ดู: 16356|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] โบท็อกซ์ลดกรามหน้าเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ampound เมื่อ 2012-7-7 09:31

2 อาทิตย์กับอีก 2 วันแล้ว หน้าที่ฉีด Botox ยังไม่เท่ากันเลย T^T มีแต่คนทักว่าคนหน้าเบี้ยว อายมากอ่ะ กว่าจะครบรอบตรวจตั้งวันที่ 18 ก่อน หน้าจะเท่ากันทันไปต่างประเทศสิ้นเดือนไหมเนี้ย อายมากเศร้ามากตอนนี้ T_T

ทางคลีนิกบอกว่า : ต้องขอชี้แจงก่อนนะครับว่าที่น้องโบท็อกไป คือโบท็อกกรามครับ จะออกฤทธ์ที่กล้ามเนื้อกรามซึ่งอยู่บริเวณใต้กกหูเยื้องมาด้านหน้าเล็กน้อย แต่ที่เห็นในรูปที่น้องว่ามันไม่เท่ากัน มันคือไขมันที่แก้มนะครับ ต้องรักษาด้วยการฉีดFat Face เพื่อสลายไขมันที่แก้มเพื่อเก็บรายละเอียดครับ maximum effect หรือผลลัพธ์สูงสุดจะอยู่ที่ระยะเวลาสองเดือนครับ (คำตอบจากการโพสขอความและรูปภาพไปใน Facebook Fan Page ของคลีนิก)

คำถามคือ ไปฉีดที่อื่นเมื่อหลายๆปีก่อน ทำไมลงทั้งสอง แต่พอมาฉีดที่นี้กลับไม่ลง เหนื่อยใจแท้
              ทำไงดีครับเหนื่อยใจมากตอนนี้เครียด จะฉีดซ้ำให้เท่ากันหรือจะสลายมันดี
              สลายโบท็อกซ์ทำนังไง T^T เศร้าเสียดายตัง

จับๆดูผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ไขมันแก้มเยอะนะ เพราะรู้สึกได้ว่ากลามเท่าเดิม แต่อีกข้างกรามยุบ
กว่าโบท๊อกจะสลายก็นานอยู่ค่ะต่อให้โดนความร้อนทุกวัน คุณจขกทลองยิ้มดูแล้วมองในกระจกดูว่าแก้มเรามันเยอะมั้ยแต่ถ้าไม่อย่าฉีดเมโสเลยดีกว่านะค่ะถ้าแก้มตอบลงจะดูหน้าแก่ เห็นคุณจขกทบอกว่ากามอีกข้างหนึ่งลงอีกข้างไม่ลงเราก็ฉีดโบซำ้ข้างที่ไม่ลงเพิ่มจะดีขึ้นมั้ยค่ะ ลองถามหมอดูนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กำลังคิดว่าจะไปที่ใหม่หรือทำที่เก่า ^^  โพสต์ 2012-7-10 11:07
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-7-10 11:04
เห็นด้วยกับคุณ Paneenunt ค่ะ ลองดูนะคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-7-10 11:06
ไปฉีดที่ไหนมาครับ

ฉีดที่ไหนมาครับ  โพสต์ 2012-7-12 02:05
หลังไมค์นะครับ  โพสต์ 2012-7-10 11:07
เราว่า น่าจอรอให้ครบเดือนก่อนนะ เพราะตอนที่ทำเราก้เปนนะ หน้าเบี้ยวอะ แต่คือรอให้ครบเดือนสักหน่อยดีกว่า ตอนนี้ยาอาจจากำลังออกฤทธิ์อยุ่ เดือนนึงแล้วไม่หายเบี้ยวค่อยว่ากัน ใจเยนๆนะครับ สู้ๆ เปนกำลังใจให้ครับ ^^

กลัวไม่ทันอะดิครับจะไป ต่างประเทศ 19 july นี้แล้ว แต่คบเดือนฉีดวันที่ 18 july นี  โพสต์ 2012-7-10 11:11
มาให้กำลังค่ะ  อาจเป็นเพราะมันยังลดไม่สุดรึป่าวค่ะ  พี่สาวเราเคยเป็น  แต่พอรอให้โบลดสุดก็เท่าๆกันคะ
ใจเย็นรอๆๆนะคะ  อาจเพราะลดไม่พร้อมกันก็เป็นได้  

นี้อาทิตย์ที่ 3 แล้วนะครับยังเหมือนเดิม  โพสต์ 2012-7-10 11:13
เป็นเหมือนกัน แต่พยาม อย่าใช้กล้ามเนื้อข้างที่เป็นมาก (เปลี่ยนไปเคี้ยวอีกข้างนึง คุณหมอแนะนำมา) ประมาณ เดือนนึง ก็จะเท่ากันเอง

เพื่อนไปฉีดมา 2 อาทิตย์ก็เท่ากันแล้ว แต่คนละสาขากันเป็นคลีนิคเดียวกัน  โพสต์ 2012-7-11 11:29
แนะนำฉีดซ้ำให้เท่ากันได้นะ  โพสต์ 2012-7-11 02:17
ลองปรึกษาหมอที่คลินิกที่เราไปฉีดไหมหมอรับประกันให้นะลองเข้าไปคุยดูนะ จักรพรรณคลินิกนะ เบอร์พี่ที่ติดต่อ0827042322 ลองเข้าไปให้หมอดูนะ

ลองฉีดซ้ำให้เท่ากันได้นะเพราะถ้าเคยฉีดแล้วเท่ากันนะ  โพสต์ 2012-7-11 12:47
ขอบคุณมากครับ ^^  โพสต์ 2012-7-11 11:30
ไปฉีดที่ไหนมาคับ   ...
เราว่า สมมุติถ้าไม่สังเกตแล้วไม่เหนชัด ก่ไม่น่าจาเครียดนะครับ รอดูไปอีกสักหน่อย ไม่ก้ข้างที่ลงเยอะกว่า ลองเอาผ้าชุบน้ำอุ่นประคบดู (ให้มันสลายอะครับ) เผื่อมันจาเท่ากันอะ แต่ผมว่านานเปนอาทิตแล้วประคบก้คงไม่ได้ช่วยมาก ยังไงก้อยากให้รอให้ยามันทำงานเต็มที่ก่อนนะครับ อย่าเครียดนะครับ เด๋วเที่ยวไม่สนุก ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-3 21:53:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซ้ำมาแล้วสรุปไม่ลงครับ ทำใจปล่อยมันสลายไปเองละกันครับ ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ

ตอนนี้รอจัดฟันเข้าที่ แล้วจะไปตัดกรามครับ ^^
ปรึกษาหมอดู น่ะครับบ บ  ขอไหหล่อๆๆ น้าา เปนกะลังใจไหครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอไหนอ่ะครับ ขอรายละเอียดหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้