ดู: 7995|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คัยมีปัญหาเรื่องปลายจมูกแดง

[คัดลอกลิงก์]
ดั้งใหม่โดยหมอบุญถิ่นค่ะ ทำมาได้เกือบเดือนแล้วแต่ บริเวณปลายจมูกยังแดงๆอยู่ วันที่ไปตัดไหมถามผู้ช่วยหมอก็ได้คำตอบไม่เคลียร์
แค่บอกว่า "อย่าไปจับๆเด๋วมันดีขึ้นเอง" แต่ที่กังวลก็ไม่รู้ว่าอยู่ในกรณีจะทะลุได้หรือเปล่า รบกวนช่วยกันดูให้หน่อยนะค่ะ
ดูจากด้านข้างก่อนเด่วอัพ ด้านหน้าให้ดูนะค่ะ
ให้นวดคร่า  เคยเปน พอนวดก้หายไปแร้วคร่า^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ปลายจมูกแดง เป็นสัญญาณเตือนว่ามีการอักเสบ ทิ้งไว้นาน ๆ ทะลุค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 17:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านหน้าค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 17:05:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แบบนี้เรียกว่าแดงรึเปล่าค่ะหรือว่าจิตตกไปเอง(ขอโทษค่ะ มือใหม่ไม่รู้ทำยังไงให้รูปมานเล็กอ่ะ)
อาจเป็นเพราะเนื้อปลายน้อย อีกอย่างอยู่ที่ฝีมือหมอด้วยค่ะ เพื่อนทำกะหมอบุญถิ่นมา7เดือนปลายยังไม่หายแดงเลยต้องไปแก้ที่อื่นค่ะ
น่าเปงห่วงนะครับ ถ้าเรากังวลใจหาคำตอบมะได้ ควรเข้าไปขอคำตอบหมอที่คลินิกอีกทีนะครับ
อย่านิ่งนอนใจ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 17:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ชัดกว่าไหมค่ะ ช่วยดูหน่อยค่ะกังวลมากเลย คัยเคยเปงบ้าง
เราว่าไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ อย่าทิ้งไว้นานเลยเนอะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย สวยและ เมื่อ 2012-5-18 17:30
อันนี้ชัดกว่าไหมค่ะ ช่วยดูหน่อยค่ะกังวลมากเลย คัยเค ...

อันนี้ชัดว่าแดงค่ะ ไปปรึกษาหมอจะดีกว่าน่ะ เท่าที่อ่านรีวิวคนมาเยอะ มีโอกาสทะลุจริงๆ ด้วย สู้ๆน่ะ เอาใจช่วยค่ะ

คะแนน

1

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 19:35:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขข้อมูลนิดส์นะค่ะ ที่ถูกต้องนับๆดูแล้วทำมาได้สองอาทิตย์กับสองวัน ถ้าระยะเวลานี้ถือว่าปกติหรือเปล่าค่ะกับอาการแดงที่เป็นอยู่
เพื่อนๆรอบข้างก็บอกว่าปกติ(สำหรับคนที่เคยทำมา) แต่บ้างคนก็เปงห่วง(สำหรับคนที่ไม่เคยทำ) แต่ส่วนตัวตอนนี้ไม่มีอาการเจ็บหรือปวด
ไปหาหมอมาเมื่อสามวันก่อน ถามไปก็ได้คำตอบว่า"ไม่เป็นไรอย่าไปจับ ตอนนี้ยังบวมอยู่เด่วมันก็ยุบ"อยากทราบข้อมูลที่เป็นประสบการณ์จริง ตอนนี้สับสนมากๆๆ
เสี่ยงต่อการทะลุมากเลยค่ะ รีบไปปรึกษาหมอนะ
เป็นห่วงจังคะ ดูตัวเองด้วยนะคะ หายไวๆนะคะ

คะแนน

1

กรณีเดียวกัน นะผมก้อไปทำที่นั่น
แดงๆเหมือนสิว
ผมไปเออกได้ปีนึงละ
เพราะปล่อยไว้จะทะลุ แล้วเนื้อปลายจะมูกจะเปป็นแผล
ไม่สวย หรือ ไม่เนียนเหมือนเดิม
ทำใจยากครับ
แต่รีบเอาออกดีกว่า จะสายเกินแก้

ด้วยความเป็นห่วงศิษ์น้อง
เราก็แดงจ๊ะ หลังจากทำได้3 อาทิตย์แค่นั้น เร็วๆมา เสี่ยงมาก นอยส์สุดริด ทั้งๆที่ทำไม่โด่ง  แต่พอไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าเพราะไหมยังออกไม่หมด  ก้ยังมีอาการให้เห็นบ้าง แต่ไม่เป็นไร   สับสนเหมือนกัน    ตัวเองรีบไปพบหมอนะจ๊ะ  หายๆไวๆจ้า

คะแนน

1

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 19:07:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายแดงแล้วค่ะ น่าจะเป็นที่ทานของแสลงไปวันก่อน วันนี้ไม่แดงแล้วขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ

คะแนน

1

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 19:14:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้อีกรูปนะค่ะน่าจะชัดกว่า

คะแนน

1

อาการปลายจมูกบาง
1ปลายจมูกเป็นแดงเจ็บๆไม่หายซักที
2ปลายจมูกซีดเป็นวงขาวๆ
3เวลาจับแล้วจะรู้สึกว่าจับโดนซิลิโคนชัดมาก
ต้องลองสังเกตุตัวเองบ่อยๆนะคับถ้ามีอาการแบบนี้ควรไปพบแพทย์ด่วนครับ

คะแนน

1

นวดมันอะ บี[ให้มันออกมาเหมือนเราดึงดั้งให้มันโด่ง มันจะปวดหน่อยนะ ตอนแรกเราก็แดงตอนนี้หายไปเลย^0^

คะแนน

1

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 11:08:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะทุกๆคนเลยนะคะ
ของเราเหมือนกันนค่ะ เพิ่งทำมาได้สามวัน มีอาการแดงๆ จะเป็นไรรึป่าวค่ะ
ของเรา แดงตั้งวันที่ 2 หลังทำ จะหายมัย ส่งรูปให้คลินิคดู เค้าบอกรอ 4-5 วัน ถ้าไม่หายเข้ามาดู ใครรู้บ้าง ตอนนี้คิดมากๆเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้