ดู: 23518|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอสุวิทย์ รพ.เพชรเวช

[คัดลอกลิงก์]
สืบเนื่องจากกระทู้  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=39706&extra=&page=1

คนถามถึงข้อมูลของคุณหมอสุวิทย์เยอะ นิวส์เรยมาตั้งกระทู้นี่ใหม่ให้จะได้ลงรายละเอียดทีเดียวเรย

เหตุผลที่แก้ ทำจมูกกับคุณหมอบุญถิ่นมาได้ 2 ปี มีความรู้สึกว่า เริ่มเบี้ยวตรงปลาย และแกนเล็กแหลม เห็นขอบซิลิโคน
จึงตัดสินใจแก้กับคุณหมอสุวิทย์ พอดีเห็นเพื่อนที่เป็นพริตตี้ไปแก้จมูกกับคุณหมอสุวิทย์มา คุณหมอท่านเก่ง เพราะจมูกเดิมเพื่อนก็ทำกับคุณหมอท่านเดียวกับที่นิวส์ทำครั้งแรก  แต่ปลายจมูกเหมือนจมูกชมพู่ไม่สวย  พอแก้กับคุณหมอสุวิทย์คุณหมอท่านทำปลายสวยมาก เปลี่ยนโครงหน้าเพื่อนไปเป็นคนละคน  เรยเข้าไปปรึกษาคุณหมอสุวิทย์

นี่เป็นรูปเพื่อนของนิวส์ก่อนแก้จมูกกับคุณหมอสุวิทย์

นี่คือจมูกที่ได้แก้กับคุณหมอสุวิทย์ (ปลายมนสวย เปลี่ยนโครงหน้าไปด้วยชัดเจน)

หลังจากนิวส์ได้โทรไปปรึกษาคุณหมอสุวิทย์ 2 รอบ จึงได้แก้เมื่อตอนสิ้นเดือน ตุลาคม 2554
นี่คือรูปจมูกเก่า

จมูกที่แก้แร้ว หลังจากถอดเฝือก (ดามเฝือก 2 อาทิตย์) บวมตุ๋ย ช้ำสุดๆคร่า

แท่น แท่้น แท้นนนนนนนนน ปัจจุบัน 7 เดือนแร้วค่ะ

ด้านข้าง

กล่าวถึงคุณหมอนิดนึงนะค่ะ คุณหมอท่านเป็นคนละเอียดพิถีพิถันในการทำจมูก ในการทำจมูก คุณหมอใช้เวลา 3-4 ชม.
ไม่รีบร้อน การผ่าตัด เข้าห้องผ่าตัด ดมยาสลบ  และจะดามเฝือกไว้2อาทิตย์ กว่าจะได้ทำ คุณหมอแกจะอบรม นั่งสอนการประคบจมูกด้วยตัวคุณหมอเอง  อบรมเป็นชั่วโมง จะหลับ 555 เมื่อครบ2อาทิตย์ถอดเฝือก ตัดไหม ท่านก็ตัดด้วยตัวท่านเอง
แทบไม่ให้พยาบาลช่วยเรย คุณหมอใจเย็น ใส่ใจ ดูแลคนไข้อย่างดี มีปัญหาอะไรโทรปรึกษาได้ตลอด
แต่เสียอย่างเดียว  รอนานมากกกกกกกกกก  ในการได้พบคุณหมอแต่ละครั้ง  แหะๆ นิวส์พาเพื่อไปทำกับคุณหมอ 3 คนแระ
เมื่อคืนนิวส์ก็โทรไปบอกคุณหมอว่า นิวส์ทำรีวิวให้คุณหมอน่ะ คุณหมอเป็นคนเก่งแต่ไม่ค่อยมีคนรู็จัก
คุณหมอท่านก็หัวเราะ บอกว่าขอบคุณมากๆ นิวส์ไม่ได้หวังผลประโยชน์อะไร แค่อยากให้คุณหมอได้เป็นที่รู็จักบ้าง
เพราะไม่เคยเห็นคนมารีวิวให้คุณหมอเรยทั้งๆที่คุณหมอก็มีคนไข้เยอะ

ถ้าใครไปหาคุณหมอ ก็ฝากบอกว่า "ประภาพร แนะนำมา แค่นั้นแหละค่ะ  " คุณหมอจะได้ทำให้สวยๆ

ข้อมูลคุณหมอสุวิทย์ โทรไปสัมภาษณ์มาให้เมื่อคืน

คุณหมอ  สุวิทย์ เวชกฤตยา  ประจำอยู่ รพ.เพชรเวช ถนนเพชรบุรี (คุณหมอไม่มีคลีนิกค่ะ) แผนก ศํลยกรรมกระดูก

ทำ ตา จมูก คาง  ราคารวมค่าใช้จ่ายทุกอย่างแร้ว
ตา 15,000-17,000
คาง18,000-20,000
จมูก 16,000-18,000 แก้+ 3,000

