ดู: 13564|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดเสริมจมูก ร้อยไหมหน้าเรียว ที่เอเมดคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hiso-party55 เมื่อ 2012-6-18 19:19

สวัสดีค่ะ ตามคำเรียกร้องนะคะ มีคนอยากเห็นรีวิวของหวาน จัดให้ค่ะ เรื่องร้อยไหมนี่หวานไปร้อยมาก่อนเสริมจมูก 3 อาทิตย์ค่ะ ตอนนี้หายช้ำแล้วค่ะ และวันนี้หวานจะรีวิวฉีดจมูกด้วยฟิลเลอร์ด้วยค่ะ ทำกับคุณหมออดิศร แห่งเอเมดคลินิกเหมือนเดิมค่ะ เดิมจมูกหวานก็พอมีนะคะแต่ไม่ถือว่าโด่งอ่ะ ปลายจมูกจะดูใหญ่ๆ  ที่ไปเสริมมาเพราะอยากให้หน้าดูเฉี่ยว  แต่งหน้าแล้วดูชัดขึ้นกว่าเดิมค่ะ ไม่อยากต้องมานั่งเฉดดิ้ง ไฮไลท์แล้ว บางคนอาจสงสัยว่าจำเป็นต้องแต่งหน้าตลอดเวลาเลยหรอ บอกก่อนเลยว่าด้วยหน้าที่การงานของหวานมันจำเป็นต้องแต่งค่ะ ก่อนทำก็ตัดสินใจหลายที่ มีหลายตัวเลือกค่ะ มาสรุปว่าทำกับหมออดิศร เพราะร้อยไหมที่นี่ และเพื่อนไปฉีดจมูกที่นี่มาแล้วสวยค่ะ มาดูรีวิวของหวานกันเลยดีกว่านะคะ

เรื่องเสริมจมูกตอนแรกเราคิดเสริมแบบซิลิโคนค่ะ อยากให้มันถาวร และค่าใช้จ่ายถูกกว่าด้วย แต่อย่างที่บอกว่าเพื่อนทำมาสวยมากเกิดกิเลสอยากทำค่ะ เพราะใช้เวลาพักฟื้นน้อยกว่า แถมคุณหมอที่คิวยาวมากๆๆ มีคิวว่างพอดีด้วยเลยตัดสินใจทำค่ะ  โชว์รูปเลยละกันเนอะขอแอบเซ็นเซอร์นิดนึงนะคะ  สังเกตรูปหน้าด้วยค่ะไปร้อยไหมมาก่อนหน้านี้ 3 อาทิตย์ หายช้ำแล้วค่ะ

มีแต่รูปหลังทำแล้วนะคะ ก่อนทำลืมถ่ายไว้ ที่ฉีดนี่เป็นฟิลเลอร์ตัวใหม่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อ Aqua Filling นะคะ ความรู้สึกตอนทำ ก็มีเจ็บแปล๊บๆบ้างนะคะตรงปลายจมูก ก่อนทำคุณหมอจะเอายาชามาโปะๆไว้อ่ะค่ะ แต่ก็ช่วยได้ในระดับนึง ตอนฉีดช่วงปลายจมูกนี่แหละค่ะ ยาชาเอาไม่อยู่55 ทำเสร็จก็จะมีรอยแดง จากการฉีดบ้างเล็กน้อยนะคะ ไม่ช้ำมาก ตามภาพเลยค่ะ

นี่รูปด้านข้างค่ะ เพื่อนหวานบอกมีการเปลี่ยนแปลงคือ จากเดิมที่ร้อยไหมมาหน้าหน้าหวานดูเข้ารูป เรียวขึ้น จมูกอาจจะบวมๆหน่อยนึง เพราะพึ่งทำมาค่ะ รอสักระยะจะเข้ารูปธรรมชาติกว่านี้ค่ะ  จะพยายามมาอัพเดตเรื่อยๆนะ การดูแลตัวเองหลังฉีดที่คุณหมอบอกคร่าวๆเบื้องต้นก็ไม่มีอะไรมากนะคะ วันแรกก็ใช้ผ้าชุบน้ำเย็นประคบเบาๆ ส่วนรอยเข็มประมาณ 2-3 วันก็จางหายหมดแล้วค่ะลองคะ  ติชมกันได้ค่ะ แล้วขอร้องอย่าว่าหวานเป็นหน้าม้าอีกนะคะ ขอร้องล่ะค่ะให้โอกาสคนเล่นใหม่ๆบ้าง

