ดู: 17163|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ก่อน-หลังอัพดั้งสดๆๆกับหมอสวัสดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Faro001 เมื่อ 2012-6-17 19:01

ก่อนทำ ก่อนทำ เริ่มเลยน่ะ... ตอนแรกเราศึกษาข้อมูลในเน็ตนี่แหละแต่ก้อไม่เคยกล้าที่จะไปทำสักที พอดีเหนน้องไปอัพดั้งไหม่มาสวยขึ้นไรงี้ เราเลยอยากทำบ้างไรบ้าง จากนั้นเราก้อเริ่มค้นหาคลีนิคที่ใกล้บ้านที่สุดอะเพราะเราไม่ได้อยู่โคราชเราอยู่ จ.ใกล้เคียงโคราชอ่ะ ไม่อยากไปไกลเพราะไม่มีเวลาเท่าไหร่อีกอย่างแฟนก้อทำงานด้วยเลยต้องหาคลีนิคที่ใกล้บ้านที่สุด...เราพิมพ์ค้นหาไปในGoogleว่าโคราชที่ไหนเสริมจมูกสวย...ก้อจะมีที่โรงพยาบาลครบุรี คลีนิคหมอสุรศักดิ์ แล้วก้อคลีนิคหมอสวัสดิ์ ส่วนมากที่เราเหนกระทู้จะเปนหมอสวสัดิ์เยอะสุดอ่ะเลยตัดสินใจที่จะเลือกคลีนิคนี้..จากนั้นเราก้อค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับคลีนิคหมอสวัสดิ์แต่ก้อไม่รุ้เส้นทางอยู่ดีอ่ะ คิดอยู่แค่ในใจอย่างเดียวว่าอยากทำๆๆๆไรงี้ เลยโทรไปจองคิววันพฤหัสที่14 ได้คิววันเสาร์ที่16 10โมงเช้า ทรงที่อยากได้ ทรงที่อยากได้ ทำได้1ช.ม ทำได้2ช.ม
สวยแล้วนะคะ ดูไม่เบี้ยวด้วย..
ใจเย็นๆก่อนนะ  บางทีมันยุบบวมไม่เท่ากันครับ รอประมาณ2อาทติย์เป็นอย่างน้อยค่อยบอกได้ว่าเอียงหรือไม่เอียง
หึย สวยอะสวยมากนะคะ ชอบ
ของเราก็เบี๊ยวนะ

เบี๊ยวซ้ายทางเดียวกันหมดเกือบทุกคน
ขอเบอคลีนิคหน่อยค่ะ
สวยเป้นธรรมชาติมากค่ะ ทรงทำให้หน้าดูหวาน หว่างตาจะยุบลงช้าสุดคุณหมอบอกมาค่ะประมาณ2เดือนก็เริ่่มยุบแล้ว ตอนนี้มันยังบวมอยุ่ค่ะ  ของเราตอนนี้ทำมาได้2เดือนกว่าๆแล้วหัวตายังปูดออกข้างๆอยู่เรยจ้ะ สวยแน่นอนค่ะไม่ต้องกังวลนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

2เดือนยังปูด อีกหรอค่ะ เวลาแต่งหน้าทรมานอ่ะเหมือนซิลิโคนเคลื่อนๆอิอิ  โพสต์ 2012-6-23 17:53
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:39:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1อาทิตย์ค่ะ

สวยค่ะอย่าลืมอัพรูปให้ดูนะคะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 23:44:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่6ค่ะช้ำบริเวณตาอยู่

40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 02:17:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Faro001 เมื่อ 2012-6-20 01:36

กลัวเอียงมากเลยง่ะ "นอยส์"มากมาย

ทรงจมูกสวยมากเลยคะอยากทำบ่างจังงสวยๆๆหายเร็วๆนะคะ

โดยส่วนตัวชอบทรงจมูก"นุ่น"ค่ะแต่หมอทำได้ตามรูปหน้าค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ   โพสต์ 2012-6-19 01:08
สวยๆๆๆๆ เห็นแล้วเกิดกิเลสเลย อยากทำมั่งอ่า

ไปทำสิค่ะ เดี๋ยวเปนกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2012-6-19 01:59
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 18:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Faro001 เมื่อ 2012-6-19 01:49

ใครมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยบอกทีน่ะค่ะว่ามันจะเบี้ยวมั้ย

ไม่แน่ใจว่ามีประกันมั้ยหมอแค่นัดอีก2อาทิตย์ไปดูว่าเปนยังไงอะค่ะ  โพสต์ 2012-6-20 16:11
T2N
มันคงยังบวมอยู่มั้งค่ะ ใจเย็นๆค่ะ หมอมีประกันไม่ใช่หรอค่ะ:)  โพสต์ 2012-6-20 02:59
กังวลมากๆๆเลยตอนนี้เห็นชัดเลยว่ามันเบี้ยว  โพสต์ 2012-6-19 01:44
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 16:53:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Faro001 เมื่อ 2012-6-19 02:14

ต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะยังอัพรูปไม่ค่อยเป็น มือไหม่หัดเล่นค่ะ

จะพยายามอัพรูปเรื่อยๆๆน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ด้วยน่ะค่ะเพิ่งทำเป็นครั้งแรกค่ะ

ทุกวันนี้เวลานอนหรือเวลานึกออก ไม่ได้งมงายนะค่ะอยู่ที่ความเชื่อของแต่ละบุคคล
จะอธิฐานขอพรกับเทวดาเพราะทุกคนย่อมมีเทวดาคุ้มครองตัวเราอยู่ ว่านี่เปนการเพิ่มหรือเสริมโหงวเห้ง
ขอให้เทวดาได้คุ้มครองขอให้การเสริมโหงวเห้งครั้งนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีและขอให้ออกมาสวยและดูดีค่ะให้คุ้มครองตัวลูกด้วยเถิด
(เป็นความเชื่อของแต่ละบุคคลน่ะค่ะ)

ศบมาก

555.jpg (184.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

วันที่3ค่ะ

วันที่3ค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 16:44:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puizaza เมื่อ 2012-6-18 09:17
สวยค่ะ หายๆๆนะค่ะ ลงรูปบ่อยๆนะค่ะรอชม ...

ค่ะจะอัพให้ชมตลอดนะค่ะ
น่ารักอยู่แล้ว ทำเสร็จน่ารักสวดยวด

-*-ขอบคุณคร่า สาธุๆ  โพสต์ 2012-6-18 16:45
อัฟรูปบ่อยๆนะคะ กำลังจะไปแก้กับคุณหมออยู่พอดีค่ะ

ป่าวค่ะทำที่โรงบาลโคราชเมโมเรียล น่าเกลียดสุดๆ  โพสต์ 2013-7-30 15:57
ค่ะจะอัพรูปเรื่อยๆๆน่ะคะ>> เคยทำกับคุณหมอสวัสดิ์หรอค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 16:46
สวยค่ะ หายๆๆนะค่ะ ลงรูปบ่อยๆนะค่ะรอชม
รอชมผลงาน  หมอค่ะ  เพราะเรากำลังกลับไทย ไปทำจมูก  อิอิ  เราเด็กหน้าโรงบาลค่ายค่ะ

จะอัพรูปเรื่อยๆๆนะค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 16:52
ต้นฉบับโพสต์โดย Faro001 เมื่อ 2012-6-17 21:36
เง้อ

ล่อเล่นเฉยๆๆครับ  อย่าคิดไรมาก

จร้า....ติ๊งต๊องนิสๆๆฮ๋าๆ  โพสต์ 2012-6-17 22:08
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-17 21:36:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย niknack เมื่อ 2012-6-17 20:58
อดใจไม่ไหวเมื่อใกล้เธอ   เจอะเธอใจเริ่มสั่น มันต้องก ...

