ดู: 4995|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกแล้วเบี้ยวไปทางซ้าย จะนอนตะแคงขวา

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าฐานจมูกเราเบี้ยวอยู่แล้ว พอไปทำหมอบอกว่าจะเบี้ยวนะ
พอทำออกมา ตรงปลายมันก็เบี้ยวๆที่ทางซ้ายอ่ะ วันนี้วันที่7แล้วไม่เคยนอนตะแคง
เลยว่าจะนอนตะแคงไปทางขวาให้มันเอียงไปอีกทางจะได้ตรงๆดีมั้ย หรือว่าควรทำยังไงดีคะ
เออ นั้นสินะ ถ้าเอียงทางนึง นอนตะแคงทางนึงจะช่วยได้ไหมนะ อยากรู็จัก เค้าใจคิดนะ อิอิิ
ปกติ ถ้าฐานจมูกเบี้ยว คุณหมอจะแนะนำให้เสริมแบบโอเพ่นนะค่ะ ต้องปรับฐานจมูกให้ตรงก่อน  ค่อยใส่ซิลิโคน
ตกลงคุณหมอเสริมให้แบบธรรมดา หรือโอเพ่นค่ะ
ไม่ได้แล้วคับ เพราะว่า ซิลิโคน มันมีร่อง ด้านล่าง ยึดกับกระดูกโครงจมูกแล้ว สังเกต ขณะที่หมอกำลังเสริมจมูกให้เรา เวลาหมอยัดซิลิโคนเข้าไปแล้ว หมอก็จะ จับสันจมูก กดๆๆ ขย่มๆๆ กับใบหน้าเรา นั้นแหล่ะคับหมอเค้ากดร่องซิลิโคน ให้เข้าไปยึดกับกระดูกแกนจมูก และถ้ากระดูกแกนจมูก มันเบี้ยว ซิลิโคนก็ต้องเบี้ยวตามแน่นอนคับ ขนาดดัด ยังช่วยได้ไม่เยอะเลย เจ็บด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 09:57:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pittypatty เมื่อ 2012-5-17 21:47
ปกติ ถ้าฐานจมูกเบี้ยว คุณหมอจะแนะนำให้เสริมแบบโอเพ่ ...

ทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ ไม่ได้โอเพ่นอ่ะ
แฟนหมอบอกว่าจะเบี้ยว แต่หมอไม่ได้พูดไร แต่ก็ไม่ได้เบี้ยวไรมากค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 09:58:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-5-18 00:02
ไม่ได้แล้วคับ เพราะว่า ซิลิโคน มันมีร่อง ด้านล่าง ยึ ...

ขอบคุณค่าา หมดหวังแล้วสิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้