ดู: 3497|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากบาง มีปัญหาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชาว Dungdong ทุกๆ ท่านนะคะ

คือไปกรีดปากบางมาค่ะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว (ครบวันที่ 27-11-2009) แต่มีอาการแปลกมากค่ะ

พอจะสรุปได้ดังนี้ค่ะ

-ปากด้านในไม่ยอมม้วนเข้า (เยอะมาก) จนทำให้เหมือนไม่ได้ไปกรีดปากหรือศัลยกรรมปากบางมาเลยค่ะ

-อาการบวมตอนนี้ยังไม่หายเลยค่ะ ตอนเช้าตื่นขึ้นมาจะบวมมาก และจะเจ็บตรงรอยเย็บค่ะ

-ปากที่ไม่ยอมม้วนเข้าใน จะเป็นรอยแบ่งระหว่างปากในกับปากด้านนอกชัดเจน จนน้องสาวถามว่าไปทำปากสองชั้นมาเหรอ!!!

-รู้สึกเจ็บทุกครั้งที่ยิ้มค่ะ แล้วบอกหมอให้เย็บมุมปาก หมอก็เย็บให้ แต่มันบวม จนไม่ได้เป็นมุมปากเลยค่ะ

-ถ้ามันไม่ม้วนเข้า ตอนนี้จะเป็นปัญหามากๆ ค่ะ เพราะปากด้านในเวลาโดนอากาศหนาวก็จะลอกแตก และโดนน้ำก็จะลอกเหมือนกันค่ะ เลยกลายเป็นว่าเจ็บตัวทุกวันค่ะ อีกอย่างมันเป็นปากสองชั้นจริงๆ เพราะเห็นชั้นระหว่างปากด้านนอกกับปากด้านในเป็นรอยขีดชัดเจน (ปากด้านในสีจะชมพูมากกว่าปากด้านนอกค่ะ)

เลยถามพี่ๆ ว่า ควรจะไปพบหมอท่านที่ศัลยกรรมดีหรือเปล่าคะ หรือว่ามันเป็นอาการปกติของการทำศัลยกรรมปากบางคะ ...แต่อ่านรีวิวแล้วไม่น่าจะใช่ค่ะ เพราะของคนอื่น 3 สัปดาห์ก็เข้าที่แล้วอ่ะค่ะ ตอนนี้เลยกลุ้มใจมากๆ ค่ะ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากๆ นะคะที่มาชี้ทางกระจ่างให้อ่ะจ้า ขอบคุณค่ะ
เป็นกำลังใจให้คร้า...

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ลองเอารูปมาลงดูสิค่ะอย่าอายจะได้ให้พี่ๆที่นี้เค้าดูด้วยพี่ที่นี้ดีนะตอบและช่วยแนะนำได้ ลองดู สู้ๆๆ
ทำกับหมอท่านไหนครับ
หวัดดีค่ะ...

ไปทำมาเหมือนกัน  วันที่  19/10/52 อาการเป็นเหมือนกันเรยยยยกลัวไม่ยุบอ่ะ  แผลยังเป็นแข็งๆอยู่เรยอ่ะ

แผลที่เย็บก้อเจ็บเหมือนกัน  ยิ้มมากๆก้อม่ะได้นะ...ทำทั้งบน-ล่าง  ไม่ค่อยอยากพูดเลยอยากหุบปากตลอด  

หรือว่าต้องใช้เวลาหง่ะ  กี่เดือนถึงจาปกติอ่ะ  แต่ไม่มีคนทักเลยนะโชคดีจัง  เหอๆๆหรือป่าวไม่รู้  พอดีช่วงนี้ลมลง

ปากก้อยิ่งแห้งหมั่นทาลิปมันเอาอ่ะนะ...หวังว่าจะยุบเข้าในและหายเป็นปกติ  งึมๆๆ

รอฟังท่านอื่นๆที่ทำมานานแล้วช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ???กุ้มหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆแงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(เหมือนเป็นกรรมหรือป่าวนะ   ต้องมาทำศัลยกรรมให้เจ็บตัวบาปกรรมตามทันในชาตินี้  ปากไม่ดีเลยโดนเย็บปาก  แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคิดมากขนาดนั้นเรยยยยยยยยยยยยยยยฮืออออออออออออๆๆๆๆ)
เห็นของคุณ  good_day  ทำสวยมากๆเรย  ได้รูปยุบเร็วด้วยเน๊อะ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1

