ดู: 20875|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกครบ 2 เดือนแล้ว แต่ทำไมยังมีเลือดซึมออกมาอีก ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
จมูกครบสองเดือนพอดีเลยคะ แต่ยังมีเลือดซึมออกมาเป็นสะเก็ดแข็งๆ เหมือนน้ำมูก พอเอาคัตเติ้ลบัต ไปแปะๆ มีเลือดติดมาด้วยอะคะ ทำไงดีคะ จมูกก็มีสิวเม็ดเล็กๆ เป็นตลอดๆ เลยอะ เบื่อมากเลยอะคะ ทำไงดี
หาหมอครับ บอกอาการเค้า อาการแบบนี้ เผื่อจะเป็นอาการติดเชื้อด้านใน รีบแก้ไข จะได้ไม่ต้องถอดซิลิโคนพักจมูกนานนะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-5 14:40:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-5 13:28
หาหมอครับ บอกอาการเค้า อาการแบบนี้ เผื่อจะเป็นอาการ ...

อ๋อ คะ ขอบคุณมากเลยนะคะ
ปรึกษาหมอเลยค่ะ

ของเรารอบแรกประมาณ 3 วันหลังทำมีเลือดซืม หลังจากนั้นก็ไม่มีนะคะ

รอบสอง วันแรกวันเดียว วันต่อๆไปแห้งสนิท

รอบล่าสุด ไม่มีเลยซักหยดอ่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 08:23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-6-5 17:11
ปรึกษาหมอเลยค่ะ

ของเรารอบแรกประมาณ 3 วันหลังทำมีเลื ...

หรอคะ แสดงว่ามีความผิดปกติ แน่ๆเลยเน๊อะ เห้อ เริ่มเครียด
ของเราทำมาได้ 1 เดือนพอดี อาการบวมหายแล้ว แต่มีอาการปวด ตรงหัวคิ้วถึงหน้าผากไม่รู้ว่าอักเสบรึป่าว กลุ้มใจเหมือนกัน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 10:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-7 10:28
ของเราทำมาได้ 1 เดือนพอดี อาการบวมหายแล้ว แต่มีอาการ ...

กลางเดือนนี้จะไป รพ. แล้วล่ะคะ แต่กำลังสองจิตสองใจ ว่าจะไปเอาออกที่เดิมที่เสริมมา หรือไปเอาออกที่ใหม่ดีอะคะ เพราะที่ที่เคยเสริม ไปมาแล้วครั้งนึง เค้าก็ยังรั้งไว้ยังไม่ให้เอาออก
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-6-7 10:37
กลางเดือนนี้จะไป รพ. แล้วล่ะคะ แต่กำลังสองจิตสองใจ  ...

แล้วตอนนี้มีอาการบวม หรือปวดบ้างมั้ยคับ ถ้าไม่มีคงไม่เปนไรมั้งคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 10:45:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-7 10:28
ของเราทำมาได้ 1 เดือนพอดี อาการบวมหายแล้ว แต่มีอาการ ...

ของเราตอนนี้ 2 เดือนแล้ว แต่ช่วงที่ประมาณ 1 เดือนก็มีอาการตึงๆ ช่วงตาเหมือนกันแต่เป็นข้างเดียว ไม่ใช่ข้างที่ผ่าตัดด้วย มันตึงจนรู้สึกปวดตา พาลปวดหัวข้างเดียวไปเลยอะคะ แต่มันก็ยุบลงมาปกตินะตอนนี้ เพียงแต่มีเลือดซืมๆ ที่แผล จนเป็นสะเก็ดแข็ง ไม่กล้าแกะออก
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 10:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-7 10:40
แล้วตอนนี้มีอาการบวม หรือปวดบ้างมั้ยคับ ถ้าไม่มีคง ...

ตอนนี้ไม่มีอาการปวดนะคะ แต่มันจะรู้สึกแป๊บๆ บ้างบริเวณแผลอะคะ แต่ตรงปลายเนี่ยถูกอะไรแรงหน่อยไม่ค่อยได้ อย่างเช่นล้างหน้ามือไปโดน มันก็จะรู้สึกเสียวๆอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-6-7 10:45
ของเราตอนนี้ 2 เดือนแล้ว แต่ช่วงที่ประมาณ 1 เดือนก็ม ...

อย่าไปแกะมันออกนะคับหายามากิน คงดีขึ้นเองนะคับ
ของเราก้อปวดตรงหัวตามาถึงหน้าผากเลย 1 เดือนแล้วยังไม่หาย กลัวอาการติดเชื้อมากเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 10:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-7 10:49
อย่าไปแกะมันออกนะคับหายามากิน คงดีขึ้นเองนะคับ
ขอ ...

