ดู: 11500|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] เครียดมากกก ไปฉีดลดแก้มครั้ง 2 มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
เราเคยมารีวิวฉีดลดแก้มกะโบท๊อกลดกราม ตอนนั้นฉีดไปแค่ 8 วันหน้าเรียวมากๆ และเรียวขึ้นเรื่อยๆ พอใจมากๆ แต่พอเราไปฉีดครั้งที่ 2 ทำเราเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดด จิตตกมากๆๆๆๆๆๆๆ

เราฉีดลดแก้มครั้งแรก วันที่ 19 พ.ค.55 และหมอนัดดูผลอีกทีก็อีก 1 เดือน แต่เรามาหาข้อมูลว่าควรฉีดติดต่อกัน 2 สัปดาห์ครั้ง ติดต่อกัน 3 ครั้ง จะเห็นผลชัดเจนมาก (จริงๆเราฉีดครั้งเดียวก็เรียวขึ้นมากแล้วค่ะ) พอครบ 2 week เราไปฉีดซ้ำ ก็ถามหมอนะค่ะว่าฉีดได้ไหม เพราะตอนแรกหมอนัดดูผล 1 เดือนไงค่ะ แต่นี่ผ่านไป 2 weekเอง หมอก็บอกว่าได้ และก็คงเป็นเข็มสุดท้ายนะ ไม่ต้องมาฉีดซ้ำแล้ว เพราะว่าลดไปมากแล้ว

ผลของการฉีดครั้งที่ 2
วันแรก (วันที่ 31 พ.ค.)-----หน้าบวมนิดหน่อย แต่ไม่บวมมากเท่ากับครั้งแรกที่ฉีด
วันที่ 2 (วันที่ 1 มิ.ย.)----- หน้าบวมน้อยกว่าวันแรก ไม่สังเกตก็ไม่รู้ว่าบวมค่ะ
วันที่ 3 (วันที่ 2 มิ.ย.)------หน้ากลับมาเรียวสวยเหมือนตอนที่ฉีดไปครั้งแรก ไม่มีอาการบวมใดๆเลยค่ะ

วันที่ 4 (วันที่ 3 มิ.ย.)จนถึงวันนี้ วันที่ 7 มิ.ย.  --- หน้าเราบวมแก้มยุ้ย เหมือนตอนที่ไม่ได้ฉีดโบท๊อกและไม่ได้ฉีดลดแก้มเลยค่ะ เหมือนมันกลับมาสู่สภาพปกติ และรู้สึกว่าแก้มมันเยอะกว่าเดิมอีก
ฮือๆๆๆๆ เครียดมากเลยยยค่ะ งงมาก ว่าทำไมหน้าเรียวอยู่ดีๆ กลับมาบวมแก้มยุ้ยเหมือนเดิม หลังจากฉีดเข็มที่ 2 ได้ 4 วัน มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ยยย

บอกตรงๆว่าจิตตกมากค่ะ กลัวมันจะไม่ยุบ มันไม่ได้เจ็บไม่ได้ปวดใดๆทั้งสิ้นนะค่ะ โทรปรึกษาหมอ หมอบอกว่าเด๋วรอสัก 2 week แล้วมาพบหมออีกที แต่เราเครียดมาก "มันเหมือนคนอ้วนที่กินยาลดความอ้วน แล้วกลับมาโยโย่เอฟเฟคเลยค่ะ มันเหมือนจริงๆ -_-"

เพื่อนๆคนไหนเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ แล้วมันยุบไหมค่ะ
มีแบบนี้ด้วยเหรอค่ะ เพิ่งได้ยินเป้นครั้งแรก คุณใช่ยาเมโสอ่ะ ฉีดที่ไหนค่ะ แล้วไม่ลองโทรถามคุณหมอว่าทำไมเกิดแบบนี้ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 17:03:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimjeab เมื่อ 2012-6-7 15:49
มีแบบนี้ด้วยเหรอค่ะ เพิ่งได้ยินเป้นครั้งแรก คุณใช่ย ...

ฮือๆๆ เคยอ่านเจอเหมือนกันนะค่ะ ที่ไปฉีดเมโสลดแก้มมา ผ่่านมาอาทิตย์กว่าๆ แล้วหน้าเรียวขึ้น พอหลังจากนั้นก็บวมขึ้น

เคสนี้คงเป็นเหมือนของเราแน่เลยค่ะ

เราฉีดข้างละ 2 cc ถือว่าเยอะ
ฉีดที่สงขลาค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะตัวมามันเยอะไปและไปฉีดซ้ำเร็วเกินไปหรือเปล่า เลยทำให้บวมขึ้น แต่ที่แปลกคือมันหน้าเรียวขึ้น แต่อยู่ดีๆก็บวมมาเฉยเลยอะค่ะ เศร้ามาก
ยังไง เป้นกำลังใจให้นะคะ คือ ตัวเองก้อฉีดมาแต่ ข้างละ 0.5 ซีซี่ ไปก้อ 5ครั้ง  5*0.5  ยังรู้สึกว่าโห้ ลดนิด แบบ คนไม่ทัก อ่ะ  แล้วก้อไม่บวม ไรด้วยคะ   
ยังทางคุณ ไม่ลองถาม หมอว่าทำไมเป้นแบบนี้  แพ้ยาเป้นไปได้หรือเปล่า  ไง บอกกันด้วยนะคะ จะคอย follow
เราก็เป็นเหมือนกันอ่า หน้าบวมกว่าตอนที่ไม่ได้ฉีดอีกอ่ะ ตอนนี้ก่ะว่าจะไปตัดกระพุ้งแก้มเลยดีกว่า
ไปฉีดที่ไหนค่ะ  มีน้องที่ทำงานแนะนำให้ไปฉีดลดแก้มอีกนิด
กับเติมหว่างคิ้ว  ใครมีคำแนะนำดี ดีบ้างค่ะ
แนะนำที่ฉีดโบท๊อกซ์ กับราคาได้ก็ดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แนะนำที่จักรพรรณคลินิกอะของเกาหลีโบกราม5000 หมอรับประกันให้ด้วยนะ  โพสต์ 2012-7-12 15:04
ไม่ทราบว่าน้ำหนักขึ้นไหมอะคร๊าฟถ้าขึ้นก็อาจจะขึ้นหน้าอีกก็ได้มั้ง
สนใจฉีดโบทอกซ์ ฟิลเลอร์ ดูรายละเอียดที่ www.chayapatclinic.com หรือโทรปรึกษาที่ 02-683-7575,
089-815-1558
ช่วยอัพเดทหน่อยได้มั้ยคะ ใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงถึงหายคะ ตอนนี้เครียดมาก เจอเคสเดียวกานเลย ตอนนี้หน้าอ้วนมาก หลังจากทำเมโสหน้าคะ
เราแนะนำlipoสลายไขมันค่ะ ไขมันจะกลับมาได้ช้ากว่าเมโส ฉีดlipo 1ครั้ง เทียบเท่ากับการฉีดเมโส2-3ครั้ง
ยังไงส่งรูปมาปรึกษาเราได้นะคะ รับประกันว่าคลินิกปลอดภัยและถูกกฏหมาย แถมราคาสบายกระเป๋าค่ะ ตัวยามีอย.ทั้งสิ้น Private Line : marew   Facebook : https://www.facebook.com/marew.chonlakornkorkit
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้