ดู: 2228|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะไปแก้จมูกที่ยันฮีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-12 23:54

คือตัดสินใจแล้วว่าจะแก้ค่ะ เนื่องจากเอียงซ้ายอย่างเห็นได้ชัด

ทำมา1เดือนแล้ว ยุบแลัว เอียงแล้ว...

ประกันุ6เดือนแรกแก้ฟรีเป็นอย่างไร เสียแต่ค่ายาใช่หรือไม่

ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเคยกลับไปแก้บ้าง ช่วยแชร์ด้วยนะคะ / ขอบคุณจริงๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 00:30:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปมาแล้วค่ะ  แต่ไม่ได้พบคุณหมอเจอแต่พยาบาลหน้าห้อง

เค้าบอกว่าจะแก้ต้องรอให้แผลเดิมที่ทำไปหายสนิทก่อนก็ประมาณ3เดือน  คุณหมอถึงจะแก้ให้

แล้วก็บอกให้เราดัดเองไปก่อน (มันจะตรงมั้ย?) คือสรุปแล้วยังไงกันแน่คะ

อ่านในกระทู้บางคนก็รอ3เดือน บางคนก็กลับไปแก้ได้เลย งงมาก

ขอคำตอบจากคนมีประสบการณ์ด้วยค่ะ Thanks naka
ต้นฉบับโพสต์โดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-17 00:30
ไปมาแล้วค่ะ  แต่ไม่ได้พบคุณหมอเจอแต่พยาบาลหน้าห้อง

...

อืม เหมือนกันเลย เราจะไปเอาซิลิโคนออก เจอกับพยาบาลเหมือนกัน เค้าก็ให้รอประมาณ 3 เดือนให้แผลแห้งพร้อมผ่าตัดใหม่ จมูกไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่ไม่ชอบหน้าตาแบบนี้แล้วอะ แต่เราไม่ชอบที่คุณหมอเย็บแผลให้เราแล้วเห็นได้ชัดว่าผนังที่กั้นระหว่างจมูกมันเอียงอะ ดูงอๆ ไม่รู้ตอนไปถอดออกมันจะเย็บทำให้เอียงไปอีกหรือเปล่า เซ็งอะ แต่ถ้าไม่เงยหน้าก็จะไม่เห็นว่าเอียง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 12:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-5-17 10:21
อืม เหมือนกันเลย เราจะไปเอาซิลิโคนออก เจอกับพยาบาล ...

แล้วตอนนี้ครบ3เดือนรึยังคะ?? คุณหมอเอาออกให้หรือแก้ให้ตามประกันจริงหรือป่าว??

อยากรู้มาก...ของเราซิลิโคนมันเอียงไปทางซ้าย ถ้าสังเกตจะเห็นข้างซ้ายแกนมันรัดชัดมากกว่าข้างขวา

อยากแก้เร็วๆ แล้วแก้ก็ขอให้ครั้งเดียวจบด้วยเถอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-17 12:03
แล้วตอนนี้ครบ3เดือนรึยังคะ?? คุณหมอเอาออกให้หรือแก้ ...

พึ่งได้เดือนกว่าเองอะ ไปทำเมื่อ 6 เม.ย. จมูกมันก็ยุบนะเราเสียความรู้สึกนิดหน่อยคือเค้าเย็บแผลยังไงทำให้ แกนที่กั้นระหว่างจมูกเราอะมันเอียงๆ อะ ไม่ชอบเลย แต่สันเราไม่เอียงนะ ไม่รู้ว่าต่อไปจะเป็นยังไง แล้วตอนเอาออกเค้าจะเย็บให้ยิ่งเอียงไปใหญ่หรือเปล่า ตอนเราเงยหน้าส่องกระจกมันเห็นว่าเอียงอะ ขัดใจมาก นี้เลือกมือ 1 ของ รพ.แล้วนะ เรากะว่าจะเอาออกเลย ไม่เสริมล่ะ หน้าแข็งๆ อะ หรือเป็นเพราะเราไม่ชินหน้าก็ไม่รู้ เจอกับพยาบาลเหมือนกัน ไม่ได้คุยกับคุณหมอหรอก
ต้นฉบับโพสต์โดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-17 12:03
แล้วตอนนี้ครบ3เดือนรึยังคะ?? คุณหมอเอาออกให้หรือแก้ ...

อืม เราก็ลืมถามเลยว่า ถ้าเอาออกเนี่ยภายใน 6 เดือนเนี่ย ต้องเสียเงินไหม แต่ถ้าเคสที่มีปัญหาไม่ต้องเสียเงินหรอกตัวเองภายใน 6 เดือนอยู่ในช่วงประกัน แต่ของเราถ้าไม่มีปัญหาอะไร เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะต้องเสียเงินไหมถ้าเอาออกอะนะ แต่ตอนแรกเราไปถามเคาน์เตอร์อะ ถ้าเอาออกเฉยๆ ไม่เสริม อะ 5000
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้