ดู: 4621|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อนทำจมูก กินยาลดบวม+ยาแก้อักเสบล่วงหน้า 2 วันเลยจะได้ผลไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
เผื่อจะได้ป้องกันไปในตัว ไม่ต้องบวมมาก พี่ๆว่าจะได้ผลไหมคะ

คิวหนู 15 ธค นี้กับหมอเฉลิมค่ะ  กลัวมากๆ เลย คิดทีไร นั่งตัวสั่นทุกที เหอะๆ
กินก่อนสองวันเลยหรอคับ

ไม่เยอะไปหน่อยหรอคับ

เพราะยาที่กินเข้าไปถ้าไม่มีอาการผิดปกติมันอาจสะสมจนเป็นอันตรายได้นะคับ ผมว่าทำเส็ดแล้วทานยังทันนะคับ

หลังทำประคบเย็นอุ่นช่วยได้เยอะคับ

ข้างล่างว่างัยคับ

V
V
V
กินทีหลังน่าจาดีกว่านะ  ประคบเย็นก้อยุบจร้า

ตอนนี้ทำได้สามวันแร้ว  เริ่มยุบ มะได้กินยาลดบวมเลย
กินก่อนก็ได้คับ ไม่เป็นไร

แต่ยังไงก็บวมอยุ่ดี จะมากหรือน้อยแล้วแต่คนอ่ะคับ

ยาที่ทานเข้าไปก็ช่วยป้องกันการอักเสบติดเชื้อ

แล้วช่วยให้การยุบบวมเร็วขึ้นเล็กน้อยเท่านั้นครับ

เพราะปกติร่างกายคนเราก็ซ่อมแซมรักษาตัวเองอยู่แล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้