ดู: 5462|ตอบกลับ: 15

สำราจซิลิโคนเหลว ภาค 2 ตอนที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
สำราจซิลิโคนเหลว ภาค 2 ตอนที่ 2

หลังจากที่เราทั้งสองคนที่ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน หอบความรู้ที่ได้จากที่นี่ ออกมาจากณพลักษณ์ ก็เครียด อยากอ๊วก กับหลายๆข้อมูล เราทำบาปกรรมอะไรไว้ว่ะ ไอ้คนที่มันฉีดให้เรา ยังเป็นคนอยู่รึปล่าว หยก AC และ นิตยา เมืองทอง และชาลี ( คนนี้มะเร็งตายอย่างอนาถ ) อยากเเช่งพวกมันมาก ฆ่าคนทั้งเป็น เพียวเพราะเงินเล็กน้อยเหรอ นรกมาเกิดแท้ๆ

เราก็ ชวนคนที่มีชะตากรรมเดียวกัน ที่เจอกันวันนี้ ไปหาหมอประดิษฐ์ ถามไปถามมา อ้าว น้องคนนี้ เคยโทรมาถามเรื่อง ซิลิโคนเหลวที่คางกับเรา โชคชะตาแท้ๆ สาเหตุที่ชวนไปหาหมอประดิษฐ์ เพราะ เราไม่สบายใจกับข้อมูลที่เพิ่งได้มา ภาพการบรรยายติดในหัว ที่สำคัญ
เราคิดว่าหมอคนไหนที่กล้าผ่าหน้าพี่ดาวมยุรี ให้กลับมา เกือบสมบูรณ์ได้ เเค่ 60% ก็ถือว่า สุดยอดเเล้ว เมื่อปีที่เเล้ว เราขอเม้าท์ พี่ดาวเป็นวิทยาทาน หน้าพี่ดาวเป็นก้อนใหญ่ขนาดกำปั้น แปะไว่ที่คาง ถึงแก้ม เคลื่อนตามปากที่ขยับ ในทีวีดูดี แต่ หน้าจริง หลังมือ เพราะอย่างที่รู้พี่ดาว ฉีดมาหนักมาก ทั้งรักษา ฉีดสลายมาเยอะ ไหนจะเจาะกระบอกไม้ไผ่มาอีก หน้าเมื่อปีที่เเล้วของพี่ดาว ที่เราเห็น หมอทุกคนส่ายหน้าหมด มีแต่หมอบอกว่า อย่าไปยุ่งกับมัน ปล่อยไว้ ยกเว้นหมอประดิษฐ์
เราทั้งสองก็ไปนั่งรอหมอประดิษฐ์ อยู่นาน เพราะ หมอผ่าอยู่ ระหว่างนั้นก็คุยกับน้องคนนี้ มองเห็นถึงปัญหา ไอ้ก้อนที่เคลื่อนที่อยู่บนใบหน้า มองด้านข้าง ชัดเจนมาก
เเล้วพอหมอประดิษฐ์ ลงมา ก็คุย ถามหมอ ว่าหน้าน้องเขาจะเเก้ยังไง หมอบอกว่า หน้าน้องเขา ชิวมา ถ้าเทียบกับหน้าพี่ดาว
วิธีการหมอประดิษฐ์ คือ ผ่าเปิด แผล 2ซม. เเต่เราเทียบ 2 ข้อนิ้วมือ หรืออาจยาวกว่านั้น ไม่ใช่ไม่บรรทัด ใช้เครื่องมือเซาะเข้าไป ในเนื้อ ใช้ความร้อน ทำละลายออก มา แน่นอน รวมถึงเนื้อเยื่อของเราด้วย เพราเจ้าซิลิโคนเหลวมันเกาะไปทั่ว กระจาย ปนไปหมด
เนื้อเยื่อของเราอาจเกิดการพองตัว เหมือนโดนไฟ หรือ น้ำร้อนลวก การผ่าโดนเส้นประสาท อาจมีบ้าง ถ้าโดน จะรู้สึกชาหลังผ่า เกือบ 2 เดือน แต่หมอบอกมันก็จะหาย พังผืด มีเกาะ แต่อาจไม่เยอะ เท่าที่มันเกาะขยายบนเนื้อเยื่อเรา หน้าพี่ดาวก็มีผังผืดเกาะ ก่อนทำอย่างใหญ่ หลังทำ เล็กน้อย พูดง่ายๆ พี่ดาวบอกปลื้มมากมาย แต่ต้องอดทนอย่างแรงมากๆ และต้องศรัทธาในตัวหมอ
ล้างแผล ต้องมาทำวันเว้นวัน จะมีการรีดน้ำใสๆ ออกจากใบหน้า และ หลังผ่า ส่วนใหญ่ติดเชื้อเป็นหนอง หน้าพี่ดาวเป็นหนองอยู่ 2 วัน
เจ๊พี่ดาวเล่าให้ฟังเอง พี่ดาวมยุรี ศรัทธาหมอคนนี้ มาก แกบอกเราว่า ความรู้สึกดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ห้ามถามต่อ
พี่ดาวกลายเป็นพรีเซ็นเตอร์ เดี๋ยวก็ไปออกรายการทีวี พูดถึงเทคนิคหมอประดิษฐ์ เร็วนี้ เหล่าประชาชนจะได้เห็น ของจริง เตรียม ติดตามกันเลย เร็วๆนี้ พี่ดาว co กับพี่ริว จิต สัมผัส อยู่ เลยต้องออกงานภายใต้ ธุรกิจที่ตกลงกันไว้ อันนี้ไม่ยุ่ง