คงจะแก้ไม่ได้แล้วใช่ป่ะ
ตอนนี้ 2เดือนแล้ว ก็ ม้วนเข้าไปเกือบจะหมดแล้วละค่ะ

หมอบอกเต็มที่ 3เดือน

ช่วงเดือนแรกอาการก็เป็นแบบเจ้าของกระทุ้  ตอนนี้ยิ้มกว้างๆยังเจ็บอยุ่นิดนึง
สงสัยพี่เป็นคนผิดปกติแหงๆเรย พี่ทำวันที่ 6 ตุลา ที่ผ่านมา ตอนนี้ปกติมากกกกกกกก จริงๆคือมันปกติมานานละด้วยตั้งแต่ครบ 2 อาทิตย์ละอ่ะ
ลี่ก็ปกติละเจ๊ แต่เวลา เอากระจก ส่องจาก ต่ำๆ มันเหงอยุ่นิดอะเจ๊ -*-

ถ้ามองตรงๆ หรือด้า่นข้าง ไม่มีปัญหา สวยเลิศ..
แล้วปกติใครมันส่องต่ๆกันหละนั่น พี่ยังไม่เคยลองแฮะ แต่อาการที่เค้าบอก พี่ไม่เปนนะ ลี่เปนป่ะอ่ะ
ทำกับหมอคนไหนมาหรอค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้หายไว้ๆๆ ใจจจริงก็คิจะไปทำปากบางต่อนะค่ะเนียไม่ก็ดัดฟันงะค่ะ
แวะมาดูหน่อยนะค่ะ..นี้หมอบุญทินค่ะ  ได้ 5 อาทิตย์จ้ะ
http://www.dungdong.com/viewthre ... p;extra=&page=1
แล้วปกติใครมันส่องต่ๆกันหละนั่น พี่ยังไม่เคยลองแฮะ แต่อาการที่เค้าบอก พี่ไม่เปนนะ ลี่เปนป่ะอ่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-12-1 22:15

ไม่ค่ะสวยเลิศ  คิคิ
หายไวๆ นะคะ อยากเห็นรูปอ่า ><

โณสก็กำลังคิดจะไปทำปากเหมือนกันเลย

กำลังหาข้อมูลอ่ะคะ
เริ่มหวั่นๆแล้วสิ 555

จองคิวทำปากหมอเฉลิมไว้ปลายมีนา

จขกท. ทำกะคุณหมอท่านไหนหรอครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 15:54:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ พอดีวันจะว่างถึงประมาณวันที่ 10 Dec เลยคิดว่าจะให้หมอดูสักหน่อยค่ะ

ความจริงจะเอารูปลง....แต่เดี๋ยวขอไปให้หมอดูก่อนนะคะ

เพราะเกรงว่าจะอุปทานไปเองหรือเปล่า (แต่ทุกคนทัก เมื่อวานน้องอยู่ประมาณ ป.3 ก็ทักอ่ะค่ะ ว่าทำไมปากเป็นเส้นๆ เลยเซ็งจิตเลยอ่ะค่ะ)

ปากพี่เดย์ออกมาสวยค่ะ ม้วนเข้าเร็วด้วย ตอนแรกมุกคิดว่าคงจะเหมือนของพี่เดย์ อีกสักพักก็หาย แต่ไปๆ มาๆ พี่เดย์หายแล้ว แต่มุกยังระบมอยู่เลยค่ะ

แล้วอีกอย่างของมุกน่าจะแก้ได้อ่ะค่ะ เพราะตอนนี้มันไม่ม้วนเข้า แล้วเหมือนปากมันหนากว่าเดิม เยอะมาก เลยจะแว๊บไปปรึกษาหมอท่านเดียวกับพี่เดย์อ่ะค่ะ ไม่รู้ผลออกมายังไง แต่ก็ต้องให้หาย แล้วไม่น่าเกลียดแบบนี้อ่ะจ้า
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ  สีปากมันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด  ปากบนไม่เท่าไร  แต่ปากล่างเห็นเป็นสองชั้น เวลายิ้มก้อยังตึงๆ อยู่  ยิ่งยิ้มยิ่งเห็นชัด  และปากล่างมันก้อยังหนาๆ อยู่เลย  เซงเลย  เห็นคนอื่นทำออกมาสวยๆ  คิดว่าแค่เดือนเดียวจะหายไม่น่ามีปัญหาอะไร  
ขอให้หายไวไวนะคะ  เราก้ออยากทำบ้าง แต่อ่านแล้วก้อหวั่น ๆ นะคะเนี้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้