เง้อ
อดใจไม่ไหวเมื่อใกล้เธอ   เจอะเธอใจเริ่มสั่น มันต้องการอยากเป็นของเธอ" 5555 ล่อเล่น
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-17 19:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แค่นั้นแหละตื่นเต้นม๊ากๆๆแค่2วันเองนอนไม่หลับเลยอ่าฮ่าๆ พอถึงวันเสาร์เราตื่นแต่เช้า(ไม่ได้นอนหรอกตื่นเต้นอิอิ) ขับรถไปโคราชไปถึงโคราช9.30ไม่รุ้ทางไหนเปนทางไหนเลยโทรไปถามคลีนิค..หมอเปนคนรับสายเราก้อไอ้เราก้อ"งงหมอบอกทางด้วยฮ่าๆ งง"ทางไม่รุ้ทางไหนไปไหนอะไรยังไง ประตูน้ำอยู่ตรงไหน ประตูแสนอยุ่ตรงไหน ฮ่าๆรู้แต่ว่าหลงทางขับรถวนไปวนมากันประมาน 3 รอบฮ่าๆๆเลยตัดสินใจโทรไปถามคลีนิคอีกรอบ รอบนี้ผู้ช่วยหมอเปนคนรับสาย เลยไปถูก ฮ่าๆ ไปถึงคลีนิคประมาณ10.45นัดไว้10โมงเช้า หลงทางอยู่ชั่วโมงกว่าฮ่าๆๆ เหนคนนั่งรอประมาณ4คนจากนั้นผู้ช่วยหมอก้อถามชื่อ สักพักประมาณ5นาทีได้มีคนเดินออกมาจากห้องผ่าตัด(เสริมจมูกนั่นเอง)โหว...แม่พามาทำจมูกเลยง่ะน่าอิจฉาง่ะแต่เราสังเกตูน้องเค้า เหมือนน้องเค้าจะเบลอๆๆเอ๋อๆๆไงไม่รุ้ แค่นั้นละผุ้ช่วยบอกให้เรากินยาเราก้อตกใจยามันประมาณ10เม็ดได้ เราเลยถามว่ากินหมดนี่เลยหรอค่ะ ผุ้ช่วยบอกกินทีเดียวหมดเลยค่ะ (ทำไงได้มาถึงที่แล้วก้อต้องกิน)เราไม่สงสัยล่ะว่าทำไมน้องเค้าถึงเบลอๆๆเอ๋อๆๆฮ่าๆ พอกินหมดปุ๊บหมอก้อเรียกเลยงะ ตกใจหมดเพิ่งกินยาเสร๊จตะกี้เองยายังไม่ออกฤทธิ์เลยง่าเรียกล่ะเร็วดีชอบฮ๋าๆพอเข้าไปหมอถามว่าเคยถอนฟันมั้ย เราก้อบอกไปว่าเคยค่ะ มันก้อเจ็บเหมือนถอนฟันแหละน๊า โหว...งั้นก้อเจ็บมากเลยสิค่ะหมอบอกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเอง แล้วหมอก้อให้เราเลือกดูซิลิโคลนมีแบบ8000กับ10000มี2แบบมันเปนแบบนิ่มทั้ง2แบบแหละต่างกันแค่ราคาจากอเมริกากับญี่ปุ่นแล้วหมอก้อเอาแบบแข็งให้ดูอีกอันนึงแบบนี้แบบ6000หมอเลิกใช้ล่ะให้ดูเฉยๆๆฮ่าๆๆ แอบมีเล่นมุก แล้วหมอก้อจับๆๆตรงจมูกแล้วบอกว่าเนื้อจมูกพอมีปานกลางหมอจะทำตามรูปหน้าของเราน่ะแต่เราบอกว่าเราอยากได้ปลายหยดน้ำหมอบอกว่าได้แต่หมอจะไม่ทำโด่งน่ะ เราก้ออุตส่าเอาแบบจมูกมาด้วยแต่ก้ออกให้หมอดูเพราะหมอทำตามรูปหน้าเราง่ะ(ซิกๆ) (อยากจะบอกว่าหมอใจดีมากไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยงะ)พอเลือกซิลิโคลนเสร็จหมอบอกให้ไปห้องผ่าตัดเลยโอ้วขึ้นเขียงแย้ว...