ดู: 10175|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะทำยังไงกับแผลคีย์ลอยด์ตรงหัวไหล่

[คัดลอกลิงก์]
มันอยู่กับต่าต๊ามานานแล้วอ่ะ บางทีก้อชินแล้ว บางทีก้อไม่อยากมีเอามาก ๆ

รักษายังไงดี ผู้รู้แนะนำทีค่ะ เคยไปฉีดแล้ว แต่เจ็บพอควร อีกพักก้อเริ่มเหมือนเดิม

อยากตัดออกไปเลยได้มั้ย ที่ไหนมีให้ตัดบ้างคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ค่อยไปฉีดสเตรอยมาเหมือนกัน แผลยังอยู่แต่แค่เล็กลง
ก้อไม่ได้มีไรดีขึ้น ใส่แขนกุดเกาะอกนี่ ไร้ซึ่งความมั่นใจเลยค่ะ
เหงคลีนิคบางที่มีรักษาแผลเป็นคีลอยนะคะ เหงบอกว่าฉีดสเตรอยคู่กับยิงเลเซอร์อะไรประมาณนี้ไม่รุจิงป่าว
กี้ก้อกำลังหาที่รักษาอยู่ค่ะ คราวนี้เอาจิงล่ะ ก่ะจะให้มันหายหรือรอยน้อยลง ต่าต๊า ได้ที่รักษาอย่าืลืมบอกกันนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-1 18:42:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอามรูปมาให้ดูถึงความใหญ่ของแผลคร่ะ

ยย.jpg (140.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

เหงมะชัดเลยค่ะ แต่ของเราหัวไหล่จิงๆๆ เลยง่า
แต่คนเล็กก่าต่าต๊านิดหน่อย แต่ก้อแอบไม่มั่นใจ
ของต่าต๊าเกิดคีลอยจากไรหรอ ของเราเกิดจาก
ฉีดวัคซีนตอนเด็ก ๆๆ แล้วมันก้อใหญ่ๆๆๆ มาเรื่อยๆๆ
กลุ้ม ..
เป็นเหมือนกันจ้า
ตอนนี้ไปให้หมอฉีดยาให้ ที่โรงพยาบาลเลิดสิน
แต่ใช้ระยะเวลาให้ หมอนัด เดือนนึงครั้งนึง....
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-13 02:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เท่าไหร่อ่ะคะ

ขอทราบรายละเอียดหน่อยได้มั้ยอ่า
เราก็เป็นเหมือนกัน  เคยไปหาหมอเค้าก้บอกว่าถ้าตัดออกอย่างเดียวมันยิ่งหลามใหญ่กว่าเดิม

ห้ามตัดเด็ดขาด แต่ถ้าจะฉีดและยิงเลเซอร์ซ้ำอันนี้เรายังไม่เคยทำค่ะ

แต่เราเองก็ไปฉีดมา 3 รอบแล้วเว้นห่างกัน 2-3ปี   มันต้องคอยฉีดอยู่เรื่อยๆ  แต่ฉีดเรื่อยๆมันจะเล็กลงนะคะ

อย่ารอให้มันใหญ่มากแล้วไปฉีดค่ะ  มันต้องฉีดเยอะแล้วจะเจ็บค่ะ

แต่ฉีดครั้งแรกจะเจ็บสุดฉีดครั้งต่อๆไปก็เฉยๆแล้วค่ะ
เราก็เป็นที่ไหล่เหมือนกัน เราไปปรึกษาที่คลีนิคราชเทวีหาดใหญ่ เราอยู่หาดใหญ่จ๊ะ หมอบอกมีวิธีรักษาให้หายขาดโดยการตัดด้วยเลเซอร์ แล้วก็จะมียาอีกตัวใช้ควบคู่กันไปป้องกันกลับมาเป็นอีก แต่ต้องไปล้างแผลทุกวันเป็นเวลาหนึ่งเดือน แผลก้อจะตกสะเก็ดแล้วผิวก้อจะเป็นสีขาว เหมือนเวลาเราไปฉีดแล้วฝ่อจะเป็นสีแบบเดียวกัน แต่แบบนี้ไม่ฝ่อจะเรียบแต่เป็นสีขาวถ้าเวลาผ่านไปนานๆสีอาจจะกลืนกับสีผิวก็เป็นได้ ค่ารักษาก็ขึ้นกับขนาด ของเราไม่ใหญ่มากคุณหมอคิดสี่พัน ค่าล้างวันละสองร้อยก็คูนสามสิบวัน คุณหมอมีรูปให้ดูค่ะและการเปลื่ยนแปลงเมื่อเวลาผ่านไป แต่เรายังไม่ได้ทำติดตรงต้องไปล้างแผลทุกวันขอมาล้างเองก็ไม่ได้เค้าจะมีที่ติดป้องกันห้ามโดนน้ำหนึ่งเดือน ลองไปสอบถามคลีราชเทวีที่ กทม.ดูนะค่ะน่าจะมีที่นี่ก็เพิ่งมีเข้ามาไม่นานค่ะ
ไหนๆ บอกว่า เอาไว้เป็นจุดเด่นงายย คิคิ

แซวเล่นน๊า

เห็นมีกระทู้นึงง่ะ เด๋วหามาแปะให้นะ
มาแล้ว ลองดูลิงค์ ข้างล่างนะคนสวย

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
โหย คิดว่าอยากเลเซอ เหมือนกัน แพงอะ สู้ไม่ไหว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-29 13:55:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบจัยค๊าบบบ   ทุกคน

ตอนนี้กระลังสนใจวิฃะที่ซีจัง

เอากระทู้มาแปะให้อ่า

ปล  ว่าแต่รูปที่เอามาโพสผอมน่าเกียดมากกกกกกกก

เง้อออ
หาแผ่นยาแปะลดคีลอยด์มาปิดคับ จะช่วยได้
สนใจเหมือนกันค่ะ
ยิงเลเซอร์น่าจาได้ผลสุดอ่านะ เดี๋ยวจาลองหาข้อมูลมาให้นะค๊าบ

พึ่งจาคุยกะหมอเมื่อวันอังคารเอง ลืมซะแว้ว เหอๆๆๆ
เฮ้อ...เราก็เป็นที่หัวไหล่เหมือนกัน...ตั้งแต่โตมาเราไม่เคยได้ใส่เสื้อแขนกุดเลย(ทั้งๆที่อยากใส่มากๆ) เพราะว่าไม่มั่นใจเคยคิดหาวิธีมาหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่ได้ผล...ถ้าเพื่อนคนไหนมีวิธีที่ทำแล้วได้ผลช่วยหน่อยนะจ๊ะ...ขอบคุณล่วงหน้าจร้า
เราก้เคยเปนนะ ไปฉีดยาประมาณ2ครั้ง แล้วเราไปผ่าอ้ะ  ประมาณปีสองปี มันกลับบวมขึ้นมาอีกเลยไปผ่าซ้ำตอนนี้หายเรียบร้อย

แสดงความคิดเห็น

ตัวเองไปผ่าตัดที่ไหนหรอคะ เราอยากผ่าตัดออกมากๆเลย  โพสต์ 2014-4-20 11:23
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้