ดู: 2293|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ ตอนนี้เครียดมากๆคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaninthorn เมื่อ 2012-6-16 02:11

ปัญหาคือว่าเคยใส่แท่งครั้งแรกเมื่อ2ปีก่อนคะแล้วก็ต้องเอาออกหลังจาก1เดือนเพราะว่าจมูกเบี้ยวมาทางปลายด้านซ้ายและดูเหมือนจะอักเสบคะ หลังจากถอดออกปรากฎว่าปลายจมูกหดรั้นและปลายปีกจมูกซ้ายที่เบี้ยวเนื้อก็บุ๋มมากคะเลยพักหลายเดือนแล้วใส่กระดูกหลังหูรองตรงปลายแทนคะ  แต่ปัญหาคือปลายด้านปีกจมูกซ้ายที่บุ๋มากก็ดีขี้นหนอยแต่ยังเห็นเป็นร่องบุ๋มคะ ไม่ว่าจะลองผ่าตัดเอาพังพืดที่หดรั้งไว้ก็ยังไม่หายเป็นร่องคะ เลยอยากจะขอรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆในเวปดั้งโด่งว่าเคยมีใครเจอปัญหานี้บ้างคะ แล้วแก้ไขได้ด้วยวิธีไหนบ้างคะเพราะมันเป็นแถวปีกจมูกซ้ายคะไม่ใช่ที่ปลายจมูก  เครียดมา2ปีแล้วคะตอนนี้ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยคะ ถ้าถ่ายรูปไม่ใช้แฟลชจะไม่ค่อยเห็นร่องแต่ถ้าใช้แฟลชจะเห็นว่าเป็นร่องทางด้านซ้ายขัดมากๆคะทำให้ขาดความมั่นจัยมากๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-16 02:12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทดมากๆนะคะที่ลงรูปใหญ่มาก พอดีหาวิธีให้รูปมันเล็กไม่เป็นคะ
เข้าไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ แต่เพื่อนที่ไปเสริมมากับหมอที่แพงที่สุดในประเทศไทย  ของเค้าบุ๋มเข้าไปยิ่งกว่านี้อีก แต่เค้าไม่วอรี่เลยค่ะ แล้วเค้าก็ไม่คิดจะแก้ด้วย  ถ้าเทียบกับของคุณ thaninthorn แล้ว แทบมองรอยบุ๋มที่ว่านั้นแทบไม่เห็นเลยอ่ะค่ะ  อย่ากังวลไปเลย  ส่องหาข้อบกพร่องมากไป มันก็นอยด์นะคะ ปล่อยๆไปบ้าง  เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-16 14:00:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ
ไม่เห็น น่าเกลียด ไม่เห็นเป็นไรเลย ??
พยายามจะดูว่าเบี้ยวตรงไหน ก็สวยดีนะคะ
ได้อ่านถึงได้รู้ค่ะ อย่าไปกังวลมากนะคะ เอาเป็นว่าไม่บอกก็ไม่รู้ว่าเบี้ยวนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้