ดู: 1785|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะเลือกจมูกกะเลือกหมอยังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากให้ช่วยแนะนำจริงๆค่ะ มือใหม่หัดเสริมจริงๆ
คุนหมอท่านไหนดี จมูกทรงนี้ต้องหมอไหน

เมตตาเด็กน้อยด้วยนะคะ ...
อันนี้ต้องแล้วแต่น้องเลยค่ะ   ลองศึกษาเคสต่างๆ ของเพื่อนๆ และพี่ๆในห้องรีวิวได้เลย
ว่าน้องชอบจมูกแบบไหน  ชอบทรงไหน  แนวไหน  เพื่อประกอบการตัดสินใจ   
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์และเวลาของน้องด้วยจ้า
น้องอาจจะลองไปนัดปรึกษากะคุณหมอแต่ละท่านดู  
เผื่อน้องจะถูกใจคุณหมอท่านไหน  เอาใจช่วยด้วยนะค่ะ
อันนี้ต้องแล้วแต่น้องเลยค่ะ   ลองศึกษาเคสต่างๆ ของเพื่อนๆ และพี่ๆในห้องรีวิวได้เลย
ว่าน้องชอบจมูกแบบไหน ...
ต้นฉบับโพสโดย srantorn เมื่อ 2009-12-5 04:15

{:13_862:}  เหงด้วยเปงอย่างยิ่งเลยค่ะ....คุณหมอแต่ละท่านทำจมูกไม่เหมือนกันนะคะ
ค่อยๆ ศึกษาแล้วค่อยตัดสินใจ........รีวิว ประกอบจากเพื่อนๆ เยอะแยะเลย..เลื่อกได้เลยค่ะ {:13_874:}
หลักการง่ายๆ ครับ ...
1. เริ่มที่ดูรูปดารา นางแบบ คนดังที่เราชื่นชอบ แล้วเลือกแนวทางว่า ชอบแบบไหน ซัก 2-3 คน
2. เอารูปของคนที่ชอบมากที่สุด เลือกที่เห็นจมูกชัดๆ ปริ๊นท์ออกมาเป็นภาพประกอบในการคุย
3. ดูผลงานของหมอท่านต่างๆ ซึ่งอาจสามารถดูได้จากห้องรีวิว ว่าชอบผลงานของหมอท่านไหน
4. เลือกหมอที่รู้สึกว่าทำสวย ถูกใจ ใช่เลย ซัก 4-5 ท่าน เป้นหมอในดวงใจ
5. เข้าไปปรึกษาหมอที่เราสนใจว่า ทำได้อย่างที่เราอยากได้แค่ไหน ยังไง โดยเอารูปที่เลือกไว้ไปให้ดูด้วยนะ
6. ทีนี้ ก็มานั่งถามใจตัวเองครับ ว่าชอบหมอคนไหนที่สุด คุยแล้วรู้สึกดีกะหมอแค่ไหนยังไง
เพราะ เราจะรู้ดีที่สุกดครับ ว่าใครเหมาะกับเรา แล้วเราชอบ เราประทับใจ .... แล้วเราจะมีความสุขกะดั้งใหม่ครับ

ปล. วิธีทั้งหมดที่กล่าวมา อาจจะต้องใช้เวลซักหน่อย แต่ผมว่ามันก็คุ้มนะ..
มองกระจก
ไม่ชอบจมูกของเราตรงไหน
ถ่ายใบหน้าของเราทั้งตรง ด้าน ข้าง
ลองเอาดินสอวาด ความโด่ง ความเรียวของสัน ที่เราอยากให้เป็น
หารูปจมูกของคนที่เราคิดว่าสวยมา
เอาทั้งสองรูปไปให้คุณหมอดูตอนไปปรึกษาคุณหมอครั้งแรก

ส่วนหมอ ต้องประกอบด้วย
หมอมีใบรับรองรึเปล่า
ความดังของหมอ ลองคุยกับคนไข้ของหมอดูว่าเป็นยังไง
ราคา เราสู้ไหวไหม
สถานที่ เดินทางสะดวกยังไง

หรือ ลิสต์รายชื่อหมอประมาณสามคนแล้วไปคุยกับหมอทุกคนแล้วค่อยเลือก
ดูว่าคนไหนคุยถูกคอ แนวทางถูกใจ ท่าทางเชื่อใจได้

นัดวันกับเคาท์เตอร์หมอ

มาตามนัด...ผ่า
ดูพื้นฐานโครงหน้าของเราก่อน ว่าน่าจะเหมาะกับจมูกแบบไหน แล้วจมูกเดิมเราเป็นอย่างไร เราอยากแก้ไขตรงไหน
หารูปแบบจมูกที่เราถูกใจ และเป็นไปได้ในการทำ
แล้วก็ลองไปห้องรีวิวเพื่อดูผลงานของหมอแต่ละท่าน ดูจากฝีมือ ความชอบ ราคา และสถานที่ เรื่องคิวก็อาจจะมีส่วน ถ้าคุณรีบจะทำ
จากนั้นก็ลองนัดหมอเพื่อไปปรึกษาหมอว่าจมูกเดิมแบบนี้อยากทำแบบนี้ ทำได้ไหม และต้องทำอะไรบ้างค่าใช้จ่ายเท่าไร เมื่อตัดสินใจเลือกหมอได้แล้ว นัดวันทำ แล้วก็เตรียมตัวให้พร้อมทั้งเงินและร่างกายของเรา แล้วไปตามวันนัด หลังจากผ่าตัด ดูแลรักษาตัวเองตามคำแนะนำของหมอ ภายใน 1 เดือน คุณจะสวยอย่างที่ต้องการละครับ อิๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-6 03:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานยุ่งมากกกกกกกกก
เพิ่งได้เข้ามาวันนี้เองค่ะ ขอบคุณทุกคนเลยค่ะที่ให้ข้อมูล

ที่ดูมาชอบของคุณ Ubi มากเลยค่ะ และคงทำที่หมอคมกริช
แต่ไม่รู้ว่าจะต้องลากี่วัน เพราะงานไม่น่าลาได้นาน  ... ขนาดเข้าเวปยังไม่มีเวลาเลยอ่ะ

รูปนี้เป็นรูปล่าสุดที่ถ่ายเมื่อวันก่อน  เพื่อนที่ทำมาบอกว่า เราทำแล้วจะสวยเพราะมีเนื้อจมูก และพักไม่นาน
แต่ไม่รู้ว่าคนอื่นจะมองว่ายังไง  ... วิจารณ์กันได้นะคะ จะได้เอามาเป็นแนวทาง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-6 03:19:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ อยากโพสหลายๆรูปน่ะค่ะ แต่ใส่ไม่เป็นนน

เวนกำจิงๆ T^T
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-28 00:28:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดหนัก คิดหนัก
ศึกษาหมอศิริพรชัยมาค่ะ ชอบทรงที่หมอทำ
แต่เพื่อนบอกว่ารอดูผลงานคนที่ไปทำมาซักสามเดือนก่อนค่อยมั่นใจ
จิงป่าวคะ ใครก้อได้ตอบที
ไปอ่านกระทู้ในห้องสอบถามดีๆก่อนนะคะ
เอาให้มั่นใจก่อน
อย่ารีบร้อน ดูเยอะๆค่ะ
จมูกต้องอยู่กับเราไปอีกนาน และเวลาในการทำจมูกก็มีอีกเยอะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องรีบค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้