ดู: 1708|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] โบท็อก หรือ ซิลิโคลน กันแน่

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ที่ผ่านมาน่ะค่ะ .... ย้อนกลับไปเมื่อ ประมาณ 2 ปี ที่ผ่านมา ช่วงเดือน สิงหาคม 25553

เคยไปลองฉีดหน้าผาก ฉีดคาง ฉีดจมูก และ และฉีดที่แก้ม ที่คลีนิก ชื่อว่า LOVE MOM  ไปทางคลีนิคสวยงาม อ่ะค่ะ

ตอนนั้น เพื่อนคนหนึ่งพาไป กลังจากนั้นก็ไม่เคยไปฉีดอีกเรย ผ่านมา 2 ปีแร้ว แต่ที่กังวลก็คือ กลัวหน้าจะย้อย เพราะไม่รู้ว่า

คลีนิคนี้ใช้ซิลิโคลนเหลวหรือโบท็อก มาฉีดให้เรากันแน่ อยากรู้ว่ามีเพื่อนๆคนไหนพอรู้ที่ตรวจเช็คได้มั่งค่ะว่า สารที่เขาฉีดเข้าไปนั้น

จะ สลายหมดไปรึยัง เพราะ อยากจะเสริมจมูกเป็นแบบแท่งแร้วอ่ะค่ะ

เหมือนกันเลย แต่เราเขาบอกคอลลาเจนฉีดขมับ,แก้ม,คาง 7ปีแล้ว กลัวมากเหมือนกัน ขอข้อมมูลด้วยคนนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 12:42:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ Paneenunt  ก็เคยไปที่คลีนิค Love Mom เหมือนกันหรอค่ะ  

แร้วได้ไปฉีดซ้ำเปล่าค่ะ ของเราไปฉีดมาแค่ ครั้งเดียว ยังอยากจะหาคลีนิกที่เขาสามารถตรวจว่ายังมีสารที่ฉีดหลงเหลืออยู่รึเปล่า ตอนนี้กังวลมากๆเรยค่ะ
ไม่ใช้ค่ะฉีดข้างนอกค่ะประมาณหมอกระเป๋าหิ้วกังวลมากมายแต่เท่าทีมีความรู้ตอนนี้คือถ้าไม่มีอารัยก็อย่าไปยุ่งกับมันแต่คุณจขกทมีอาการหรือยังค่ะเคยถามหมอค่ะว่าจะรู้ได้งัยว่าฉีดอารัยหมอบอกเลยดูยากประเภทต้องผ่าเลยมั้งค่ะแต่ที่แก้มนะหมอไม่อยากทำให้เลยที่จมูกง่ายค่ะขูดออกแล้วใส่แท่งถ้าคุณจขกทกังวลลองไปปรึกษาหมอก่อนก็ดีค่ะแต่นันยังไม่แน่จัยว่าโดนอะไรเหมือนกันตอนนี้ที่ขมับตอบลงนิดหน่อยแต่ที่แก้มใต้โหนกแก้มขวามีก้อนอยู่แข็งแต่ไม่ไหลไม่ย้อยนันก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรกลัวค่ะแต่ยังไม่กล้าไปยุ่งกับมันค่ะ
ไม่ใช้ค่ะฉีดข้างนอกค่ะประมาณหมอกระเป๋าหิ้วกังวลมากมายแต่เท่าทีมีความรู้ตอนนี้คือถ้าไม่มีอารัยก็อย่าไปยุ่งกับมันแต่คุณจขกทมีอาการหรือยังค่ะเคยถามหมอค่ะว่าจะรู้ได้งัยว่าฉีดอารัยหมอบอกเลยดูยากประเภทต้องผ่าเลยมั้งค่ะแต่ที่แก้มนะหมอไม่อยากทำให้เลยที่จมูกง่ายค่ะขูดออกแล้วใส่แท่งถ้าคุณจขกทกังวลลองไปปรึกษาหมอก่อนก็ดีค่ะแต่นันยังไม่แน่จัยว่าโดนอะไรเหมือนกันตอนนี้ที่ขมับตอบลงนิดหน่อยแต่ที่แก้มใต้โหนกแก้มขวามีก้อนอยู่แข็งแต่ไม่ไหลไม่ย้อยนันก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรกลัวค่ะแต่ยังไม่กล้าไปยุ่งกับมันค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 13:16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรเรยอ่ะค่ะ ดูไม่ออก แต่เคยมีคนทักว่า ไปทำอะไรมาเหมือนแก้มเยอะขึ้น อยากจะเป็นเพราะน้ำหนักช่วงนี้ขึ้นด้วยอ่ะค่ะ คือความจริงแร้วอยากจะทำให้หน้าเล็กลง แล้วจะมีผลกระทบกับหน้าเรามั๊ย เพราะเราไม่แน่ใจว่าสารที่ทางคลีนิก Love Mom ฉีดให้เป็นสารอะไรแร้วยังอยู่ในหน้าเรามั๊ย  

ขอบคุณ คุณนัน มากน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้