ดู: 17504|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวการตัดเหงือก....เพิ่มความยาวของฟัน เกือบ 1 ปีแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somzaza555 เมื่อ 2012-7-6 14:23

หลังจากที่เมื่อไม่กี่วันก่อนมารีวิว แก้จมูกกับหมอชัช ไปนั้น ทำให้เรารู้สึกอยากที่จะมารีวิวเรื่องปัญหาความสวยงามกับเพื่อนๆที่เคยมีปัญหาแบบเรา คือ ฟันสั้น เวลายิ้มเห็นเหงือกเยอะ(และเหงือกเราดำๆด้วย)
    คือเราศึกษาข้อมูลมาหลายที่ ดูตามเว็บไซ ต่างๆมากมาย ซึ่งแต่ละที่ค่าใช้จ่ายสูงมากและก้อไกลจากบ้านเราด้วย (อยุธยา) เราก้อเลยลองเดินทางหาข้อมูลคลีนิคที่อยู่แถวบ้าน จนได้ข้อมูล แต่ว่าหมอเค้าไม่แนะนำให้เราทำด้วยว่าเราไม่มีปัญหามากเหมือนคนอื่นๆ เพราะว่าเค้ากลัวเราจะดูแลไม่ดีจนทำให้มีปัญหาตามหลัง...แต่สรุปแล้วด้วยความตื้อของเราหมอเลยทำให้ (แต่บอกก่อนนะว่าหมอเองก้อต้องถ่ายรูปแบบฟันเราไปให้เพื่อนของหมอที่เชี่ยวชาญช่วยดูเหมือนกัน)

อันนี้รูปก่อนทำนะค่ะ...กำลังเดินทางไปทำเลย

รูปนี้หลังทำเสร็จสดๆเลย(กลับมากินหมูปิ้งสุด) หิ้วมาก

ช่วงรอเวลาตัดไหม..หลายๆวัน กินอาหารได้ครบทุกอย่า...ปลาล้าก้อกิน ของเผ็ดก้อกิน แต่ลำคานไหม...เวลากินอะไรเหมือน จะหลุดๆ

หลังตัดไหม เปรียบเที่ยบ...ความยาวนะค่ะ

(แต่หมอบอกว่าต้องรักษาความสะอาดใช้ไหมขัดฟันแปลงบ่อยๆเพื่อให้เหงือกไม่ติดเชื้อและสร้างเนื้อเยื้อให้เต็ม ลดปัญหาการเห็นคอฟันหรือที่เราเคยเห็น คนแก่ๆเป็นกันนั่นแหล่ะ)

อันนี้รูปปัจจุบันนะค่ะ...เพิ่งถ่ายเมื่อกี้นี้เอง....

https://www.facebook.com/zomzazawoow อันนี้FB เรานะ
ฟันสวยอะ ตอนไม่ตัดเหงือกดูฟันน่ารัก อีกแบบดูโตเป็นสาว  เราดิอยากให้เหงือกคลุมฟัน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 14:03:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย r_ka เมื่อ 2012-7-6 13:58
ฟันสวยอะ ตอนไม่ตัดเหงือกดูฟันน่ารัก อีกแบบดูโตเป็นส ...

ช่ายค่ะ...เพราะหมอที่ทำก้อบอกเราว่า คนที่มีฟันสั้นๆ จะทำให้หน้าดูเด็กกว่าคนที่มีฟันยาวๆค่ะ....เราว่ามันก้อจิงนะ(แต่เรารับไม่ได้จิงๆที่เพื่อนชอบล้อเราฟันสั้น"ที่จิงก้อไม่ได้สั้นมากสะหน่อยนะ")
เห็นความเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ยิ้มสวยขี้นมากเลยค่ะ
สวยดีเนาะ แต่มันคงเจ็บปวดมากมายอ่ะเราว่าน่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 22:01:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ใหม่จัง เมื่อ 2012-7-6 20:17
เห็นความเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ยิ้มสวยขี้นมากเลยค่ะ ...

มั่นทำให้เรามั่นใจขึ้นมากๆ....แต่ต้องฝึกยิ้มใหม่ด้วย...ตามหมอสั่งคร้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 22:01:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-6 20:56
สวยดีเนาะ แต่มันคงเจ็บปวดมากมายอ่ะเราว่าน่ะ  ...

อยากจะบอกว่า....ไม่เจ็บเลย..เราต้องทนให้ได้เพื่อ...ความสวยของเรา อิอิ
กำลังจะไปทำเหมือนกันคะ ขอทราบราคาหน่อยได้ไหมคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 23:29:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noodonut เมื่อ 2012-7-6 23:13
กำลังจะไปทำเหมือนกันคะ ขอทราบราคาหน่อยได้ไหมคะ ...

