ดู: 9954|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

....โบท็อกหมอจรัสพล ใครเคยไปฉีดบ้างคะ และได้ผลกันบ้างมั๊ย....

[คัดลอกลิงก์]

กำลังจะตัดสินใจ ไปฉีดค่ะ แต่อยากหาข้อมูลก่อน
หมอใช้ โบ อเมริกา คือจะทนอยู่นาน แต่เห้นผลช้า กว่าจะเห้นก้อเดือนที่2-4 ลงไป 5 เปอเซนต์ จะมีความรู้สึกว่าแทบไม่ลง   อันนี้เป้นคุณสมบัติ โบตัวนี้นะคะ   
เห็นผลช้าแต่ปลอดภัย อันนี้เป็นคุณสมบัติอีกข้อนึง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 09:38:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ เห็นหลายคนบอกว่าไม่ค่อยได้ผล ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจน่ะค่ะ

อีกอย่างเห็นตอนนี้ มีรับฉีดโบท็อกราคาถูกๆกันเยอะมากๆ ก่อนและหลัง ก็เห็นผลกันชัดเจนดี
แต่คงไม่กล้าไปฉีดค่ะ เพราะเคยมีประสบการณ์กับการฉีดสิลิโคนเหลวเถื่อนราคาถูกมาแล้ว
ก็ไม่อยากจะเสี่ยงอีกค่ะ อยากหาสถานที่ ที่เป็นหลักแหล่ง เชื่อถือได้มากกว่าน่ะค่ะ

อีกที่ ที่สนใจ ก็คงจะเป็นสถาบันโรคผิวหนังค่ะ แต่ว่าไม่มีเวลา ตอนนี้คงต้องตัดออกไปก่อน  
ที่ ชยพัฐคลินิก หมอจบจากสถาบันโรคผิวหนังค่ะ โบของอเมริกา เหมาขวด 15000 บาท ถ้าใช้ยังไม่หมด กลับมาเติมได้อีกจนหมดขวด แต่ต้องมาภายใน 1 เดือน เดี๋ยวยาหมดอายุ โดยไม่ต้องเสียค่ายาเพิ่ม ของเกาหลีก็มีค่ะ ราคาไม่ถึงหมื่น สนใจโทร 089-815-1558
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Junefreedom เมื่อ 2012-6-29 11:00

แนะนำของอเมกา เหมือนกันค่ะ
เคยค่ะ ไม่ลงเลย เสียดายเงิน
เคยค่ะของเราเคยฉีดประมาณสองปีละ ช่วงรับปริญญา ของเราลงนะคะ แต่ไม่มาก แต่เวลาเรายิ้มเรารู้สึกว่าปากเราไม่เท่ากัน แต่ไม่ได้รู้สึกผิดหวังอะไรมากนะคะ แค่ตอนยิ้มเฉยๆ คุณหมอมือเบามากค่ะไม่เจ็บไม่ช้ำเลย ต่างกับที่เราเพิ่งไปฉีดที่ใหม่มาราคาไม่แพง แต่คุณหมออัดเต็มมาก ไม่ได้ถามว่ากี่ยู แต่รู้สึกได้ว่าเยอะ พร้อมลิฟหน้าด้วย ที่ใหม่นี้เราไม่แน่ใจว่าหมอมือหนักหรือเพราะฉีดเยอะนะคะ แต่แก้มเราเจ็บหลังจากฉีดเสร็จ โดนแก้มไม่ได้เลย  ตอนหมอฉีดลิฟหน้าให้เรารู้สึกว่าจิ้มไปโดนกระดูกด้วย ตอนนี้ผ่านมาสองวันแล้ว อาการเจ็บน้อยลง
สรุปเราว่า กับหมอจรัสพลของเราโอเคนะคะหมอพูดจาดี คลินิกสะอาด แต่กรามอาจจะลดไม่มาก แต่ถ้าที่ใหม่หน้าเราลง เราคงไม่ทำที่อื่นละ เพราะถูกดี
เคยฉีดค่ะ ไม่ได้ไปแค่ครั้งเดียวไปสองสามครั้งด้วยซ้ำคือจะพูดจากความรู้สึกเลยนะคะว่าไม่ค่อยลงเลยค่ะ ถ้าให้เป็นเปอร์เซ็นจาก10หมวยให้1ละกันค่ะที่ไปหลายครั้งเพราะมันไม่ได้ผลละที่ดีอีกอย่างคือหมอหรือคนต้อนรับไม่ขายของไม่ชวนเราให้ซื้อคอสร์เลยค่ะมาทำอะไรก็ทำอันนั้นไม่ขายยาเพราะหมวยเบื่อพวกขายคอสร์ ตอนนี้หมวยไม่ได้ไปแล้วนะคะ มาแชร์ค่ะ แต่ลองดูก็ได้นะคะอาจเป็นเพราะรูปหน้าคนก็ได้ค่ะ
ไปฉีดมาแล้วเหมือนกันค่ะ หมอบอก 60 ยูนิต 1 สัปดาห์จะรู้สึกเมื่อกราม ตอนนี้ผ่านไป 20 วันไม่รู้สึกเมื่อยเลยสักนิดเดียว และไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงด้วยค่ะ โฆษณาชวนเชื่อ เราไม่ปลื้มที่นี่แล้ว ก่อนไปฉีดเราก็เข้ามาดูความเห็นในเว็บนี้แล้ว แต่หลายเสียงก็บอกว่าไม่ค่อยลง บอกตรงๆว่าตอนแรกเราคิดว่าแล้วแต่รูปหน้าคน (รึเปล่า) เราเลยรั้นค่ะ ลองไปฉีดดู ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะ ว่า หน้าแบบไหนก็อาจจะไม่ลงมั้ง เราเองสงสัยจะเสียตังฟรีอ่ะค่ะ