ข้อเสีย คือ รอยแผลตะขาบที่ใหญ่มาก ผิวเป็นคลื่นๆ ถ้าแก้มจะเป็น บุ๋มๆ เหมือนเจาะสิว เป็นบุ๋มๆ มีผังผืดบ้าง รอยเย็บไม่สวย บางทีอาจไม่เรียบ มีเว้าเเหว่ง เเต่ก็เหมือนบางคนที่ไปผ่ามา จากที่อื่น ราคาที่นี่ ขั้นต่ำ 3หมื่น ขึ้นไป

สุดท้ายนี้ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ จากการเพียรพยายามหาข้อมูล เพื่อเป็นกำลังใจ วิทยาทาน ให้เเก่
คนที่ประสบชะตากรรมเดียวกับข้าพเจ้า
ที่มา ปรึกษาข้าพเจ้า ที่ข้าพเจ้าช่วยให้พวกเขาสบายใจ คำขอบคุณที่ได้มา ขอให้แปลงสิ่งเหล่านี้ เป็นบุญกุศลให้เเก่ ข้าพเจ้า
ให้เป็นฐานบุญใหม่ที่ดีแก่ข้าพเจ้า ยกแก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ ละ ลด เลิก อย่าจองเวรกับข้าพเจ้าต่อไป
ขอให้ข้าพเจ้าเจอแต่คนทีดี มาช่วยเหลือข้าพเจ้า เเล้วก็ส่งมอบความช่วยเหลือ เท่าที่ความสามารถของข้าพเจ้าทำได้
ได้ช่วยผู้อื่นต่อไป ให้ข้าพเจ้า และผู้ตกทุกข์ได้พ้นทุกข์ ให้ข้าพเจ้า และผู้ตกทุกข์ กลับมาเจอความสุข สิ่งที่ดี แทนที่ด้วยเทอญ

