ดู: 15880|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก เคล็ดลับจมูกหายบวมไวภายใน 1 สัปดาห์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ตัดสินใจนานนะว่าจะรีวิวดีมั๊ย เพราะภาพฮามากกกกก
ผ่านไป 1 เดือน เอ๊ะ! เรามีเคล็ดลับดีดี ทำไมเราไม่บอกต่นะ?
เลยคิดว่ามาบอกต่อกันหน่อยดีกว่า

เคล็ดลับก็คือ ทานยาตามที่หมอให้มา [แต่เราก็กินแค่ 2 มื้อ จาก 4 มื้อ]
ประคบเย็น 3-4 วัน และ มาประคบร้อนต่อ
สุดท้ายเราทาบัวหิมะ ตัวนี้เราไปซื้อเองเลยจากที่ประเทศจีน
ซึ่งเราซื้อมาเยอะมากๆๆ เรามีเหลือเผื่อถ้าใครต้องการก็แอดแฟสมาได้นะค่ะ
http://facebook.com/BaiFeRn.AloNeR
บัวหิมะนี่จะช่วยลดบวมได้จริงๆ ดูจากระยะเวลา เราทาเพียง 3-4 วันเท่านั้น
วันแรกไม่กล้าทาเพราะกลัวมันจะเบี้ยว ในรูปเป็นกล่องที่ใช้จริงนะค่ะ มีรอยแกะด้วย

ปล.ใครอยากขาวก็แอดมาได้นะจ่ะ ไม่ใช่กลูต้าแบบทาน จึงปลอดภัยไม่มีผลกระทบค่ะ

เป็นสบูกลูค้าน้ำนมข้าวนะค่ะ [ในรูปคือเราเอง ใช้เองดีจึงบอกต่อค่ะ]
ก้อนละ 60 บาท พิเศษ!! 2 ก่อน เพียง 100 บาทค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 03:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizzo_aka เมื่อ 2012-5-25 03:21

สวัสดีค่ะ ตัดสินใจนานนะว่าจะรีวิวดีมั๊ย เพราะภาพฮามากกกกก
ผ่านไป 1 เดือน เอ๊ะ! เรามีเคล็ดลับดีดี ทำไมเราไม่บอกต่นะ?
เลยคิดว่ามาบอกต่อกันหน่อยดีกว่า

เคล็ดลับก็คือ ทานยาตามที่หมอให้มา [แต่เราก็กินแค่ 2 มื้อ จาก 4 มื้อ]
ประคบเย็น 3-4 วัน และ มาประคบร้อนต่อ
สุดท้ายเราทาบัวหิมะ ตัวนี้เราไปซื้อเองเลยจากที่ประเทศจีน
ซึ่งเราซื้อมาเยอะมากๆๆ เรามีเหลือเผื่อถ้าใครต้องการก็แอดแฟสมาได้นะค่ะ
http://facebook.com/BaiFeRn.AloNeR
บัวหิมะนี่จะช่วยลดบวมได้จริงๆ ดูจากระยะเวลา เราทาเพียง 3-4 วันเท่านั้น
วันแรกไม่กล้าทาเพราะกลัวมันจะเบี้ยว ในรูปเป็นกล่องที่ใช้จริงนะค่ะ มีรอยแกะด้วย

ปล.ใครอยากขาวก็แอดมาได้นะจ่ะ ไม่ใช่กลูต้าแบบทาน จึงปลอดภัยไม่มีผลกระทบค่ะ

เป็นสบูกลูค้าน้ำนมข้าวนะค่ะ [ในรูปคือเราเอง ใช้เองดีจึงบอกต่อค่ะ]
ก้อนละ 60 บาท พิเศษ!! 2 ก่อน เพียง 100 บาทค่ะ
เห็น จขกท. ไปโพสขายไว่ใน facebook เต็มไปหมดเลย ยังไงกันน่ี่ แปลกเกินไปมั้ย ที่บอกว่าซื้อมาหลายกระปุก นี่เพื่อขายรึอะไรกันแน่?!!?
เคล็ดลับคือ  1.ก่อนทำ 3 วัน ให้ทานยาลดบวม, แก้อักเสบ, แคปซูลใบบัวบก ล่วงหน้า 3 วันก่อนทำ หลังอาหาร 3 เวลา งดทานไวตามิน อาหารเสริม เหล้า สูบบุหรี่ เพราะอาจทำให้เลือดแข็งตัวช้า
               2.ต่อจากนั้นให้ทานยาของหมอให้หมด หลังทำใช้ผ้าแช่แข็งประคบ หน้าผากและแก้ม บ่อยๆ(ห้ามแตะที่จมูก) ประคบ 2 วัน  ใช้กระซับหน้ามันซับหน้า แล้วใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดหน้า ถ้าแผลเปียกให้ีส่องพัดลมจะได้แห้ง(หลังทำ 7 วัน ล้างหน้าได้ปกติ)
               3. ไม่ควรนอนกลางวัน ให้เดินบ่อยๆ ลดบวมได้ ให้นอนตรง ศรีษะตั้งสูง
               4. ควรทานเจ งดเหล้า ไข่ ของเผ็ด เค็ม ดอง เพราะอาจทำให้แผลนูน เป็นติ่ง คันและแดง ทำซัก 7 วัน เช่นข้าวต้ม ใส่ผัก, ผลไม้ เป็นต้น
               5. ที่สำคัญดื่มน้ำอุ่น(เกือบร้อน) ตลอดทั้งวัน งดของเย็น จะช่วยลดบวมได้เยอะจริงๆคะ  เคล็ดลับเหล่านี้หมอจะขี้เกียจบอก

