ดู: 1758|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แถบโฆษณาด้านล่างของรายการเมนู ใช้ scroll เลื่อนผ่านลงมาไม่ได้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือเวลาเปิดเว็บหน้าแรก  www.dungdong.com เข้ามาแล้วไม่มีปัญหาอะไร  แต่พอเลือกเข้าบอร์ดย่อย เช่น รีวิวศัลยกรรม หรืออื่นๆ  จะมีโฆษณาคั่นอยู่ตรงกลางหน้า ถัดลงมาจากโลโก้ดั้งโด่ง และแถบเมนู    เวลาที่เราใช้เมาส์หมุน scroll เลื่อนหน้าลงมามันจะติดอยู่ในส่วนของโฆษณานั้น ไม่สามารถเลื่อนหน้าได้อีก  ต้องไปคลิกเลื่อนหน้าด้านข้างของ Browser แทน ซึ่งผมว่ามันไม่ค่อยสะดวกอะครับ   ไม่ทราบว่าจะแก้ไขได้มั้ยครับ  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 18:15:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MusicBug เมื่อ 2012-4-27 18:15

ในหน้ากระทู้นี้ก็มีโฆษณาตัวนี้เช่นกันครับ  ลองใช้เม้าส์ค่อยๆ  scroll ผ่านดูก็ได้ว่ามันเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่า
วิธีเลี่ยงก็คือเอาเม้าส์ไปชี้ส่วนที่ไม่ใช่โฆษณาถึงจะ เลื่อนจอต่อได้อะครับ ซึ่งผมว่ามันไม่สะดวกเท่าไหร่ จริงป่าวคับ  อิอิ
ก็เลื่อนผ่านได้ปรกติน่ะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ โปรแกรมเปิดเว็บเป็นตัวไหนครับ

ลองใช้ Google Chrome ดูน่ะครับ .... เผื่อปัญหานี้จะหมดไปครับ

เบื้องต้น จากการตรวจสอบ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 23:37:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MusicBug เมื่อ 2012-4-28 23:38
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-4-28 03:44
ก็เลื่อนผ่านได้ปรกติน่ะครับ

ไม่ทราบว่าใช้ โปรแกรมเ ...

ใช้ Google Chrome อยู่เหมือนกันครับ  แปลกจัง  เอาเมาส์วางไว้กลางๆหน้าแล้วเลื่อนขึ้นลงผ่านหน้าตัวโฆษณาดูอะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-28 23:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MusicBug เมื่อ 2012-4-28 23:38

ตรวจสอบแล้วได้ผลตามไฟล์วิดิโอนี้ครับ

ปรกติดีครับ ขอบคุณครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 19:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-4-29 03:27
ตรวจสอบแล้วได้ผลตามไฟล์วิดิโอนี้ครับ

ปรกติดีครั ...

ขอบคุณมากครับคุณ Bobby อุตส่าห์ลงทุนอัพวีดีโอมาให้ดูเลย  เกรงใจจัง

ไม่เป็นไรครับ  สงสัยอาจจะเป็นที่ตัว extension บางอย่างของ Chrome ที่ผมลงเพิ่มก็เป็นได้  ขอบคุณอีกครั้งที่มาดูแลให้นะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-29 19:57
ขอบคุณมากครับคุณ Bobby อุตส่าห์ลงทุนอัพวีดีโอมาให้ดู ...

ครับผม ไม่เป็นไรครับ
ยินดีครับ ^^

ถ้ารู้สาเหตุแล้วรบกวนแจ้งด้วยน่ะครับ
เผื่อว่าคราวหน้ามี สมาชิกท่านอื่นเป็น จะได้ทราบสาเหตุ และหาทางแก้ไขได้ถูกครับ
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้