ดู: 27021|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก 3 อาทิตย์ เบี้ยวหรือบวมคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมาได้ 3 อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ
แต่ตรงรูจมูกอีกข้างนึงมันรีมากๆ ไม่แน่ใจว่ามันยังบวมอยู่หรือว่าเบี้ยวค่ะ
ตรงสันจมูกตอนแรกๆเหมือนเบี้ยวนะคะ พอต่อมาเหมือนตรงขึ้น
ตอนนี้เลยไม่รู้ว่ามันบวมหรือเบี้ยว จิตตกมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราว่าเบี้ยวค่ะ  โพสต์ 2012-10-31 22:59
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 01:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยดูหน่อยนะค้า เครียดมาก TT

ทำที่ไหยมาหราข๊  โพสต์ 2012-7-21 02:41
เราว่าเบี้ยวนะคะ เหมือนนของเราเลยค่ะ ทำทีไ่หนมาคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 02:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิงๆใช่ไหมคะ ฮือออ แย่ละ
ทำที่ไหยมาหราข๊
เหมือนจะเบี้ยว แต่แค่3อาทิตย์เอง มันก็ดูม๊ะค่อยออกน๊า หมอว่ายังไงอ๊าค่ะ
ทำที่ไหนมาค่ะ...มันอาจจะยังบวมยู่ก็ได้ค่ะ
ใจเย็นๆ ครับ มันยังบวมอยู่ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 10:25:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบุญค่ะ TT

ขอให้มันบวมจริงๆนะคะ

ถ้าเบี้ยวนี่ สามารถดัดให้ตรงได้ไหมคะ
3 อาทิตย์ยังบวมอยู่เลยนะค่ะ ใจเย็นๆค่ะ
รอสัก 2 เดือนค่อยดูอีกทีจะดีกว่าค่ะ
อย่าคิดมากนะค่ะเดวจิตตก รอ รอ รอ จ๊ะ  
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 11:18:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังคิดอยู่มาจะเข้าไปพบหมอดีไหม

หรือยังคงต้องรอดูกันต่อไป ฮืออๆ

ขอบคุนทุกๆคอมเม้นค่ะ TT
เราก็ทำกะหมอบุญ....มาเหมือนกัน ทำมาได้2 อาทิตย์เพื่อนทักเลยว่าเบี้ยวรึป่าว จิตตกเพ่งมองแต่กระจก จนเข้าไปพบกะหมอผูหญิง พูดทำนองว่าทำสูงไป....ขาซิลิเอียง แล้วบอกว่าลองดูไปก่อนบางทีอาจจะชอบ (จะชอบได้ไงในเมื่อมันเอียง แถมอยู่บนหน้า) ถ้าไม่ชอบก็อีก 3 เดือนมาแก้ จ่ายค่าแก้ด้วย จนทุกวันนี้ 2 ปีกว่าแร๊ะ อยากแก้แต่ฝังใจตอนที่หมอบุญมือหนักทำเจ็บสุดๆ แต่มาตอนนี้ทำใจและจะยอมเจ็บอีกซักครั้ง กำลังจะไปแก้ค่ะ กับหมอคนใหม่อ่ะค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ รอดูก่อนละกันนะ....

เหมือนกันค่ะ อ้างนู้นนี่นั่น ตาไม่เท่ากันบ้าล่ะ เฮ็ออ  โพสต์ 2012-9-12 11:43
น่าจะไปพบคุณหมอเลยนะถ้าบวมควรจะเหมือนกันสองข้างอ่ะค่ะ ถ้ารอนานไปจะดัดไม่ได้นะคะ
ลองเข้าไปปรึกาาคุณหมอดูนะคะ ขอให้แค่บวมเฉยๆอย่าให้เอียงเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 23:01:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สามารถดัดได้ไหมคะ ถ้าไปหาหมอเค้าจะช่วยดัดหรือเเก้ได้ไหมคะ เเต่เราว่า
ไม่ได้เเน่เลย TT
บวมมากกว่านะค่ะ ถ้าไม่แน่ใจลองไปให้คุนหมอเช็คดูอีกที เผื่อจะดัดทัน
เบี้ยวค่ะ  3 อาทิตย์นี่ดูออกล๊ะค่ะ  ถ้าจะแก้ก็ทำกับหมออื่นนะคะ  เพราะถ้าแก้หมอเดิมมันก็จะเหมือนเดิมอีก หาข้อมูลเยอะๆก่อนแก้
ถ้าเบี้ยวนี่ลองกลับไปหาหมอเก่าก่อนดีมั้ยคะเพราะตอนก่อนเราทำหมอบอกว่าภายใน3เดือนนี่ดัดได้นะคะ คิดว่าจำไม่ผิดนะ
รูจมูกไม่เท่ากันเหมือนเราเลย แต่จมูกตรงนะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 03:32:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jutharut เมื่อ 2012-7-24 20:42
รูจมูกไม่เท่ากันเหมือนเราเลย แต่จมูกตรงนะ  ...

ใช่ๆ ลองจับเเกนดูก้ยังตรงอยู่นะ เเต่บางทีเงาจมูกก็เอียงปลายนิดนึง
บางทีก็ตรง วิตกมากก -..-
ของเทอทำมานานรึยัง
เบี้ยวค่ะ ยังดัดได้นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aimok เมื่อ 2012-7-25 03:32
ใช่ๆ ลองจับเเกนดูก้ยังตรงอยู่นะ เเต่บางทีเงาจมูกก็ ...

เราทำสองครั้งแล้ว ครั้งแรกจมูกเราเบีัยวและรูจมูกก็ต่างกันมาก แต่คราวนี้หมอแก้ให้ ก็ดีกว่าเดิม
เราว่าของเราตรงนะ แต่รูจมูกก็ไม่เท่ากันอยู่ดี(แต่ก็ดีกว่าเดิม) เราลองจับตรงปลายจมูกดูทั้งสองข้าง ข้างหนึ่งซิลิโคนจะหนาทำให้รูจมูกกลมๆหน่อย(มันหนักกว่าอีกข้างมั้ง) แต่อีกข้างซิลิจะบางแต่ก็ไม่ต่างกันเท่าไรแต่ทำไมรูจมูกรีๆก็ไม่รู้ โคตรเซ็งเลย เราว่าจะไปแก้ที่ใหม่แล้ว แล้วเธอล่ะทำที่ไหนมา
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-26 23:05:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jutharut เมื่อ 2012-7-26 17:31
เราทำสองครั้งแล้ว ครั้งแรกจมูกเราเบีัยวและรูจมูกก ...

เราทำครั้งแรกค่ะ กะหมอบุญถิ่น ส่องกระจกทุกวัน ตอนนี้เหมือนรูข้างกลมๆมันรีลงมานิสนึง
ขอย้ำว่านิสนึงนะคะ =.= ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าช่างมันละคะ ถ้าเบี้ยวจริงๆคงได้แก้กันใหม่ เฮ้อ
เดียร์ว่าบวมนะคะถ้าเบี้ยวต้องของเดียคะไม่ต้องรอสามอาทิตย์หรอกทำมาสามวันก้เห็นเลยคะว่าเอียงมากๆและเครียดเมหือนกันคะหาที่แก้อยู่ทำที่เลอลักษณ์ หมอสิทธิชัยคะ อัันนี้ทำมาก้เห็นเลยว่าเอียงซ้ายเยอะมากดูจากรูปโครงสร้างของโคนจมูกคุณตรงนะคะรอดูให้ครบ 1 เดือนเต็มแล้วสันมันจะขึั้นคะสู้ๆๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้