Aqua Filling ผ่านอย. ยังค้ะ
สนใจอยากทำค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ระวังด้วยนะครับ ! คลินิกดังๆถูกอย.บุกจับมาหลายคลินิกแล้ว  โพสต์ 2012-6-23 19:26
ยังไม่ผ่านอย.แน่นอนครับ  โพสต์ 2012-6-23 19:26
Aqua Filling อยากรู้ด้วยนะคะว่าผ่าย อย รึยัง  โพสต์ 2012-6-18 23:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wewewewiw เมื่อ 2012-6-18 23:48

สวยดีคะอยากทำ
ราคาเท่าไหร่คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 12:41:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้พยายามหรอกค่ะ ตั้งใจจะลงตั้งนานแล้ว ก่อนมีดราม่าอีกค่ะ
ราคานี่สอบถามทางคลีนิคเลยค่ะ รายละเอียดตรงส่วนนี้เราขอไม่ตอบนะคะ
ไม่อยากถูกว่าเป็นม้าค่ะ
จขกท.หน้าใสดีค่ะ ทำมานานรึยังคะแล้วกี่วันถึงเข้าที่หายบวมคะ แล้วรอยเข็มที่ฉีดเห็นชัดมากรึป่าว  
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 17:19:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในช่วง อาทิตย์แรก หน้าบวมก็ปานกลาง แต่เจ็บบ้าง ระบมๆ แต่รู้สึกหน้าตึงมาก อาทิตย์ที่ 2 เริ่มรู้สึกว่าหน้าเรียวขึ้นและหายเจ็บหายบวม หายช้ำด้วยค่ะ ตอนเข้าไปพบคุณหมอเพื่อ ตรวจอีกรอบในอาทิตย์แรก คุณหมอก็ให้ส่อง เลเซอร์ อินฟาเรด ที่คลินิคเตรียมไว้ให้  หน้าก็หายบวมดีขึ้น

ส่วนเรื่องหน้าใส  หวานทานวิตามิน ที่คุณหมอแนะนำค่ะ แต่แอบแพง แต่ก็ต้องซื้อเพราะรู้สึกผิวลื่น ที่ซื้อเพราะเห็นผิวหน้าคุณหมอค่ะ และ ก็มีวิตามินซี คิวเท็นค่ะ   และทุกครั้งก่อนนอนล้างหน้า บำรุงผิว ทุกวันค่ะ

ขอบคุณที่ชมนะค่ะ มีอะไรก็แนะนำกันค่ะ  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แพงมากไหมคะ ขอทราบราคาได้ไหม อ้อลืมถามว่าตอนทำทำนานไหมคะ เราสนใจมากค่ะแต่ที่เคยได้ยินมาที่นี่ช้า จองคิวยากอ่ะค่ะ รอนานๆก็เริ่มไม่อยากทำ
สวยยจ้า ตอนแต่งหน้าต้องดูเปรี้ยวมากแน่ๆเลย ตอนนี้จมูกน่าจะหายบวมแล้วใช่ไหม เพราะจากในภาพยังบวมๆอยู่อ่ะ
เรื่องจองคิวช้าเท่าที่รู้มาเป็นปกติของที่นี่เลย เหอๆ นอกจากจะสวยแล้วต้องมีความอดทนด้วย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minneeka เมื่อ 2012-6-23 17:59

หน้าเล็กมาก เลย ที่เอเมด คิดเส้นเท่าไหร่ค่ะ   

แล้วฉีดจมูก เพิ่งฉีดเสร็จ โด่งดูดีเลยค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย 2555 เมื่อ 2012-6-18 20:17
Aqua Filling ผ่านอย. ยังค้ะ
สนใจอยากทำค่ะ

