ดู: 7648|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ฉีดลดแก้ม สอบถามด่วนๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อน พอดีว่าเราไปฉีดเมโสแฟต ลดแก้มมา แต่พอเข้ามาอ่านกระทู้เพื่อนๆที่ไปฉีดมา รู้สึว่าจะฉีดไม่เหมือนกันค่ะ
คือที่อ่านมาของเพื่อนๆจะฉีดหลายเข็มหลายจุด ต่อ 1 ครั้ง และหมอก็นัดฉีดอีกอาทิตย์ละครั้งหรือสองอาทติย์ครั้ง

แต่ของเรา.........
หมอฉีดแก้มข้างละเข็ม รวม 2 เข็มค่ะ
และหมอนัดดูผลอีกที 1 เดือน ไม่ได้นัดให้มาฉีดซ้ำอะไรเลย
แต่หมอบอกว่าถ้า 1 เดือนไม่ลด ก็ค่อยมาเติม

ก็เลยสงสัยว่าทำไมหมอที่เราไปฉีด ถึงทำไม่เหมือนที่อื่นน้อ
แล้วถ้าฉีดเว้นระยะห่างเป็นเดือนแบบนี้มันจะเห็นผลมั้ยค่ะ ตอนนี้ฉีดมา 4 วันแล้วค่ะ
เคยฉีดมาเหมือนกันคะ ที่แก้ม 2 คาง แล้วที่คาง 2 จุด หมอไม่ได้นัดแต่บอกว่าการฉีดเมโสแฟตควรฉีด ห่างกันประมาณ 10 วัน /1 ครั้ง และควรฉีดประมาณ 3 ครั้งถึงจะเริ่มยุบอย่างชัดเจน
ไม่ทราบว่า จขกท ฉีดเจ็บไม๊คะ เราเจ็บไม่มากนะคะตอนฉีดแต่ตอนยาเข้าจะแสบ ให้บางคนบอกว่าจะเจ็บมากบางคลินิกจะทายาชาให้แต่ของเราแค่ประคบเย็นก่อนฉีด เท่านั้น คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 13:03:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Auuauuauu เมื่อ 2012-5-23 11:07
เคยฉีดมาเหมือนกันคะ ที่แก้ม 2 คาง แล้วที่คาง 2 จุด หมอ ...

จ้า หมอไม่ได้ทายาชานะค่ะแต่หมอผสมยาชากับตัวยาเลยค่ะ ตอนฉีดไม่เจ็บค่ะ แต่ฉีดปุ๊บบวมเลยค่ะเหมือนอมลูกปิงปองไว้เลย  แต่วันเดียวก็ยุบค่ะ วันที่ 2 และ 3 บวมเล็กน้อยแต่ไม่สังเกตก็ไม่รู้ค่ะ
ก่อนหน้าจะฉีดลดแก้ม ก็ฉีดโบท๊อกลดกรามมาก่อน ค่ะ
คุณ Auuauuauu ฉีดลดแก้มมากี่ครั้งแล้วค่ะ แล้วลดไหมเอ่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย pear_deaw เมื่อ 2012-5-23 13:03
จ้า หมอไม่ได้ทายาชานะค่ะแต่หมอผสมยาชากับตัวยาเลยค ...

ตอนอู๋ไปฉีด รู้สึกแสบและเจ็บ  และ ตอนไปฉีดก็โบทอกคะพอดีตอนแรกตั้งใจจะไปโบแต่คุณหมอแนะนำว่าต้องเมโสแฟตด้วยเพราะว่าเราเป็นคนแก้มเยอะมากกกก และคางก็เป็นสองชั้น เลยจัดไปพร้อมกันเลย เพิ่งฉีดครั้งเดียวคะ แต่ไม่รู้สึกลงเลยนะ เลยอยากจะหาที่ฉีดใหม่อีกครั้งว่าจะลงหรือเปล่้าคะ
แล้วเห็นในรูปของตัวเอง ลงเยอะมากอย่างเห็นได้ชัด ดีมากเลยคะ เคยเห็นหลายคนว่าบางทีก็ผสมยาชาให้แต่ของเราไม่มีนะ เอาน้ำแข็งประคบจนชาๆ ก็ฉีดเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Auuauuauu เมื่อ 2012-5-23 13:35
ต้นฉบับโพสต์โดย Auuauuauu เมื่อ 2012-5-23 13:29
ตอนอู๋ไปฉีด รู้สึกแสบและเจ็บ  และ ตอนไปฉีดก็โบทอกคะ ...

