ดู: 4030|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] สอบถามคนที่เคยฉีดbotox fine หน่อยค่ะ ว่าผลเป็นยังไง

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวข้อเลยค่ะ   รบกวนผู้เคยลอง  ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ
เพื่อนเค้าฉีดบ่อยบอกว่าโบทอกไฟน์ถ้าฉีดที่หน้าจะไม่่่่ลงแต่ถ้าฉีดน่องก็อาจจะลงบ้าง
ปูเตียงรอฟังด้วยค้ะ ^^
เราเคยฉีดครั้งนึง ลงไม่เยอะจ้า ครั้งนี้ฉีดเยอรมันขวดม่วงเริ่มลงแย้วว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 16:08:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladyinlove เมื่อ 2012-6-10 15:05
เราเคยฉีดครั้งนึง ลงไม่เยอะจ้า ครั้งนี้ฉีดเยอรมันขว ...

อื้มค่ะ   คือนิวส์เป็นคนมีคางค่อนข้างเยอะ  บวกกับจมูกบาน  สงสัยโบท๊อกฟายคงจะไม่เหมาะซะละ
ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2012-6-10 16:08
อื้มค่ะ   คือนิวส์เป็นคนมีคางค่อนข้างเยอะ  บวกกับจม ...

ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2012-6-10 16:08
อื้มค่ะ   คือนิวส์เป็นคนมีคางค่อนข้างเยอะ  บวกกับจมูกบาน  สงสัยโบท๊อกฟายคงจะไม่เหมาะซะละ

ตอบ

มันขึ้นกับว่า มีคางเยอะ นั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก้ไปตามสาเหตุนั้น

สาเหตุมีสามอย่าง คือ
1ถ้ากระดูกใหญ่ สาเหตุนี้เป็นมาแต่กำเนิด ก็ต้องแก้ไขโดยการทำศัลยกรรม ทุบ หรือเหลากราม
2ถ้ากล้ามเนื้อแก้มที่ใช้บดเคี้ยวใหญ่ ซึ่งมักพบในคนที่ชอบกินเนื้อเหนียวๆ เช่น ปลาหมึก ชอบกินของเหนียวๆหนึบๆ เช่น ข้าวเหนียว  ชอบของขบเคี้ยว ชอบเคี้ยวหมากฝรั่ง เป็นต้น ก็ต้องฉีดโบท็อก เพื่อคลายกล้ามเนื้อ
ทดสอบโดยให้ลองกัดฟันแน่นๆแล้วคลำกล้ามเนื้อมัดนั้นดู ซึ่งต้องรู้กายวิภาคศาสตร์ จึงจะตรวจเป็น
3ถ้าแก้มยุ้ยเพราะ มีไขมันมาก ก็ต้องฉีดเมโสสลายไขมัน
ทดสอบโดยลองจับดูก็พอรู้  
หลังฉีดเมโส สลายไขมัน บางคนยังแก้มห้อย ย้วยมากเพราะมีพื้นที่ว่างเหลืออยู่ โดยเฉพาะในคนที่อายุมากๆ  ก็ต้องร้อยไหมดึงหน้า หรือทำเทอร์มาจ อัลเทอราร่วมด้วย เพื่อให้ตึงกระชับยิ่งขึ้น

สรุป  บางคนมีสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งเป็นหลัก บางคนมีสองสาเหตุ ถ้าโชคร้าย ก็มีทั้งสามสาเหตุ ก็ต้องใช้หลายๆวิธีร่วมกัน

ถ้าคางเยอะ ไม่ใช่จากกล้ามเนื้อ การฉีดโบท็อกไม่ว่ายี่ห้อไหนก็คงไม่ได้ผล

Botox Fine (HONGKONG) ยังไม่ผ่านอย.  อาจไม่ได้คุณภาพตามมาตราฐาน จึงทำให้ไม่ได้ผล
โดยทั่วไป Botox Fine ไม่นิยมนำมาฉีดปรับแต่งรูปหน้า แต่มักแอบนำใช้ฉีดลดน่อง ลดต้นแขนบ้าง เป็นต้น

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-27 19:39:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-27 13:53
อื้มค่ะ   คือนิ ...

ค่ะ  มันเป็นเนื้อค่ะ  ก้อนๆ แต่มองเผินๆมันเหมือนฉีดคางมา  แต่พอน้ำหนักขึ้น มันก็ยิ่งดูเยอะมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2012-6-27 19:39
ค่ะ  มันเป็นเนื้อค่ะ  ก้อนๆ แต่มองเผินๆมันเหมือนฉีด ...

กรุณาลงรูปหน้าตรง ด้านข้าง หน้าเอียงหรือเฉียงให้ดูหน่อยสิครับว่าเป็นยังไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้