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลในการเตรียมตัวค่ะ  โพสต์ 2012-5-25 11:57
ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2012-5-25 09:48
ลองทำดูนะคะ ถ้าได้ผล ช่วยบอกต่อด้วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 14:48:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย xminniex เมื่อ 2012-5-25 05:59
เห็น จขกท. ไปโพสขายไว่ใน facebook เต็มไปหมดเลย ยังไงกันน่ ...

ไม่แปลกหรอกค่ะที่ซื้อมาหลายกระปุก คิดดูสิค่ะไป ตปท. ทั้งทีใช่มั๊ย แล้วซื้อมาแค่กระปุกเดียว? ซึ่งบัวหิมะเนี่ยทางบ้านเราก็รู้อยู่ว่าสรรพคุณมันดีแค่ไหน มันไม่ใช่ยาวิเศษหรอกค่ะ แต่มันช่วยเวลาโดนน้ำร้อนลวก ผื่นคัน สิว กระ ฝ้าได้จริงๆ เคยไปครั้งที่แล้วแต่ม่ได้เข้าไปในรัฐบาลจีน ค่ะก็ตามนั้น เจอของปลอมค่ะ ซื้อมาเยอะมากเช่นกัน ซึ่งมันถูกกว่าที่ไปซื้อกับรัฐบาลจีนอยู่มาก พอลองเอามาทาที่โดนลวก เอ๊ะ ยังไง ไม่เย็นค่ะ แล้วแผลก็ไม่หาย และที่สำคัญ ครีมเป็นสีชมพู โดนของปลอมค่ะ ครั้งนี้ไปร้านรัฐบาลจีน ของแท้ชัวร์ 100% เพื่อนเราก็มาขอซื้อต่อกันเยอะ ไม่แปลกหรอกนะค่ะ ไม่ซื้อก็ไม่ได้ว่าอะไรนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อ่านแล้วเข้าใจว่า เคล็ดลับที่ว่านี้เน้นที่ครีมใช่ไหมค่ะ คิดดีจัง  โพสต์ 2012-5-25 19:09
คนในเว็ปดั้งโด่ง ไม่ได้โง่นะคะ เราเหน จขกท ขายใน facebook ตามเพจความสวยความงามนะเราเลยมาถาม แล้วราคาก็กระปุกละพันกว่าบาท รูปที่ จขกท ใช้เราเห็นแล้วจำได้เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย Amy1 เมื่อ 2012-5-25 06:56
เคล็ดลับคือ  1.ก่อนทำ 3 วัน ให้ทานยาลดบวม, แก้อักเสบ, แค ...

ยาลดบวมกับยาแก้อักเสบ ยี่ห้ออะไรคะ
ควรซื้อยาแก้อักเสบที่ป้องกันการติดเชื้อร่วมด้วยคะ(แคปซูลสีดำ-แดง) แต่บางคนอาจแพ้ยาแก้อักเสบบางตัว ให้ซื้อตัวที่ไม่แพ้ ให้บอกเภสัชว่าจะทำศัลยกรรมให้จัดยาอย่างดี ซัก 7 วัน ส่วนยาลดบวมนิยมใช้ยี่ห้อ Danzen และยังมียี่ห้ออื่นอีก ให้ถามเภสัชว่าตัวไหนดีที่สุด โดยให้ทานก่อนทำ 3 วัน  ควรซื้อยาแก้ปวดอย่างดีด้วยก็ดีคะ(เช่น Nurofen400 จะช่วยลดอาการปวดและอักเสบร่วมด้วย) หมอจะให้แต่พารา อาจช่วยลดอาการปวดได้น้อย บางคนจะไม่กินยาของหมอเลยเพราะคุณภาพต่ำ
ต้นฉบับโพสต์โดย Amy1 เมื่อ 2012-5-25 23:59
ควรซื้อยาแก้อักเสบที่ป้องกันการติดเชื้อร่วมด้วยคะ( ...

ขอบคุณนะคะจะไปซื้อเตรียมไว้บ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้