ดู: 43778|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครรุ้วิธีทำให้จมูกหายบวมไวๆไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้4วันแล้ว ตอนนี้จมูกบวมมาก หน้าเหมือนนางเองหนัง avatar เลย รุ้วิธีทำให้จมูกยุบตัวเร็วบ้างไหมค่ะ ไม่กล้าออกไปไหนเลย เหมือนคนครึ่งสิงโตอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราก้อหน้าเหมือน avatar เช่นกัน แต่อีกเด่วก้อดีเอง นะค่ะรออีกหน่อย ??  โพสต์ 2011-2-2 13:45
ใจเย็นๆคับ

หลังจากนี้จะค่อยๆยุบลงครับ

เรื่องบวมหลังการทำศัลยกรรมเป็นเรื่องปกติครับ

ปฏิบัติตัวตามที่แพทย์แนะนำก็พอครับ
หายไวๆนะค่ะ  เด๋วก้อยุบค่ะ  

ตอนนี้ก้อทำได้ 6 วันแระ  เริ่มยุบแระ ^____________^
เค้าบอกว่ากินน้ำมะพร้าวจะหายบวมไวอ่ะ
แล้วถ้ากินน้ำมันมะพร้าวละครับ จะช่วยได้ไหม
ทาเรพาริลก็ช่วยได้นะคะ ทำมา 5 วันก็เริ่มยุบแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ
เราทำตามที่ในเว็บนี้บอกอ่ะ ดีมากๆเลย กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ แล้วก็ทา เรพาริลเจลก่อนนอนอ่ะค่ะ หายบวมไวนะ แค่สี่วันเอง ทั้งๆที่เราเอาที่ฉีดจมูกออกด้วย ตอนแรกกลัวมากว่าจะช้ำนานกว่านี้
ต้องลองใช้น้ำอุ่นปะคบนะคะ  ควบคู่กับการทารีพาริ่งเจลค่ะ จะช่วยทำให้หายบวมไวขึ้นค่ะ สู้ๆนะคะ
ใจเย็นๆนะค่ะ เพราะของเราวันเนี้ย 1สัปดาห์พอดี ก้อยังบวมอยู่เลยนิดนึงต้องใจเย็นๆค่ะในเมื่อหมอเขาเซอะเนื้อเรานะค่ะ ต้องรอแปปนึงนะอย่าไปกังวล สู้ๆๆนะ
เรายังบวมยุเลย  ที่ตาอ่ะ เหลือง น่ากลัวมาก วันที่5
แล้วยังไม่ยุบเลย  T_T  กลัวไม่ยุบอ่า
แต่แปลก ของเราทำมาเมื่อศุกร์ตอนเย็น วันเสาร์น่าจะบวมและช้ำ แต่กับบวมแค่จมูก หรือว่าต้องรอดูพุ้งนี้ เราก็งง
นอนหมอนสูงๆไว้รับรองบวมไม่เกิน5วัน แต่ถ้าจะให่เข้าที่จริงๆต้องใช้เวลาหน่อยครับ สู้ๆ
เราก็ไปทำมาเมื่อวานวันนี้ก็บวมเป็นอวตารเหมือนกัน
ของเราวันที่ 3 ก็หายบวมแล้ว แต่จะช้ำ เขียว ที่ใต้ตาอ่ะค่ะ และก็เหลืองด้วย จะรุจะทำไง
ของเราเข้าวันที่6แล้วคะ เราผ่าแบบโอเพ่น ไม่น่าเชื่อจะยุบเร็วขนาดนี้^^
แนะนำเจ้าของจขกท.ประคบเย็นบ่อยๆนคะ ทาเรพาริลเจล กินข้าวยาตรงเวลา อย่าพูดบ่อย
เด๋วก็หายบวมแล้วคะ สู้ๆนะ
วันที่2-3จะบวมมากหน่อย บางคนอาจบวมถึง5- 6วันมันเป็นเรื่องปกติคะ
มันขึ้นอยู่กับความเบาความแรงของมือหมอด้วย ดูแลตัวเองดีๆรออีกซักหน่อย เด๋วก็หายบวมคะ^^
หวา เด๋วเราก็ใกล้จะไปทำแล้ว รอลุ้นอยู่ว่าจะบวมสักกี่วัน

งานท่วมหัว มีนัดประชุมอีก แต่ก็ยังดั้นด้นไปทำ 555

เป็นกำลังใจให้หายบวมเร็วๆนะคะ ใจเย็นๆเน้อ
กินยาให้ตรงเวลาและก็พยายามประคบเย็นบ่อยๆหรือใช้แผ่นคูลฟีเวอร์เอาไปแช่ในกระติกน้ำแข็งตัดแบ่งครึ่งแปะไว้ก็ได้
แล้วอย่าลืมทาเรพาริลเจลทุกครั้งหลังทำความสะอาดแผล   ดื่มน้ำมะพร้าวสดจากลูก วันล่ะ2-3ลูก   นอนหมอนสูงๆหรือนั่งหลับได้ในช่วงสัปดาห์แรกจะดีมาก
ของเรา8วันยังไม่ค่อยยุบเท่าไร
จากประสบการณ์น้องสาวที่ทำจะค่ะเห็นบอกว่าให้กินน้ำใบบัวบกด้วยก็ดีค่ะ ช่วยได้กินน้ำมะพร้าวเยอะ นอนหมอนสูง ๆ ด้วยนะจ๊ะ 10 เม.ย. ก็ถึงคิวแล้วแหละ ไม่รู้ผลจะเป็นยังเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้