ไม่ได้มีเจตนาจะมาดิสเครดิต หรืออะไรทั้งสิ้นนะคะ เพราะเพื่อนเราที่อยู่ออฟฟิศเดียวกันไปทำที่นี่เยอะ ผลก็เหมือนๆกัน แต่อยู่ที่ความพอใจส่วนตัวมากกว่าว่าจะไปอีก หรือไม่ไปอีกอ่ะค่ะ (แต่เพื่อนเราก็ยังคงไป เพราะพอใจกับสถานที่ ที่ดูสะอาดค่ะ และความดูดีของสถานที่)
มายืนยันอีกเสียงว่าไม่ลงค่ะ 100ยูจัดเต็ม แต่แทบไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ ลงแต่น้อยมากๆค่ะหาที่อื่นแพงกว่าหน่อยแต่ได้ผลดีกว่าค่ะ
[img]ชัยพัฐคลีคลีนิค ชื่อคุณหมอ ปิ่นนภัส ธีระกังวาฬกาศ ชื่อแพทย์ท่านนี้ไม่มีชื่อในวงการแพทย์เลยค่ะ คือว่าเราไปฉีดจมูกมา และได้ดูข่าวเรื่องปัญหาเกี่ยวกับหมอเถื่อน เราก้อรู้สึกไม่แน่ใจ กับคุณหมอ เพราะสังเกตว่ามมีสิ่งผิดปกติหลายอย่าง คือที่ใบเลขอนุญาตที่คุณหมอโชมันแปลกๆ ไม่มีตราประทับอะไรเลย แต่ตอนไปฉีดเราดูจากกระทู้เห็นเขาบอกว่าที่นี้ดี ก็เลยไปทำ แต่เราเอาชื่อคุณหมอ และเลขที่ใบอนุญาตไปตรวจสอบที่สภาการแพทย์แห่งประเทศแล้ว ไม่มีรายชื่อหมอท่านนี้อยู่ในวงการแพทย์เลย อันนี้ไม่ได้โจมตีนะค่ะ ไปทำมากับตัวเองกลัวมากเลยค่ะ ตอนนี้กำลังติดต่อนัดหมออที่โรงบาลกรุงเทพเพื่อตรวจยาที่ฉีดเข้าไป ว่าเป็นฟิลเลอจิงหรือเปล่า และจะมีอันตรายมากน้อยเพียงใด บอกตรงๆกลัวค่ะ วันที่ 25 กันยานี้ค่ะ หมอนัดแล้วค่ะ ขอเตือนเพื่อนๆอย่างหลงไปทำโดยเด็ดขาด (แต่ยอมรับว่าทำออกมาสวยมากเลยค่ะ)แต่อันตรายค่ะ (ถ้ารู้ก่อนน่านี้ก็คงไม่ไปทำที่นี้หรอกค่ะ)

##ถ้าใครไม่เชื่อลองไปตรวจสอบที่แพทย์สภาแห่งประเทศไทยได้ค่ะ
                         http://www.tmc.or.th
                                   โทร  0-2590-1884
            (ใช้ชื่อคุณหมอ และเลขที่ใบอนุญาต ตรวจสอบได้ค่ะ)[/img]

แสดงความคิดเห็น

จริงหรอ  โพสต์ 2012-11-24 19:00

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โบท็อกซ์เห็นผลช้าแต่อยู่นานไม่มีค่ะ อย่างมากก็สองอาทิตย์ ช่วยกรุณาจริงใจกับผู้บริโภคด้วยนะคะ เห็นคำแก้ตัวแล้วเซ็ง ของดีๆฉีด 50-80 ยูนิตก็ลงแล้ว ไม่ต้องถึง 100 ยูนิตหรอก
   ผมก็ฉีดกับหมอจรัสพล ทุกครั้งก็ลงได้ดีนะครับ เพื่อนๆ ก็ฉีดกันที่นี่ ที่ไม่ลงๆ ได้ไปถ่ายเปรียบเทียบก่อนฉีดหรือเปล่า ผมได้ถ่ายเปรียบเทียบดูก็โอเค พอใจนะครับ