เราทำคลีนิกทั่วไปอ่ะค่ะ...ที่รักษาโรคเหงือก(อยุธยาคร้า)
เรากำลังจัดระเบียบเหงือกฟันเหมือนกัน เพื่อเตรียมความพร้อมรับปากบาง กับจมูกโด่ง((ตามที่เลือกได้)) หมอแนะนำให้ตัดเหงือกด้วยเช่นกัน จัดระบบเหงือกกับฟัน ก็ให้จัดแบบ Damon ไม่เช่นนั้นเวลายิ้มก็จะเห็นเหงือกเยอะกว่าเดิม เราพยายามสู้อย่างสุดใจอยู่เนี่ย เพราะทุกอย่างค่าใช้จ่ายสูงหมด
สวยจังเลยค่ะ ทำตามคลีนิครักษาฟันใช่มั้ยค่ะ อยากถามเจ้าของกระทู้ว่า ก่อนตัดเหงือกต้องดัดฟันก่อนมั้ยค่ะ
สวยค่ะ ยิ้มสวย ฟันสวย หน้าสวย  
ราคาเท่าไหร่คะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 08:54:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย missbiru เมื่อ 2012-7-10 14:25
เรากำลังจัดระเบียบเหงือกฟันเหมือนกัน เพื่อเตรียมคว ...

ดูข้อมูลราคาที่เราทำด้านล่างนะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 08:54:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-7-10 15:27
สวยจังเลยค่ะ ทำตามคลีนิครักษาฟันใช่มั้ยค่ะ อยากถามเ ...

ดูข้อมูลราคาที่เราทำด้านล่างนะค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 08:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย haha5 เมื่อ 2012-7-10 18:33
สวยค่ะ ยิ้มสวย ฟันสวย หน้าสวย

ขอบคุณค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 08:55:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koy-koy เมื่อ 2012-7-10 19:05
ราคาเท่าไหร่คะ

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 09:08:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนที่เราตัดเหงือก เราไม่เคยผ่านการดัดฟันค่ะ...เพราะเราไม่มีปัญหาฟันแซม และคลอบกัน(แต่เราอยากดัดฟันเพื่อปับรูปหน้าให้เรียวขึ้น) ไม่รู้สามารถ ทำได้หรือป่าว(ขอข้อมูลผู้รู้ด้วยค่ะ)
ส่วนเรื่องราคา อยากจะบอกว่า ถูกมาก เราทำมาแค่ 3000 บาทเองเพราะว่าตอนั้นเป็นเหมือนเคท แรกหรือป่าวไม่รู้ที่หมอทำ(ไม่แน่ใจนะว่าคนอื่นไปจะเพิ่มราคาเท่าไร) แต่ใจเราอยากยาวกว่านี้นะ...
ส่วนคนไหนที่กำลังจะไปตัดหรือเพิ่มความสวย เราก้อขอให้การให้ขอมูลของเราในเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นรีวิว การแก้จมูกทั้งสองครั้งหรือการตัดเหงือก ที่มีทั้งการโชคดี และโชคร้ายต่างๆ...ก็จะสามารถให้ความรู้และแชร์...เพื่อที่ว่าทุกคนจะโชคดีและเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองจะได้ไม่เกิดการผิดพลาดเช่นเรานะค่ะ
สนใจทำเหมือนกันค่ะเวลายิ้มเห็นแต่เหงือกเพื่อนแซวจนอายไม่มั่นใจเลยค่ะ ทำที่ยุดยาหรอค่ะ คือเป็นคนยุดยาเหมือนกันอยากทราบว่าคลีนิคไหนค่ะ แล้วการตัดเหงือกนี้เจ็บไหมค่ะ แล้วพักฟื้นกี่วัน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-13 22:08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nupopeye เมื่อ 2012-7-13 20:59
สนใจทำเหมือนกันค่ะเวลายิ้มเห็นแต่เหงือกเพื่อนแซวจน ...

คลีนิคเกศินี หัวรอค่ะ....แปปเดียวก้อหาย ไม่นานค่ะ
พี่ส้มคนสวยอีกแล้วว ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 11:38:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ChaoLeez เมื่อ 2012-7-13 22:17
พี่ส้มคนสวยอีกแล้วว ^^

จร้า....สาธุๆๆๆ
ขอข้อมูลด้วยคะ ทำที่ไหน คลีนิคอยู่แถวไหนคะ
โหหห ถฺกจังคะ ทำเสรึจเจ็บไหมคะ
มันปวดมากไหม
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 09:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sanglumduan เมื่อ 2012-8-14 22:54
ขอข้อมูลด้วยคะ ทำที่ไหน คลีนิคอยู่แถวไหนคะ  ...

ตลาดหัวรอ อยุธยาจร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้