M_pleasehelp@yahoo.com

โพสต์ 2012-5-23 10:10:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้ว จขกท. ตอนนี้เป็นยัีงไงบ้างคะ ได้ตัดสินใจว่าจะแก้กับหมอคนไหนแล้วรึยัง ยังรอติดตามอยู่ตลอดนะคะ ขอให้ความดีนี้ทำให้คุณ จขกท.หายจากทุกข์นี้โดยเร็วค่ะ เอาใจช่วยค่ะ
โพสต์ 2012-5-25 00:52:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอประดิษ นามสกุลอะไรครับ คลีนิคอยู่ที่ไหนครับ
โพสต์ 2012-5-28 17:34:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆค่ะที่มาบอกกัน เราก็เผชิญกับซิลิโคนเหลวอยู่ เจ็บปวดมากเสียงานเสียการ เราเคยไปฉีดสลายกับหมอประดิษมา แกก็แนะนำให้ผ่า แล้วแกก็คิดราคาไม่แพงด้วย น่าสนใจค่ะ แต่แอบติดใจตรงแกมือหนักไปหน่อยเลยคิดหนัก ตอนนี้ก็ไปปรึกษาหมอปัญญา มีพี่แนะนำ แต่ราคาก็แพงมาก กำลังลังเลอยู่ค่ะ กลัวผิวเป็นคลื่นมากๆ
โพสต์ 2012-6-1 19:37:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอประดิษฐ์น่าสนใจค่ะ ราคาก็okนะคะ อยากเอาออกมากค่ะ จะรอดู หจก นะคะ สู้ๆ
โพสต์ 2012-6-24 00:57:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงตอนนี้ จขกท.  เป็นยังไงบ้างคะ ได้เข้าไปรักษากะหมอประดิษฐ์ ด้วยหรือเปล่า เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2012-8-15 04:45:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้ดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดนะค่ะ เห็นใจมากจริงๆ ดูจากเคสรีวิวแล้ว น่าสงสารมากๆ อนาคตหวังว่าจะม่ีหมอค้นพบสารสลายตัวนี้ได้ซักที
โพสต์ 2012-8-15 05:18:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดใต้ตากับคางมากับ นิตยา แจ้งวัฒน และแม่กาน ลาดพร้าว สิบกว่าปีละมีปัญหามากกกกกกกโดยเฉพาะใต้ตาวันดีคืนดีบวมตุ่ยแดงปวดจนไปทำงานทำการไม่ได้ ใต้ตาห้อยๆหย่อนๆดูชราภาพมากสังเวชตัวเอง.....หมอไหนจะช่วยได้หนอ.....ส้ม at10 ทำกับหมอท่านไหนใครรู้บ้างคะ
โพสต์ 2013-4-2 23:34:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-15 05:18
ฉีดใต้ตากับคางมากับ นิตยา แจ้งวัฒน และแม่กาน ลาดพร้า ...

โดนมาเหมือนกันค่ะ มีปัญหาใต้ตาค่ะ..แก้มาหรือยังค่ะช่วยแนะนำหมอให้เราด้วยน่ะค่ 0920672458ทุกใจมาก
โพสต์ 2013-4-3 12:18:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ควร เมื่อ 2013-4-2 23:34
โดนมาเหมือนกันค่ะ มีปัญหาใต้ตาค่ะ..แก้มาหรือยังค่ะ ...

สวัสดีค่ะคุณ ควร พลอยพยายามโทรหาคุณแต่ไม่มีใครรับ
คือจะบอกว่าพลอยผ่าก้อนซีลีใต้ตาออกแล้วค่ะ กับอาจารย์หมอศิริพรชัย ตอนนี้สี่เดือนละค่ะ โอเคมากซี่ลี่ออกหมด แผลก็แทบมองไม่เห็นละ ต้องขอขอบคุณคุณส้มตี10 ที่ช่วยแนะนำคุณหมอให้ ไงติดต่อพลอยทางFacebookนะคะ
http://www.facebook.com/friends/requests/#!/ploy.wanwanathon
โพสต์ 2013-4-3 12:27:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mnmbeauty เมื่อ 2013-4-3 12:18
สวัสดีค่ะคุณ ควร พลอยพยายามโทรหาคุณแต่ไม่มีใครรับ
...

ขอบคุนมากๆเลยค่ะคุนพลอยเดี๋ยวจะไปปรึกษาหมอสิริพรชัยค่ะของคุนพลอยก่อนแก้อักเสบไหมค่ะ
โพสต์ 2013-4-3 12:27:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mnmbeauty เมื่อ 2013-4-3 12:18
...

ขอบคุนมากๆเลยค่ะคุนพลอยเดี๋ยวจะไปปรึกษาหมอสิริพรชัยค่ะของคุนพลอยก่อนแก้อักเสบไหมค่ะ
โพสต์ 2013-4-3 12:27:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...

โพสต์ 2013-4-3 12:27:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...

โพสต์ 2013-4-3 12:53:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้หายไวไวนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้