ดู: 3812|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจ็บจี๊ดๆตรงแผล และสิวขึ้นหลังทำเป็นไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
สิวเห่อขึ้นมาหลายเม็ดอะค่ะ แล้วเจ็บจี๊ดๆบริเวณแผลปลายจมูก รู้สึกหนักๆหน่วงๆ เวลาขยับหน้าเอียงไปมารู้สึกได้ว่าสิริโคนมันเคลื่อนอะค่ะ จะเป็นไรไหมคะ แล้วใสๆในรูจมูกนี่มันจะทะลุไหมคะ หรือใครพอจะบอกได้บ้างว่าถ้าจมูกกำลังจะทะลุจะมีอาการเป็นยังไงค่ะ กังวลจริงๆ
ตอนเราเสริมใหม่ๆ ก็เป็นคะ สิวแบบเห่อหนัก เราก็เลยไปซื้อยาตามที่หมอบอกมาทา
ก็หายน้ะค้ะ แต่ก็ยัมีขึ้นมาเรื่อยๆ

้เราเสริมมาจะ2เดือนแล้ว เราว่าหน่วงๆน่าจะเปนช่วงแรกๆน้ะค้ะ เดวก็หายเนอะ
แต่ว่า ใสๆในรูจมูก เราก็เพิ่งเปน ของเราเปนเหมือนแดงๆ ค้ลายๆตุ่ม
เราว่าจะไปหาหมอเหมือนกัน TT

หรือว่าถ้ากังวลก็ไปพบหมอที่ทำให้น่าจะโอเคที่สุดนะคะ :)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ กังวลมากเลยT^T  โพสต์ 2012-7-26 07:54
ทำหมอใหนมาคะ-ทำนานรึยัง/เราทำหมอสำรวย1เดือนกับ16วันแผลบวมอยู่วันที่2-3วันที่4ก็ยุบเดินช๊อบห้างสบาย1เดือนยุบแบบเนียนมากไม่มีรอยช้ำเลยค่ะ(ยังไม่เคยริวิว-เอาไว้ใหครบ3เดือนก่อนค่อยริวิว)เพื่อนๆตามไปทำกับหมอสำรวย4คนแล้ว/ขอให้หายไวๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ครบ6วันอะค่ะ ของเราไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำ แต่มันเห็นในโพรงจมูกอะ T.T  โพสต์ 2012-7-26 07:55
สิวที่เห่อขึ้นมา อาจเพราะเราไม่กล้าที่จะล้างหน้าก็ได้นะคะ
ถ้ายังไม่กล้าล้างหน้า เอาน้ำเกลือล้างแผลเช็ดหน้าเลยค่ะ ช่วยให้สิวไม่ค่อยขึ้น จริงๆแล้วจิ ใช้น้ำเกลือล้างแผลแช่ตู้เย็นมาเช็ดหน้าหลังจากล้างหน้า แทนโทนเนอร์อยู่แล้วค่ะ อ่านในเวปมาค่ะ ช่วยให้สิวลด พอทำจมูกล้างหน้าไม่ได้(หมอให้ล้างได้ค่ะ แต่มันเจ็บจมูกอะคะเวลาล้างแล้วมือไปโดน) เลยเอาน้ำเกลือใส่สำลีเช็ดหน้าเอาคะ ถ้าหน้ามันๆ ก็เอามาเช็ดได้บ่อยๆเลยค่ะ มันช่วยค่าเชื้อได้ สิวจะได้ไม่ขึ้นคุ่ะ
ลองดูนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-6 10:28:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jiyo123 เมื่อ 2012-8-3 16:16
สิวที่เห่อขึ้นมา อาจเพราะเราไม่กล้าที่จะล้างหน้าก็ ...

ขอบคุณค่า แล้วจะเอาไปทำดูนะคะ
ของผมทำมา3วันสิวแตกเป็นเลือดดำๆเลยจะเป็นไรไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้