ดู: 12634|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางใหม่ 1 สัปดาห์แย้ว

[คัดลอกลิงก์]

สวยมั้ยอ่ะ
แมะๆ แอบไปทำคางเหรอเอ๊กซ์ ว่าจะทักอยู่ว่าไมหน้าเรียวจังเด่วนี้
ทำที่ไหน เท่าไหร่ เจ็บไหม ทำแบบไหน บอกด้วยครับ สวยดี ดูเป็น ชายดี
อยากทำอ่ะแพงมั้ย?หมอไหนดีช่่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ทำที่ไหนมาหรอคับ สวยอ่ะ ได้รูปดีจังคับ ^ ^
หมออะไร ราคาเท่าไรคับ
10000 หมอนก เซ็นจูรี่เฮลล์คลีนิค อโศก
อู้ววส์ ดูดีขึ้นเยอะเลยครับ
ธรรมชาติดีจัง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-17 22:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่ แวะมารีวิวให้คุณหมอเค้าอ่ะครับ อิอิ ทำแล้วหน้าดูเรียวขึ้นจริงๆครับพี่
ใช่ครับทำที่อโศก คลินิกเซนจูรี่เฮลท์ พอดีเอกซ์รู้จักกับพี่หมอเค้าอ่ะครับ ค่าเสียหาย 10000 ถูกต้องครับผม
สวยมากๆ ดูเป็นธรรมชาติดีครับ ดูรีวิวบางคนทำแล้วทำไมมันยื่นยาวเหมือนแม่หมด แต่ของ จขกท. ไม่นะ เนียนมากๆ
ดูดีอ่ะคับ มันดูธรรมชาติดีจัง
ขอเบอติดต่อหน่อยได้ป่าวครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 09:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 09:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่งคิดอยู่ว่าจะทำอะไรต่อดีครับ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-6-22 09:53
นั่งคิดอยู่ว่าจะทำอะไรต่อดีครับ อิอิ ...

รูปหน้าจมูกคางคิ้ว ดูดีมากแล้วครับ  

แต่ยังมีปัญหาเรื่องผิวหน้าอยู่มาก ที่เด่นชัด คือ ผิวหมองคล้ำไม่สดใสเปล่งปลั่ง  ผิวหนาไม่เรียบ หยาบกร้าน สีผิวไม่สม่ำเสมอ จึงทำให้ยังไม่เด่นเตะตา และดูแก่กว่าวัย

คุณอาจลองรีทัชหรือโฟโต้ชอป รูปหน้าของคุณดูให้เนียนเรียบ สดใสเปล่งปลั่ง จึงจะเห็นว่า คุณจะดูดีขึ้นมากได้ทันที เช่นเดียวกับสาวๆบางคนที่พอล้างหน้าออก หรือเห็นตัวจริงที่ไม่แต่งหน้าทาปาก อาจต้องตกใจว่า ดูแก่มาก และแย่กว่าที่เคยรู้สึก

นั่นเป็นเพราะว่า พื้นผิวที่ดีมีความสำคัญมาก นั่นเอง การทำศัลยกรรมอย่างเดียวจึงไม่อาจตอบโจทย์ความงามได้ทั้งหมด

หากคุณศึกษาเรื่องความงามอย่างแท้จริง จะเข้าใจว่า ถ้าผิวหยาบกร้าน หมองคล้ำ จะทำให้ดูแก่ลงทันที แม้ผิวจะตึงขึ้นและรูปหน้าดูดีก็ตาม

ถ้าคุณเข้าใจและยอมรับความจริง  เมื่อคุณไปดูแลผิวใหม่ คุณจะดูดีขึ้นอย่างมากแน่อน ...ฟันธง

เสริมแล้วหน้าเท่ห์ดีครับ

ทำปากบนด้วยปาวครับ  มันบางเข้ารูปกว่าก่อนทำอะครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-23 09:21:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร้าบ เรื่องผิวผมก้อพยายามมาตลอดเลยครับ ตอนนี้สนใจจะร้อยไหมละลายรักษารอยหลุมจากสิวเพิ่มเติม แล้วก็ทำเมโสหน้าใสต่อเลย ส่วนปากบนปากล่างไม่ได้ทำอะไรครับ หลังทำคางมันเป้นยังงี้เองครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-6-23 09:21
ขอบคุณคร้าบ เรื่องผิวผมก้อพยายามมาตลอดเลยครับ ตอนนี ...

ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-6-23 09:21

ขอบคุณคร้าบ เรื่องผิวผมก้อพยายามมาตลอดเลยครับ ตอนนี้สนใจจะร้อยไหมละลายรักษารอยหลุมจากสิวเพิ่มเติม แล้วก็ทำเมโสหน้าใสต่อเลย...

