซ้ายและ ตอนนี้วันที่5 ตาซ้ายยังไม่แห้งเลยแผล แต่ตาขวาเริ่มแห้งแล้ว พอนอนหลับตา รู้สึกระคายเคืองไนตาซ้ายหรือเพราะด้านไนมีไหมอยู่ รึเปล่า เครียสมาก และ เหมือนตาซ้ายหลับตาไม่สนิทด้วยบางครั้ง ไครเเคยเปนมั้งอยากรู้เพราะอะไรแร้วจะหายไหม
ทำแบบไหนมาคะ เท่าที่ฟังน่าจะแบบกรีดใช่เปล่าเอ่ย?
แผลแห้งเร็วไม่เท่ากันปกตินะคะ ของเราข้างขวาก็บวมนานกว่ามากก
อาการคันแผลบ้างก็ปกตินะคะ แต่ตาหลับไม่สนิทนี่ควรปรึกษาหมอค่ะ อย่าทิ้งไว้น้า
สู้ๆจ้า
เราก็ไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ตอนแรกของเราอ้ะทำมาก็เหมือนจะไม่เท่ากัน มีปํญหาแบบข้างนึงเริ่มเข้าที่ อีกข้างยังบวมๆแต่พอนานๆไปก็เท่ากันนะ ใจเย็นๆก่อนดีกว่า 5วันเอง เอาใจช่วยนะคะ หายไวๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 18:44:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนนะค้ะ มันมีอาการตาแห้งด้วย อาจะเพราะ ที่บอกหลับตาไม่สนิทเคยเปนกันป่าวค่ะ
เราทำมาจะเดือนแล้วยังไม่หายเลย ปกติอ่ะ อย่าไปกังวลเลยค่ะ กว่าจะเข้าที่ 3 เดือน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicheesecake เมื่อ 2012-8-6 09:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicheesecake เมื่อ 2012-8-6 09:30

ห้าวันเอง ใจเย็นๆนะคะ ของเราข้างขวาบวมกว่าซ้ายอยูเป็นเดือนๆเลย พยาบาลยังบอกว่าไม่ยอมยุบซะที -___-+
ที่ว่าตาหลับไม่สนิทนี่ชัวร์ป่ะคะ ตอนเราทำเสร็จใหม่ๆก็กังวลนะ ลองหลับตาถ่ายรูปดูหลายรอบ พอเห็นมันปิดสนิทปกติก็สบายใจ
จขกท.ลองหลับตาเเล้วถ่ายรูปมาดูหน่อยได้ไหมคะ หรือให้คนที่บ้านช่วยดูให้ เพราะช่วงหลังทำใหม่ๆบางทีตัวเราอาจจะกังวลมากไปค่ะ
โทรมาปรึกษาฟรีที่ รพ. เลอลักษณ์ได้น่ะครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับไม่ว่าจะทำมาจากที่ไหนครับ
http://www.lelux.co.th/
อันนี้เราก็ไม่รู้นะคะ เพราะเราทำแบบเย็บ3จุดมา ไม่มีปัญหาแบบนี้อ่ะค่ะ หรืออาจจะเป็นเพราะ จขกท.ทำแบบอื่นก็ได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้