ดู: 1295|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมร่วงครับ แต่ไม่ใช่กรรมพันธ์ น่ะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมร่วงมาตั้งแต่ 16 ตอนนี้ 18 แล้วยังร่วงอยู่เลยครับ ร่วงตรงกลางหัวเลยอ่ะครับ
อายุเท่าผมทำไมร่วงเยอะจังเลย หัวก้เริ่มเถิกแล้ว แถวผมบางอีกอ่ะครับ  ไม่ค่อยมีความมั่นใจเท่าไรอ่ะ
เป็นเพราะอะไรหรอครับ มันไม่ร่วงทั้งหัวร่วงเฉพาะกลางหัวอ่ะครับ   ช่วยหน่อยครับ
เหมือนกันเลย จิตตก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 00:06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ค่อยแล้วอ่ะครับ  ปล่อยแห้งเองลยอ่ะ
เมื่อก่อนเราก็ร่วง จากผมเคยหนาเริ่มบางลง จนตอนหลังมารู้ว่าห้ามสระผมตอนกลางคืนเด็ดขาด
หลัง2ทุ่มไปแล้วห้ามสระถ้าสระตอนเย็นควรจะเป่าให้แห้งสนิท เพราะความชื้นทำให้ผมเป็นรา มองด้วยตาเปล่าไม่เห็น
ไม่มีอาคารคัน แต่มันจะทำให้รากผมอ่อนแอและค่อยๆร่วง
อีกสาเหตุนึงคือผมร่วงเพราะฮอโมนส์เปลี่ยน ทางที่ดีควรปรึกษาแพทย์ก่อนที่จะไม่มีผม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-12 10:19

สวัสดีคะ เรียนแนะนำ มาพบอาจารย์ผิวหนัง เช็คหนังศีรษะว่าเกิดจากอะไรจะได้แก้ตรงจุดคะที่โรงพยาบาลยันฮี ค่าปรึกษา 300 บาทคะ

รูปใหม่2.jpg (171.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้