ดู: 1680|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกอักเสบ เอาจมูกออก

[คัดลอกลิงก์]
คือเราทำจมูกมาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ พอดีว่าอยู่ดีๆๆสันจมูกก็อักเสบ แล้วส่วนตัวแพ้ยาพินิซิลิน เลยต้องกินยาแก้อักเสบตัวอ่อน รักษาประมาณ 2 สัปดาห์ ไม่หาย เลยต้องถอดซิลิโคนออกค่ะ เพื่อนๆๆคนไหน เคย ถอดบ้างครั้ง
มายกมือว่าถอดซิลิโคนออกจากจมูกเหมือนกันค่ะ ถอดช่วงแรกจมูกจะเชิดและรั้นคล้าย ๆจมูกหมูเลยค่ะ แต่ซักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วค่ะ ถ้าถอดซิลิโคนควรหมั่นนวดปลายจมูกบ่อย ๆ นะคะ จะได้ไม่เกิดพังผืดค่ะ ควรพักจมูกไว้อย่างน้อย 6 เดือนก่อนการเสริมใหม่อีกครั้งค่ะ
ปลายจมูกมันจะเป็นรอย ขีดๆอะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 13:27:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ของเราหมอบอกว่าอีก ประมาณ 3 เดือน ก็เสริมใหม่ได้อ่ะค่ะ แล้วทุกคนที่ไปถอดมา ไปถอดทำไมเหรอค่ะ
ถอดออกแล้ว  เปนไงบ้างค่ะ  เนื้อมันยุบลงมาไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้