ดู: 61244|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกมา10วัน กินข้าวเหนียวได้ไหม?

[คัดลอกลิงก์]
คือเราทำจมูกมา 10วันแล้วค้ะ อยากทราบว่ากินข้างเหนียวไก่ย่างไป จะเป็นไรไหม?
กลัวอักเสบ TT
เห็นบอกห้ามกินข้าวเหีนยว เราก็งงเลย..

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ ขอบคุนค้ะ
อันนี้แล้วแต่คนนะคร้า..ว่าแพ้หรือเปล่าบางคนอาจถึงขั้นบ้วมๆๆ..แต่ถ้าคุณท่านแล้วไม่เป็นอะรัยมากก็อย่าตกใจเลยคร้า...แต่ถ้าเลี่ยงได้ตามที่หมอบอกก็ดีคร้า..สู้ๆๆนะคร้า
เราก็อยากรู้เหมือนกันค่ะ เราทำมา 11วันแล้ว แต่กินไปแล้วอะ
บางความเชือว่าข้าวเหนียวมันแสลงค่ะเวลามีแผลผ่าตัดไม่ควรกินไปซักเดือนนึง ตอนเราผ่ามีครั้งนึงเคยกินแล้วมันขึ้นผื่นคันอ่ะ แล้วแต่ความเชื่อค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ฮื้อๆ เรากินไปแล้วจะมีผลอะไรกับจมูกไหมอะคะ TT ถ้ามีผื่นแล้วจะอักเสบไหม   โพสต์ 2012-6-10 20:08
เรากินตั้งแต่ ทำจมูกมา ได้ 5 วันแรกอ่ะ เราไม่รู้ด้วย แต่ก็ไม่เป็นไรนะ ตอนนี้ ก็เดือนกว่าและ ปลอดภัยดีคับ
เคยแต่ผ่าเย็บหูกาง กินทุกอย่างที่เพิ่งมารู้ว่ามันแสลง แต่ก็ไม่เป็นไรนะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2012-6-10 19:15
บางความเชือว่าข้าวเหนียวมันแสลงค่ะเวลามีแผลผ่าตัดไ ...

ลองดูซักคืนนึงถ้าไม่เป็นก้คงไม่เป็นจ้า เรามันคงแพ้ง่ายแล้วเราผ่าตัดค่อนข้างใหญ่อ่ะค่ะ ผ่าหน้าท้องน่ะตอนที่เป็น
มันไม่ทำให้แผลอักเสบ แต่จะทำให้เป็นแผลเป็นง่าย แผลจะนูนๆ.   
ส่วนกินไข่ตอนแผลสดก็เช่นกัน จะช่วยสมานแผลให้ติดกันเร็วแต่แผลเป็นจะมีรอยปูดนูนครับ อันนี้เคยอ่านมานะ
เพื่อความสบายใจถ้าเราคิดว่าอันไหนมันน่ากัวสำหรับตัวเรา ก็เลือกทานน่าจะดีก่า พยายามทำให้จมูกแห้งดีที่สุด สู้ๆนะคะ
หายยุบ หายบวมแล้วค่อยกินก็ได้
ดีมาเปิดอ่านก่อน เกือบไปแล้ว งุงิ พึ่งทำเมื่อวานเลยค่ะ 55555 อยากกินหมูปิ้งข้าวเหนียร้อนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้