เบอร์โทรคุณหมอโดยตรง โทรนัดปรึกษา 0819099691  คุณหมอรับสายเองนัดเวลาเอง ปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย
แผนที่รพ.เพชรเวช

นิวส์ว่านิวส์ลงหมดแร้วน่ะ แหะๆ ส่วนรีวิว การเปลี่ยนแปลงตัวเองหลายๆอย่างใน2ปี ไปดูที่กระทู้นี้นะค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

ย้ำๆ ว่า ไม่ได้ทำตา  ของเดิมค่ะ แค่ใส่บิ๊กอาย กรีดอายไลน์เนอร์  ปากก็ไม่ได้ทำของแท้แม่ให้มาคร่าาา
สวยมากๆเลยค่ะ อยากฉีดหน้าเรียวบ้าง งดงาม*-*
พี่ค่ะหนูขอเฟสพี่หน่อยได้ไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

enunew@hotmail.com  โพสต์ 2012-5-14 23:20
พี่สักคิ้วมารึเปล่าค่ะ คิ้วสวยมากๆ

สวยมากค่ะ ขอบอก สอนหนุเขียนมั่งจิค่ะ  โพสต์ 2012-5-17 14:56
ไม่จ้า พี่คิ้วหนาเปนทุนเดิม แค่เขียนก็เข้มแร้วคร่า  โพสต์ 2012-5-14 23:19
สวยมว๊ากกอะคะ  อิจฉาๆๆๆ
สวยมากเลยค่ะ
ตามติดมากระทู้นี้ คุณนิวส์น่ารักมากๆเลยค่ะ

ตามมากระทู้นี้ด้ย หุหุ  โพสต์ 2012-5-14 23:18
สวยจิง ไรจิง
เราก็แก้ที่นี้ค่ะ ชอบมากทรงสวย หมอทำวันละไม่เกิน2คน. 28นี้นัดคุณหมอแก้ตา2ชั้นคะ

เย้ๆ ดีใจ เจอลูกศิษย์คุณหมอ เอารูปมาลงให้ชมบ้างนะค่ะ  โพสต์ 2012-5-15 01:15
ได้เอาแบบให้คุณหมอหรือป่าวคะ หรือ บอกคุณหมอว่าอยากได้แบบไหน
จมูกสวย และ รับกับหน้ามากเลย :)
สนใจอยาแก้มากเลยคะ เห็นจมูกที่คุณนิวไปแก้แล้วสวยมาก ขออนุญาตเอาแบบจมูกคุณนิวเป็นตัวอย่างด้วยนะคะ

ยินดีคร่า :)  โพสต์ 2012-5-16 23:01
คุณหมอใจดีจิงๆคับผมโทรไปแล้ว ผมทำกับคุณหมออรรถพรเบี้ยวเสียใจมากตอนนี้กำลังจะไปแก้กับคุณหมอสุวิทธิ์คัฟ ^^

ขอให้หล่อๆคร่า  โพสต์ 2012-5-31 06:28
ราคาตัดปีกเท่าไหร่อ่ะค่ะ

ไม่ทราบอ่ะค่ะ ลองโทรสอบถามคุณหมมอดูนะค่ะ  โพสต์ 2012-5-31 06:29
เราก้ได้คิวแก้ วันที่ 27 นี้ละ  หมอคุยไห้คำปรึกษาดีมาก  

แก้มารึยัง เอามาโชว์ด้วยน้า  โพสต์ 2012-5-31 06:30
หมอสุวิทย์ ย้ายไป รพ. เกษมราษฎร์แล้วค่ะ.

ค่ะ  โพสต์ 2012-6-8 10:17
ย้ายแล้วค่าา ^^  โพสต์ 2012-6-6 20:50
ย้ายแร้วหรอค่ะ  โพสต์ 2012-5-31 06:30
ราคาแก้เท่าไรค่ะ หนูก้อเสริมกับหมอบุญถิ่นเหมือนกันไม่โด่งเลย

ของพี่ หมอคิด 16000ค่ะ  โพสต์ 2012-5-31 06:30
ย้ายไปเกษมราษฎร์ สาขาไรค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย LOVEkitty เมื่อ 2012-5-28 23:04
หมอสุวิทย์ ย้ายไป รพ. เกษมราษฎร์แล้วค่ะ.  ...

สาขาไหนค่ะ

โทรไปถามหมอดูน่ะค่ะ เราไปแก้ตา2ชั้นมา เห็นคุณหมอบอดจะขึ้นราคาแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-6-9 14:48
ต้นฉบับโพสต์โดย Muay_Pare เมื่อ 2012-6-9 14:19
สาขาไหนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
สวยมากเลยค้ะ
ในรูปแกนมานดูใหญ่ๆอะค่ะ คุณหมอทำแกนใหญ่รึป่าวคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้