ดู: 2922|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูก สิวขึ้นในรูจมูก

[คัดลอกลิงก์]
เราเสริมจมูกมาจะสองเดือนแล้วคะ แต่เพิ่งมามึสิวขึ้นเมื่อสองสามวันก่อนเอง
ทำไงดีคะ มันจะติดเชื้อไหม?

เราระวังตัวตลอด ทำตามที่หมอบอกตลอด แต่เรารู้สึกว่าปันหามันเยอะมาก.. T^T

ที่วงกลมสีแดงไว้อะคะ
พี่ฮันนี่เรียนแนะนำพบแพทย์ที่ทำเลยก็ดีนะคะ
www.honey-beauty.com
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-26 15:04:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-26 14:55
พี่ฮันนี่เรียนแนะนำพบแพทย์ที่ทำเลยก็ดีนะคะ
www.honey-beaut ...

มันจะอักเสบหรือติดเชื้อไหมอะคะ? เพราะอีกสองวันถึงได้ไปหาหมอ
นานไปไหมอะคะ?
ถ้าไปก่อนนัด 2 วันก็ไม่น่าเกียดนะคะ เพราะใกล้วันนัดแล้วก็มันมีปัญหาแบบนี้จะได้รู้ว่าเป็นอะไรค ดีกว่าคะ
กินยาแก้อักเสบเดี๋ยวสิวจะค่อยๆยุบค่ะ
วิธีรักษาสิว อย่าทานมื้อเย็น ก่อนนอนก็อย่าทาน ตื่นเช้ามา มื้อเช้าก็ห้ามทาน
ทีนี้ สายก็จะหิว สิวก็จะหายค่ะ .555
ล้อเล่น...หายไวไวนะคะ  เราก็เป็นสิวในจมูกเพราะชอบไปแคะกับเผลอไปเขี่ยไหมที่ยังไม่ละลาย ก็อักเสบเหมือนกัน ถ้าเป็นสิวจริง 2 วันก็ยุบค่ะ
ของเราทำมา ได้ 1 เดือน กับ 10 วัน พอแผลเริ่มจะแห้งมันจะเป็นสิว ตรงจมูก ชานจมูก และข้างๆจมูก
แต่เม็ดไม่ใหญ่ ทั้งที่หน้าเราไม่ค่อยจะมีสิวหรือ เกิดสิวน้อยมาก ๆ เราก็ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน แต่ อาการของจมูกที่เสริมมาก็ ไม่ผิด ปกติอะไรนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้