ขอเพิ่มนะคะ ตะเองฉีดที่ใหนเหรอคะ  เราอยู่ ตจว.ไม่ทราบพิกัด) รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ สนใจอยากลองไปฉีดดูนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 14:27:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Auuauuauu เมื่อ 2012-5-23 13:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Auuauuauu เมื่อ 2012-5-23 13:35

อยู่สงขลาค่ะ ฉีดที่คลิกนิคหมอปริญญาค่ะ รองศาสตราจารย์ น.พ.ปริญญา สุนทราภรณ์ชัย หมอเนี่ยใจค่ะ เป็นกันเองมาก อะไรที่มากไปแกก็จะไม่ทำให้ค่ะ

เด๋วกะว่าตอนเย็นจะลองโทรไปถามดูว่าจะไปฉีด mesofat เพิ่มอีกได้มั้ยแบบไม่ต้องรอครบเดือน เห่อๆ ไม่รู้หมอจะว่ายังไง
เด๋วรอให้ครบ 2 week แล้วไปฉีดซ้ำอีกครั้ง เปียฉีดมาครั้งละ 2000.-ค่ะ

แต่โบท๊อกฉีดที่คลีนิคหมอนราค่ะ 7500 ราคาถูกกว่าคลีนิคหมอปริญญาและลดเร็วกว่าด้วยค่ะ คลีนิคหมอปริญญา โบท๊อกลดกราม 10000.-ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pear_deaw เมื่อ 2012-5-23 14:27
อยู่สงขลาค่ะ ฉีดที่คลิกนิคหมอปริญญาค่ะ รองศาสตราจา ...

อ๋อ ก็ว่าจะฉีดเมโสแฟตที่บ้านเหมือนกันคะ ส่วนโบทอกเราไปฉีดที่กรุงเทพ ดีอยู่คะแต่หน้าเราใหญ่บานมากเลยยังไม่ค่อยลงเลยอีกอย่างเพิ่งฉีดได้แค่ประมาณ 15 วันเอง
อยากรู้ว่า คลีนิกไหนมีฉีดเมโสแก้มอีก  เพราะตัวเองทำที่หมอจรัสพล มา 1คอร์ส ก้อ6 ครั้ง มันก้อลดนะคะ แต่อยากรู้ว่าที่ไหนแจ๋วกว่านี้  ที่หมอจรัสพลใช้ mesoline เห้นว่า 1 cc. ต่อครั้ง    จากที่ไปทำมา 1 คอร์ส ก้อรู้สึกว่าต้องทำอีกเพื่อให้ ลดเรียวกว่านี้    เลยมาถามเผื่อมีผู้รู้
อยากรู้ว่า คลีนิกไหนมีฉีดเมโสแก้มอีก  เพราะตัวเองทำที่หมอจรัสพล มา 1คอร์ส ก้อ6 ครั้ง มันก้อลดนะคะ แต่อยากรู้ว่าที่ไหนแจ๋วกว่านี้  ที่หมอจรัสพลใช้ mesoline เห้นว่า 1 cc. ต่อครั้ง    จากที่ไปทำมา 1 คอร์ส ก้อรู้สึกว่าต้องทำอีกเพื่อให้ ลดเรียวกว่านี้    เลยมาถามเผื่อมีผู้รู้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimjeab เมื่อ 2012-5-24 14:43
อยากรู้ว่า คลีนิกไหนมีฉีดเมโสแก้มอีก  เพราะตัวเองทำ ...

น้องคะ พี่อยากให้น้องเข้าไปอ่านกระทู้"คนเดียวกันนะครับ" แล้วจะได้รับข้อคิดเห็นเกี่ยกับเมโส ชนิดและยี่ห้อ เพิ่มขึ้น ลองดูนะคะ
ออ  อ่านแล้วค่ะ ติดตาม มาก่อนหน้านี้  ที่ไปทำ มา 1 คอร์ส เพราะกระทู้นั้นด้วย  แต่ ยากับ คลินิกที่ เค้าไม่ได้บอกไว้ค่ะ อยากได้ ผลแบบเค้าเหมือนกัน เห็นชัด แล้วก้อเร็วด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้