สั่นไปทั้งตัวเลยอ่ะจริงๆๆน่ะสั่นมากๆๆจากนั้นหมอบอกให้นอนบนเตียงแล้วหมอก้อเอาผ้ามาคลุมเหนแต่หน้าโผล่อิอิ แค่นั้นแหละหมอเอาเข็มจิ้มด้านข้างจมูกฉีดยาชาอ่ะข้างละ4เข็มด้านบนจมูกประมาณ2เข็มได้รู้แต่ว่าเจ็บบมว๊ากกกก น้ำตาไหลง่ะ เราเลยบอกว่าน้ำตาไหลอ่ะค่ะ หมอบอกว่าไหลกันทุกคนแล้วหมอก้อเช็ดๆๆ หมอบอกให้หายใจลึกๆ ในใจเราก้อคิดว่าเมื่อไหร่จะเสร๊จสักที..แง่ง..จากนั้นก้อเริ่มชาๆๆตึงๆๆตรงจมูกผุ้ช่วยหมอก้อนวดๆๆบีบๆๆจมูกเรา จากนั้นหมอก้อบอกว่ากลืนน้ำลายได้น๊าไม่เปนไรจะขมๆๆหน่อยเปนยาชาที่หมอฉีด แต่เรารู้สึกว่าเรากินไปหลายอึกล่ะฮ่าๆๆผสมเลือดอีก ช่วงนั้นหมอกรีดจมูกเราแล้วล่ะแล้วหมอก้อเหมือนกับจะเหลาซิลิโคลน ยัดซิลิโคลนเข้าๆออกๆๆประมาณ3รอบได้อ่าแต่เรารู้สึกแค่ว่ามันดึงๆๆตรงจมูกผู้ช่วยหมอก้อบีบๆๆดึงๆๆจมูกแล้วหมอก้อเย็บตอนนี้รู้สึกแสบๆๆตรงหมอเย็บอ่ะแต่ไม่ได้แสบมากขนาดทนไม่ไหวหรอกแสบแบบชาๆๆ สักพักหมอก้อถามผุ้ช่วยหมออะไรสักอย่างนี่แหละ ได้ยินแต่ผุ้ช่วยหมอบอกว่าเอาลงอีกแล้วหมอก้อ ตัดไหมออกเอาซิลิโคลนออกแล้วก้อเหลาๆๆรอบนี้รอบที่4ละตัวเราก้อสั่นไป+แอร์เย็นอีกคิดแค่ว่าเมื่อไหร่จะเสร็จเนี่ย..ฮ่าๆ จากนั้นหมอก้อยัดซิลิโคลนดึงๆๆบีบๆๆจมูกๆๆเหมือนจะจัดทรงแล้วก้อเย็บอีก...รอบนี้เย็บแสบกว่ารอบที่ผ่านมาอ่ะเพราะมันดังกึกๆๆแสบๆๆจี๊ดๆแต่ก้อชาๆๆอยู่บ้าง ไม่นานหมอก้อเย็บเสร็จ ทำจมูกใช้เวลาไปประมาณ20นาทีได้ไม่นานน่ะแต่อยุ่บนเตียงรุ้สึกแค่ว่ากลัวเฉยๆฮ่าๆจากนั้นผุ้ช่วยหมอก้อมาบีบๆๆคลึงๆๆจมูกเราแล้วบอกว่า งดพวกอาหารทะเล หมักดอง หรือพวกไข่-ไก่น่ะค่ะ จมูกห้ามไปโดนหรือจับมันพยายามอย่าให้โดนน้ำให้ใช้โทนเนอร์เช็ดหน้าได้ แล้วผุ้ช่วยก้อเอาพาสเตอร์ปิดตรงจมูกแล้วบอก3วันก้อเอาออกได้ล่ะน๊า เราได้แค่พยักหน้าอย่างเดียวเพราะรุ้สึกๆๆมึนๆๆเบลอๆๆ แล้วผุ้ช่วยก้อให้ส่องกระจกแล้วก้อออกไปรับยา จากนั้นผู้ช่วยหมอก้ออธิบายช่วงเวลากินยาให้ฟังยาไรเปนยาไรเราก้อไม่รุ้เพราะมันเบลอ+เอ๋อ+มึนๆม๊ากๆๆได้แค่อ่านข้างซองยาเอาว่ากินตอนไหนบ้างไรบ้างฮ่าๆ แล้วก้อจ่ายเงิน
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-17 16:41:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย barbie010 เมื่อ 2012-6-17 16:22
สวยค่ีะ ยังไม่หายดูออกเลยว่าสวยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้