ตอบ

ร้อยไหมละลาย   ไม่สามารถรักษารอยหลุมจากสิวได้ครับ แต่อาจทำให้ใบหน้าที่หย่อนคล้อยดูเต่งตึงขึ้นได้ ซึ่งไม่ใช่ปัญหาของคุณ

เทคโนโลยีที่ดีที่สุดสำหรับ แผลเป็นจาก หลุมสิว  คือเลเซอร์ Fractional DOT CO2 Laser

เป็นนวัตกรรมใหม่ล่าสุด ในการรักษาหลุมแผลเป็น เห็นผลการรักษาได้อย่างชัดเจน ในการแก้ แผลเป็น หลุมสิว ริ้วรอย ต่างๆ หรือ รูขุมขน และ ยังทำให้ผิวกระชับตึง

ในอดีต การรักษาด้วย Ablative Co2 laser resurfacing ถือเป็นมาตราฐานสำหรับการรักษา แผลเป็น และ ริ้วรอย ต่างๆ มาตั้งแต่ปี 1995 แต่เนื่องจากข้อจำกัดหลายอย่างในการรักษา เช่นต้องพักฟื้น นาน 2-3 สัปดาห์ หน้าแดงหลังการรักษา 2-3 เดือน และอาจเกิด รอยด่างขาว หรือ รอยดำ หลังการรักษา ที่สำคัญที่สุด คือ ไม่เหมาะกับผิวคนเอเชีย ซึ่งมีโอกาสเกิดผลข้างเคียงมากกว่าปกติ

ในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา ได้มีเทคโนโลยีชนิดใหม่ที่เรียกว่า Fractional laser resurfacing อันนำไปสู่การรักษาที่สามารถก้าวข้ามขีดจำกัดต่างๆ คือ มีการฟื้นตัวของผิวอย่างรวดเร็ว ระยะเวลาในการพักฟื้นสั้นลงมาก และแทบไม่มีผลข้างเคียงเลย เทคโนโลยีใหม่นี้ คือการควบคุมการปล่อยพลังงาน เลเซอร์ ให้ออกมาเป็นลำแสงเล็กๆ ซอยย่อยออกมา ทำให้ผิวหนังมีทั้งส่วนที่ถูก เลเซอร์ และไม่ถูก เลเซอร์ ผิวหนังส่วนที่ไม่ถูก เลเซอร์ จะเป็นเสมือนจุดเริ่ม ที่ทำให้มีการสร้างผิวใหม่ไปทดแทนส่วนที่ถูก เลเซอร์ ทำให้มีการฟื้นตัวของผิวอย่างรวดเร็ว ขณะเดียวกันส่วนที่ถูกลำแสง เลเซอร์ ก็ช่วยตัด ทำลายพังผืดใต้ผิว ในบริเวณที่เป็น แผลเป็น หรือ หลุมสิว และกระตุ้นให้มีการสร้าง คอลลาเจน ขึ้นมาใหม่ กระบวนการเหล่านี้ช่วยทำให้ แผลเป็น และ หลุมสิว ค่อยๆตื้นขึ้นและ ริ้วรอยย่น ของผิวหนังค่อยๆหายไป

CO2 fractional ablative lasers แบบใหม่ ใช้ เลเซอร์ ทำให้เกิดความร้อน และทำลายผิวตามแนวลำแสง ลงลึกไปใต้ผิว 600-1000 microns โดยมี พื้นผิวส่วนดีที่ไม่ถูก เลเซอร์ คั่นกลางอยู่ เลเซอร์ แบบนี้มีข้อได้เปรียบกว่าการรักษาด้วย Fraxel non-ablative laser ตรงที่ สามารถทำให้เกิดการกระตุ้นคอลลาเจน ได้มากกว่า อีกทั้งยังสามารถทำลายพังผืดใต้ผิว บริเวณ แผลเป็น ได้ดี ทำให้เห็นผลการรักษาได้อย่างชัดเจน ในการแก้ แผลเป็น หลุมสิว ริ้วรอย ต่างๆ หรือ รูขุมขน และ ยังทำให้ผิวกระชับตึง แก้ปัญหาการหย่อนคล้อยของผิวได้ดีกว่า

Fractional DOT Co2 Laser มีความทันสมัยกว่า Fractional Co2 Laser ที่ใช้อยู่ทั่วไป เนื่องจากได้มีการพัฒนาค่าพลังงาน ค่าความแรงของลำแสง เลเซอร์ แต่ละลำ และค่าระยะห่างระหว่างลำแสง (dot) ทำให้สามารถทำการรักษาได้ทุกสภาพผิว ฟื้นตัวเร็ว เห็นผลชัดเจน เพียง 1-2 ครั้งแรกของการรักษา ให้ผลการรักษาที่ดีเยี่ยม

แสดงความคิดเห็น

เลเซอร์ Fractional DOT CO2 Laser หรือ Fraxel ราคาถุกกว่า และคุ้มค่ากว่า ในเรื่องหลุมแผล  โพสต์ 2012-11-11 20:13
*คุณภาพและราคาตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ  โพสต์ 2012-10-7 03:47
แพงมั๊ยครับ สนใจมาก แล้ว E-matrix กับอันนี้ในราคาและคุณภาพอันไหนคุ้มค่ากวก  โพสต์ 2012-10-7 03:46
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-23 23:41:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าสนใจมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดู
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-23 23:41:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าสนใจมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดู
ดูดีมากค่ะเป็นธรรมชาติมากเลย อยากทำบ้างจัง^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้