ทำที่ไหนมาอะ ไม่ลองไปปรึกษาหมอดูหรอ แต่มันก็อาจเป็นอาการช่วงแรกๆ ก็ได้ เราก็ตึงเหมือนกัน แต่ไม่ถึงหน้าผาก จะเป็นตรงปากที่มันจะรู้สึกรั้งๆ อะนะ ช่วงประมาณ 1เดือน
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-6-7 10:52
ทำที่ไหนมาอะ ไม่ลองไปปรึกษาหมอดูหรอ แต่มันก็อาจเป็ ...

ปรึกษาหมอ ก้อบอกให้มาตรวจดู เราก้อไม่สะดวก เราอยู่ต่างจังหวัดเดินทางไกลมาก และอีกอย่างไม่มีตังค์ด้วย เลยกินยาไปเรื่อยๆ อะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 14:00:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-7 11:26
ปรึกษาหมอ ก้อบอกให้มาตรวจดู เราก้อไม่สะดวก เราอยู่ ...

อืม ยาแก้อักเสบ อย่ากินติดต่อกันเป็นเวลานานๆ นะ มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เราว่าอาจเป็นอาการปกติของการทำเดือนแรกก็ได้ เพราะเดือนแรกๆ เราก็ยังตึงอยู่เหมือนกัน ลองสังเกตุที่ตาอะคะ มันจะดูดุๆ ขึ้นมาก แต่พอเกือบๆสองเดือน เราคิดว่าช่วงตามันเริ่มคลายๆลง แต่ที่เราอยากเอาออกเพราะ มันมีเลือดซึมๆ ออกมา แล้วอีกอย่างเราขี้เกียจระมัดระวังตัวเอง เลยอยากกลับมาเป็นเหมือนเดิมมากกว่า ตัวเองอย่าพึ่งตกใจไปนะ เคยอ่านเจอ เค้าบอกว่าการอักเสบ จมูกจะบวมๆ แดงๆ อะ ถ้าอาการดีขึ้นยังไงก็อย่าลืมทักทายกันมาอีกนะ ส่วนเราคงกลางเดือนนี้แหละ ไม่อยากช้าไปกว่านี้อะ กลัวพังผืดเกาะ
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-6-7 14:00
อืม ยาแก้อักเสบ อย่ากินติดต่อกันเป็นเวลานานๆ นะ มัน ...

ช่วงแรกเราอาจจะไม่ได้ระมัดระวังมันเท่าไหร่ มันก้อเลยติดเชื้อ ตอนนี้ก้อยังถือว่าดีกว่าแต่ก่อนมากอะคับ....
เนะนำกินยาฆ่าเชื้อ ตัวฟ้าขาวนะ ไปเภสัท เเล้วบอกว่า เอายาฆ่าเชื่อฟ้าขาว ไม่ต้องกินยาไรเลยจะขาดชัว ป๊าบ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 13:23:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-8 10:16
ช่วงแรกเราอาจจะไม่ได้ระมัดระวังมันเท่าไหร่ มันก้อ ...

คะ งั้นก็ให้เวลามันสักระยะ เดี๋ยวก็คงหายแล้วล่ะเน๊อะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 13:24:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย พรพรรณ เมื่อ 2012-6-8 10:41
เนะนำกินยาฆ่าเชื้อ ตัวฟ้าขาวนะ ไปเภสัท เเล้วบอกว่า เ ...

ใจไม่รักแล้วอะคะ อยากเอาออกอย่างเดียว ใจมันเสียอะ เห็นคนอื่นเค้า ไม่เห็นเป็นเหมือนเราเลย จมูกก็ไม่ได้โด่งมากเท่าไร อยากเอาออกกลับมาใช้ชีวิตแบบเดิมมากกว่าแล้วอะคะ ตอนนี้เลยอยากหาหมอที่มือเบาๆ ทำดีๆ เพื่อเอาออกแถว กรุงเทพฯอะคะ
รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะ เผื่อมีอะไรจะได้แก้ทัน
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 16:45:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vintage_alone เมื่อ 2012-6-8 14:02
รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะ เผื่อมีอะไรจะได้แก้ทัน ...

จร้า ตอนนี้เริ่มแสบๆ แผลยังไงก็ไม่รู้อะ
ของเราก็มีน่ะถามหมอก็บอกว่าอากาศอาดร้อนเส้นเลือดฝอนมันแตกบางทีอาจมีมูกก้ได้จร้าเอาคัตเติ้ลบัดเช็ดๆดูถ้ายังไม่หายก้ปรึกษาหมอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้