ยังไม่ผ่านอย.แน่นอนครับ

ระวังด้วยนะครับ !  คลินิกดังๆถูกอย.บุกจับมาหลายคลินิกแล้ว
รบกวนคุณหวาน ให้ข้อมูล หลังไมล์ด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ  
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 13:06:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะทางคลีนิคชี้แจงหวานตั้งแต่ก่อนทำแล้วนะคะ ว่าฟิลเลอร์ตัวใหม่นี้เพิ่งนำเข้ามาใช้ในไทยและกำลังยื่นขอจดทะเบียนกับ อย.อยู่ค่ะ ตอนแรกหวานก็ไม่ได้เชื่อทั้งหมดหรอกค่ะแต่มาหาข้อมูลเพิ่มเติมว่าฟิลเลอร์นี้ต่างประเทศทางยุโรปหรือแม้แต่เกาหลีก็ใช้และผ่าน อย.แล้วค่ะ หวานเลยตัดสินใจทำค่ะ หวานก็ไม่ได้มาเชียร์ว่าฟิลเลอร์ตัวนี้ดีนะคะ ลองดูค่ะตอนนี้เพิ่งทำมายังไม่มีปัญหาอะไรนะ ท่านอื่นก็ตัดสินใจดีๆค่ะหาข้อมูลเยอะๆก่อนทำ จะได้ไม่เกิดปัญหาทีหลังค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หน้าเรียวสวยเลยค่ะ อยากทำบ้าง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-26 19:36:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เออ ช่วงนี้ดราม่าแรง เราทำมาดีก็ต้องมาชมค่ะ ของแบบนี้นานาจิตตัง คนทำออกมาสวยก็มีเยอะแยะค่ะ เพราะตอนทำเราก็ไมได้ๆเดินสุ่มๆไปทำอยู่แล้ว ต้องหาข้อมูลเหมือนกันค่ะ แถมตอนทำไม่ใช่ช่วงโปรด้วยค่ะ เพื่อนๆก็ตัดสินใจเอาเองนะคะ อย่างน้อยก็คิดว่าหวานมารีวิวให้ติชมกันเฉยๆละกันค่ะ ตอนนี้ก็มีเพือ่นทักว่าดูโด่งไปหน่อย
จมูกโด่งรับกับช่วงปากมากเลยครับ แต่รูปแรกหน้าตรงปลายยังดูใหญ่ๆนะ ไม่รู้ว่าตัดปิกจมูกจะช่วยได้ไหม
รบกวนตอบหลังไมล์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ  
ดูจากรอยเข็มนี่ฉีด 4 จุดหรอคะ ตอนแรกนึกว่าฉีดครั้งเดียว สวยดีนะ ที่บอกว่ากลัวโด่งไปไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ เดี๋ยวมันจะยุบกว่านี้แล้วจะต้องอยากไปเติมกัน เพื่อนเราฉีดมาแรกๆก็บ่นว่าโด่งไป นานๆเข้าชอบมาบ่นอยากได้โด่งกว่านี้ 555
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-3 17:19:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ แรกๆก็แอบนอยค่ะแต่ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ เพราะหายบวมแล้ว ขนาดกำลังดีพอใจแล้วค่ะ
แวะมาดูคนสวย ดีแล้วค่าที่ทำมาแล้วแฮบปี้ แล้วคิดจะไปทำสวยอะไรเพิ่มอีกไหมคะ
ส่วนมากคนที่ทำมาแล้วบอกว่าโด่งไป พอมันยุบแล้วสวยทุกคนนะ ส่วนที่ทำมาแล้วบอกไม่โด่งยุบแล้วนอยกันหนักเลย555
หน้าเรียว สวยเด้งมาก อัดไหมไปกี่เส้นค่ะเนี่ย  เริดอะ
ถ้าจำนวนไหมที่ร้อยเยอะนี่ จะทำให้การร้อยไหมได้ผลดีขึ้นหรอคับ จมูกที่ฉีดมาสวยดี ตอนนี้คงหายบวมแล้วใช่ไหมคับ
เพื่อนของพี่สาวไปฉีดมาเหมือนกันเมื่อวานเลยค่ะ เค้าถ่ายรูปลงเฟสโด่งสวยเป๊ะมาก ดูไม่เป็นสันด้วยนะคะ เดี๋ยวจะบอกให้เค้ามารีวิวให้ชมค่ะ อยากนำเสนอมาก อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้