ดู: 2866|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังจากที่จมูกทะลุ หมอให้พักระยะ 3 เดือนค่อยไปทำใหม่ แต่ผ่านมา4เดือนแล้วจะทำได้ใ

[คัดลอกลิงก์]
ปลายจมูก ก็เป็นรอยแผลเป็นมัน จะหายใหมหนอ กลุ้มใจ จิงๆ
ปลายจมูกบุ๋มรึเปล่าคะ ?? ถ้าจมูกบุ๋มนี่โอกาสที่เนื้อจะขึ้นมาเต็มเหมือนของเก่าร้อยเปอร์เซนนี่แทบไม่มีเลยค่ะ แต่การนวดก็ช่วยได้ในระดับนึงนะคะ แต่ถ้าจมูกบุ๋มนิดเดียวถ้าเสริมใหม่เหมือนว่าจะช่วยให้รอยบุ๋มนั้นหายไปหรือเห็นได้ไม่ชัดนะคะเน้นว่าต้องบุ๋มแค่นิดเดียวจริง ๆ อยากจะแนะนำว่าอย่าเพิ่งไปเสริมจมูกตอนนี้เลยนะคะ เพราะจริง ๆ ถ้าจมูกทะลุ ติดเชื้อ+อักเสบ การพักสามเดือนมันน้่อยมาก อย่างต่ำควรจะ 6 เดือนขึ้นไปค่ะ
ตอนนี้ถอดออกรอเสริมใหม่เหมือนกัน
เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองอ่ะคับใช้เวลานิดนึงสู้ๆคับ
ผมก็ถอดออกแล้วแต่ยังไม่ถึงกับทะลุ แค่ดันๆมาปลายจมูกนิดหน่อย
ก็ไปเอาออกและ
ผมพักมาปีหนึ่ง น่าจะเข้าที่หมดแล้ว รอทำใหม่อยู่ๆ
รอสักพักนะผมว่า ดีกว่ารีบทำแล้วจะทะลุรอบสอง
กลัวอ่ะ  กำลังนอยว่าทะลุมั้ย มันเริ่มแดงๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-6 21:27:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับๆ ตอนนี้เอาออกได้ 4 เดือนแล้วคับ รอจะไปปรึกษาหมอชาตรีแต่คิวยาวมาก ประมาณวันที่ 21 พ.ค 55 เป็นต้นไปหมอค่อยว่างหาวันไปอยู่คับ ส่วนจมูกผมมันไม่ยุบนะครับแต่มันเป็นรอยแผลเป็นนูนๆขึ้นมาตรงปลายจมูกจับไม่เจ็บเม็ดประสิวหัวช้างได้ไม่แดงสีเหมือนเนื้อปิกติ ไม่รู้จะแก้ได้หรือเปล่า
เป็นเหมือนกันเลยครับพี่ ผมก็เป็น แผลนูน ๆๆคล้ายสิว คล้ายๆๆแผลคีลอย แม่ผมก็เครียด :)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 11:43:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ต้องเครียดคับ ถ้าหายดีแล้วมันเป็นรอยช่างมัน พอมาใส่ใหม่เดียวหมอแต่งให้ ผมจะไปทำวันที่ 1 มิถุนานี้แล้วคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้