ดู: 5064|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ขอสอบถามเรื่องยาลดรอยแผลเป็นหน่อยค่ะ ตัวไหนช่วยได้ดีที่สุดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mew002 เมื่อ 2012-5-10 20:00

ครีมลดรอยเเผลเป็นของmederma ได้ยินมาว่าใช้ลดรอยแผลเป็นได้ดีมาก แต่ไปหาในเน็ต มีหลากหลายรูปแบบ จึงไม่แน่ใจค่ะว่าอันไหนเป็นของแท้หรือว่าของปลอม  ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยน่ะค่ะ

ทั้งคู่เป็นขนาด20g

ขอบคุณค่ะ ไว้เผื่อเป็นความรู้กับบุคคลท่านอื่นด้วยค่ะ
อาจจะเป็นของปลอมคะ เพ็คเกจแบบนี้ไม่ีเคยเห็นขายในอเมริกาคะ  อันที่ใช่อยู่ก็ไม่ใช่แบบนี้ ราคาที่อเมริกาตอนนี้ $25-32

แสดงความคิดเห็น

ทั้งสองตัวเรยหรอค่ะ  โพสต์ 2012-5-11 18:30
แนะนำไปซื้อร้านขายยาเลยดีกว่าครับ แพงกว่านิดหน่อยแต่ได้ของจริง
Dr.somsak kunnajak 's scar cream is the best. belive me around 350 baht
ซื้อจากร้านขายยา เป็นรูปซ้ายค่ะ  **ส่วนรูปขวา ไม่น่าจะใช่ค่ะ   ยืนยันว่าใช้ดีค่ะ เราเป็นรอยผ่าตัด ตีนตะขาบหายไป 99% ค่ะ  (แต่ตัวตะขาบไม่ยุบ  อิอิ)

อันนี้ที่เมกานะคะ
อันนี้ที่ไทย สองตัวนี้ถ้าเทียบกัน ตัวล่างแพงกว่า ไม่แน่ใจว่าดีกว่ารึเปล่า แต่น่าจะใช่ค่ะ
ซื้อมาลองใช้แล้วค่ะ ดีนะคะ กรีดตามาค่ะ เป็นรอยแผลเป็นแบบคีลอยด์ คุณหมอฉีดยาให้คลีลอยด์ยุบแล้วแต่แผลเป็นสีแดงๆเหมือนไม่หาย ลองทา แค่ 5 วัน รอยแดงๆลดลงเห็นได้ชัดเจนค่ะ ดีจริงๆค่ะ ซื้อมาหลอดเล็กค่ะ ราคา 395 บาทค่ะ หลอดใหญ่ 695 ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้