เคยไปฉีดก่าคุณหมอปิ่นเหมือนกันค่ะ พออ่านเมนท์ของคุณ pang999999999 แล้วกลัวมากเลยค่ะ
เลยเข้าไปเช็คดู แต่ก้อ"พบรายชื่อของคุณหมอนะคะ"
แนบไฟล์รูปที่เช็คแล้วมาให้ดูด้วยค่ะ  

แพทยสภา.jpg (202.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เราฉีดกับหมอจรัสพล ที่คลินิกอโศก เพราะเพื่อนที่เป็นแอร์แนะนำไป บอกแอร์ฉีดกันทั้งที่ทั้งนั้น ตอนนั้นเราเพิ่งเข้าทำงานเป็นแอร์ใหม่ๆ เคยไปฉีดที่สถาบันผิวหนัง 2 ครั้งไม่ลง เลยเปลี่ยนมาที่นี่ ตอนไปพบหมอจรัสพล อธิบายและตรวจได้ละเอียด พูดจาดีนะค่ะ หมอบอกของเราฉีดแค่ 60 ยูนิตพอ แล้วหมอก็เอาเครื่องมือมาวัดนั่นวัดนี่ และถ่ายรูปไว้เปรียบเทียบก่อนทำ ตอนแรก เราไม่อยากให้ถ่าย กลัวภาพหลุด แต่หมอบอกว่า จะได้เปรียบเทียบกันก่อ่นทำ หลังทำ ไม่งั้นจะไปโวยวายว่าไม่ลง เหมือนในกระทู้นี้ เราก็เลยยอมให้ถ่าย
      ผ่านไปซัก 2 อาทิตย์ ตอนแรกยังไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงก็แอบกังวล แต่พอเข้าอาทิตย์ที่ 3-4 เริ่มมีคนทักว่าหน้าเปลี่ยนไปไปทำอะไรมา เราก็เริ่มใจชื้น ทั้งๆ ที่ยังไม่มั่นใจ ก็เลยถ่ายรูปตัวเองดูเปรียบเทียบกับก่อนฉีด เออนะ หน้าเปลี่ยนไปจริงๆ ถ้าไมถ่ายรูปเปรียบเทียบก่อนทำ เราก็คงไม่รู้หรอก ยิ่งเข้าเดือนที่ 2 ยิ่งเห็นชัด
      หมอนัดเราไปถ่ายเปรียบเทียบในเดือนที่ 3 กับรูปที่เราถ่ายก่อนฉีด โห เปลี่ยนแปลงเห็นได้ชัดเลยค่ะ แอบปลื้ม เลยขออัดซ้ำอีก 60 ยูนิต
      ปล เราว่าแล้วแต่คนนะคะ เราก็เห็นคนมาฉีดที่นี่กันเยอะมาก วันนั้นรอคิวเกือบชั่วโมง ที่บางคนไม่ได้ผล ได้ถ่ายรุปเปรียบเทียบก่อนหรือหลังทำ หรือมีปัญหาแก้มเยอะ ไขมันเยอะด้วยหรือเปล่า ถ้ามีจะได้ผลไม่ดีนักนะคะ อาจจะต้องฉีดสลายไขมันด้วย
ถูกและดีไม่มีในโลกกกกก แฟตแก้มดีแต่โบทอกลดน้อย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 17:01:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ เรา จขกท.นะคะ สรุปเราไปฉีดโบท็อกซ์กับ หมอจรัสพลมาแล้วนะคะ เมื่อ เดือน ตค.2555 ก็สมคำร่ำลือ ตามที่ท่านสมาชิกหลายๆท่านบอกมาเลยค่ะ ...คือไม่เห็นผลค่ะ ลงไปนิดเดียวค่ะ หน้ายังบานเหมือนเดิม  เพื่อนๆไม่มีใครทักว่าหน้าเล็กลงเลย (ไม่ได้บอกใครว่าไปฉีดมา)เราฉีดไป 100U ราคา 12,500 บาท ก่อนฉีดหมอเค้าก็จะถ่ายรูปเก็บไว้เป็นหลักฐานโดยปกตินะคะ มันมีรูปเปรียบเทียบก่อน หลัง อยู่แล้ว ตอนไปพบเค้าอีกรอบ เค้าก็เปิดดูรูปที่ถ่ายไว้ก่อนหน้านี้ เค้าก็บอกว่าที่ลงนิดเดียว เพราะว่าโหนกแก้มเราสูง ฯลฯ    

...เอ่อ แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เพิ่งไปฉีดโบท็อกซ์ กับหมอเฉลิมฯมา (รอบนี้ก็ไม่ได้บอกใครเหมือนเดิม แต่มีแต่คนทักว่าหน้าเล็กลง) อันที่จริงก่อนฉีดเราก็ไม่แน่ใจว่าจะลงหรือเปล่า เพราะหมอฉีดให้แค่ 50U แต่ ณ ปัจจุบัน ก็เดือนกว่าๆแล้วค่ะ หน้าเล็กลงจริงๆ  

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้