ดู: 2483|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่องก่อนทำจมูกค่ะ ต้องดูโง่วเฮ้งอะไรไหมค้ะ

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากถามค่ะว่าพวกพี่ๆที่ทำกันแล้ว ก่อนทำได้ดูเรื่องโง่วเฮงอะไรงี้ไหมค่ะ คือหนูก็ไม่รู้ว่าต้องทำไหม เพื่อนมันเล่าว่าญาติมันไปทำมา ผ่านไป 2 ปีแม่ของญาติมันก็ตายโดนรถชน มันบอกว่าเกี่ยวกับที่ไปทำจมูกแต่บ้านมันเป็นคนจีนแต่บ้านหนูไม่ใช่จีน ต้องไปดูไหมค้ะ ตอบหนูน่อยยยย ><
ดูโหงเฮ้งแล้วแต่ความเชื่อแต่ละบุคคลมากกว่า/ส่วนตัวคิดว่าการดูโหงเฮ้งที่เหมาะสมน่าจะดูว่าถ้าเราศัลยกรรมอะไรบนใบหน้า(เหมาะหรือไม่มากกว่า)อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้กับทุกคน(ถ้าประมาท/ถึงคราวซวย)อย่าคิดมากเลยค่ะ-งั้นคนที่ศัลยกรรมคงโดนกันทุกคนสิคะ/อย่าคิดมาก-คิดแต่ว่าทำหมอใหนสวยและปลอดภัยและไม่เบี้ยวดีกว่า/โชคดีค่ะ...บ๊าย..บาย
ริงคนนึ่งที่เคยดูหมอแล้วถามเรื่องถ้าเราทำจมูกจะดีไหม หมอทุกคนบอกว่าไม่ดีแบบนี้ดีแล้ว แต่ริงก็ไปทำนะ แล้วรู้สึกว่าเรื่องเงินไม่คล่องเหมื่อนก่อน ก่อนที่ยังไม่ทำเงินเข้าดีมาก พอทำแล้ว ไม่มีเงินเก็บเลย เข้ามาก็ออกหมด 555 อาจเป็นเพราะว่าเราเองที่ไม่ค่อยพอ แบบว่าทำดั่งมาแล้วก็อยากทำโน้นนี้ต่อเรื่อยๆจนเงินหดหายไปกับความสวยงาม
คิดว่าจริงนะค่ะ แล้วแต่ความเชื่อด้วยค่ะ
ส่วนตัวทำที่คุณหมอมนัสค่ะ ดูโหวงเฮ้งให้ด้วย หลังทำดีขึ้นมากค่ะ
เพื่อความสบายใจก้อไปหาหมอดูก่อนก้อได้นะคะ
ดวง บาป เวร กรรม ของใครก็ของคนนั้น ไม่พาดไปถึงบุคคลอื่น เปรียบเหมือนคำว่า กรรมใดใครก่อคนนั้นรับไป อันนี้พูดถึงหลักเปรียบเทียบอ่าค่ะ คุณไม่เชื่อโหราศาษตร์ หรือ โหงวเฮ้ง ก็ทำไปเถิด เชื่อใจคุณเองดีว่าจ้ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้