ดู: 2556|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาเเล้วตาดูลึก ปกติมั๊ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราไปทำตาสองชั้นมาได้สองเดือนเเล้วค่ะ ดูดไขมัน กรีด เเล้วก็เย็บค่ะ
ส่วนตัวเเล้วก็ชอบนะคะเพราะชั้นตาชัด ตาโตขึ้น เเต่งตาง่ายขึ้น เพื่อนๆก็บอกว่าทำเเล้วว่าดูตาหวานขึ้นเลย
เเต่ประเด็นคือตามันดูลึกอ่ะค่ะ ช่วงอาทิตย์เเรกที่ทำมาใหม่ๆ มันดูลึกมาก เราไม่ชอบเลย
เเต่ผ่านไปเดือนกว่าๆมันก็ดูดีขึ้น อาจจะเพราะพอบวมน้อยลงๆ มันก็เริ่มเข้าที่ (หรืออาจเพราะเราชินกับหน้าตัวเองเเล้ว ๕๕)
เเต่มันก็ยังดูลึกอยู่ดีอ่ะค่ะ (สำหรับเรานะ เพราตาเดิมเป็นตาตี่ๆเลยอ่ะค่ะ)

ถ้าคนตาชั้นเดียวน่าจะนึกภาพออกว่าปกติเปลือกตาจะอูม ดูมีเนื้อหน่อยๆ เเต่ตอนนี้อาจจะเพราะคุณหมอดูดไขมันออกไป
กระดูกตรงโหนกคิ้วก็เลยชัดขึ้นมา ทำให้ตาดูลึก  (อันนี้คิดเองว่าคงจะเพราะไขมันโดนดูดออกไป)
ข้อดีก็คือตามันดูชัด มันเด่นอ่ะค่ะ ดูมีมิติ  เเต่เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เเฮะ

อยากถามว่าเพื่อนที่ไปทำตามาเป็นประมาณนี้บ้างรึเปล่าคะ หรือมันจะเข้ารูปกว่านี้อีกหรือเปล่า
พี่ฮันนี่ทำตา2ชั้น 2ครั้ง 2โรงพยาบาลดัง 8 ปี 6เดือนแรกใหม่ๆดูลึกคะ ตอนนี้ชั้นตกพอดีคะ
www.honey-beauty.com
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-26 15:53:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้ทำมาได้จะเข้าอาทิตย์ที่สาม (แบบเย็บ) ลึกเหมือนกัน แต่เนื้อตรงที่ปิดชั้นตาบวมๆเป่ง เครียดมากมายค่ะ

ดูลึกเหมือนกันคะ ทำมาได้ 1 เดือน9 วันแล้วคะ แอบเครียดบ้างบางเวลา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้