ดู: 2283|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] อยากลอกผิว แนะนำหน่อยคับ^^

[คัดลอกลิงก์]
พอดีฉีดแล้วไม่เห็นผลเท่าไหร่ เพราะยังต้องสังสรรค์กับเพื่อน ใครรู้จักร้านขายน้ำยาลอกผิวที่น่าเชื่อถือแนะนำหน่อยคราฟ ^^
อ่านข้อความส่วนตัวด้วยนะจร๊ะ
แพรตอบให้แร้วจ้า

แสดงความคิดเห็น

แนะนำร้านหน่อยคับคุณแพร ^^  โพสต์ 2012-12-14 20:47
สำหรับออยแล้วไม่อยากแนะนำเลยค่ะ การลอกผิวทำให้ชั้นผิวเราบางขึ้นนะค่ะในระยะยาวแล้วไม่เห็นด้วยเลยค่ะสำหรับการฉีดผิวออยแนะนำว่าไม่ต้องมากแต่ขอให้สม่ำเสมอก็พอนอนหลับให้เยอะขึ้นทานวิตามินเสริมเข้าไป และหลีกเลี่ยงแดดให้มากขึ้นก็น่าจะเพียงพอ  ลอกผิวไม่แนะนำจริงๆค่ะเพราะการจะลอกผิวซึ่งมีความหนากว่าบริเวณใบหน้าแน่นอนว่าต้องใช้กรดที่เปอเซนต์สูงกว่าที่ใช้บนใบหน้าหลายเท่า มันไม่คุ้มเสี่ยงนะค่ะ ค่อยขัดผิวทาครีม เสริมวิตามินและฉีดผิวออยว่าน่าจะเพียงพอแล้ว อะไรที่ขึ้นไวมันก็ลงไวเหมือนกันต้องเข้าใจสัจธรรมข้อนี้ด้วยนะค่ะ
ใช้ตำรับโบราณ..ได้ผลดี เค้าใช้มาตั้งแต่ ป้า ย่า ยาย

สำหรับ ขัดผิวกาย บางคนใช้กับหน้าด้วย
มะขามเปียก(ครึ่งกำมือ) ขมิ้นผง(เท่าเม็ดถั่วแดง) และเกลือ(หนึ่งหยิบมือ) ผสมกันพอหนืดๆ
พอกหน้า ทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำธรรมดา สัปดาห์ละครั้ง

สูตรอ่อนโยนสำหรับใบหน้า(ที่บอบบาง/แพ้ง่าย)
1) มะละกอสุก ซึ่ง มะละกอนั้นมีวิตามินเอและซีที่สูงมาก จะทำให้ผิวเราขาวกระจ่างใสและเนียนนุ่มเกลี้ยงเกลาได้เป็นอย่างดี
2)เกลือทะเล ซึ่งช่วยในการสมานผิว กระชับรูขุมขน และผลัดเซลล์ผิวได้ดี
3)โยเกิร์ต อุดมไปด้วยคุณค่ามากมายไม่ว่าจะเป็น ธาตุสังกะสี วิตามินเอ บี1 บี2 บี6 บี12 วิตามินดี อี แคลเซียม ยีสต์ และโปรตีน  แต่โยเกิร์ตนั้นมีกรดที่ช่วยในการดูดซึมธาตุ วิตามิน โปรตีน เข้าสู่ร่างกายได้ดี นอกจากนี้ยังช่วยเพิ่มน้ำมันให้ กับผิวได้อีกด้วย มีคุณสมบัติเป็นมอยส์เจอร์ไรเซอร์ตามธรรมชาติ ทั้งยังช่วยกระชับรูขุมขนทำให้ผิวเรียนเนียนอีกด้วย

จากนั้นให้เตรียมภาชนะใส่ส่วนผสมทั้งสามลงไปใส่ในเครื่องปั่นให้ละเอียด อาจจะใส่เนื้อมะพร้าวลงไปปั่นด้วยก็ได้ นะคะ เมื่อปั่นเสร็จแล้วให้นำมานวดเบา ๆ บนผิว หลังอาบน้ำหมาด ๆ ทั่วร่างกาย 10 - 15 นาที พอกทิ้งไว้ 20-30 นาทีล้างออกด้วยน้ำอุ่นค่ะ ^ ^
แบบรวดเร็ว..

ให้ใช้แอสไพริน (ยาเม็ดแก้ปวดหัวของBayer 2 เม็ด) หรือ ยาทัมใจ, บวดหาย  1 ซอง
ผสมโยเกิร์ตหนึ่งขวดยาคูลท์ ใช้ผ้าขนหนู ชุบลูบไล้ให้ทั่ว  แล้วล้างด้วยน้ำเปล่าออก ทุกวัน  
เช็ดตัวด้วยผ้าขนหนู ซับๆน้ำให้หมาดๆ เป่าพัดลม..แป๊บเดียว ก็แห้งดี แน่นอน

สุดท้าย..ก่อนนอน ใช้(สุดยอด)Moisturizerที่ดีที่สุดในโลก คือ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น(ของไทย) ลูบไล้ บางๆ
แต่สำหรับผู้สูงอายุ(สว.) แนะนำMoisturizerที่ดีที่สุดในโลก คือ Shea butter ยี่ห้อ L'OCCITANE (ฝรั่งเศส)
ใช้ แต่เนิ่นๆ..รับรองว่า "ไม่เหี่ยว" ใครที่รู้ช้าเกินไป"เหี่ยว..แว๊ว" ก็จะหยุด"เหี่ยว"ไว้..แค่นั้น (ผิวหนัง..นะคะ)
ถ้าสนใจทิ้งเบอร์โทรไว้ในข้อความนะคะ น้องๆเคยไปลอกมา คิดว่าจะไปลอกเหมือนกันคะ
แนะนำว่าให้ลอกผิวที่คลินิกนะคะ

ที่สำคัญต้องปฎิบัติตัวหลังลอกผิวอย่างเหมาะสมด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้