ดู: 20108|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สำรวจซิลิโคนเหลว กับหมอประดิษฐ์ MD CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
                                                                                                                                                   24/4/12

วันนี้เข้าไปดู วิธีการของหมอ ประดิษฐ์  MD clinic คือเข้าไปถามวิธีการของหมอเลยว่าจะเอาซิลิโคนเหลว ออกจากใบหน้าของเราได้อย่างไร ไปคลีนิควันนี้ เจอคนมาเอาออก นั่งรอกันเพียบเลย มีคนที่อยู่ในวงการบันเทิง มานั่งรอผ่า และมาเป็นเพื่อนกัน หมอประดิษฐ์ บอกให้นึกถึงเครื่องมือ กรอ ฟัน แกจะผ่าเปิด แล้วใช้ความร้อน ไปทำละลาย มันจะไหลๆๆออกมา เป็นน้ำสีชมพูผสมเลือด  หมอประดิษฐ์ บอกเป็นวิธีกรใหม่ที่แกคิดค้นเอง   .......
เราได้อนิสงค์จาก พี่ดาวมยุรี  เลย อยากไปดูผลการผ่าบนใบหน้าพี่ดาว ว่าเป็นอย่างไร  เมื่อปีที่เล้ว เพิ่งไปเจอพี่ดาวมา มันเป็นผังผืดใหญ่มาก หมอสมศักดิ์ ผ่าแกจนเบี้ยว แต่ตอนนี้หน้าพี่ดาวเล้กลงมาก ผังผืดไม่ใหญ่เหมือนก่อน เล็กลงเยอะเลยนะ ตามสายตาเรา แต่พี่ดาวผ่าได้เกือบเดือน แถมหมอใส่ซิลิโคนเสริมประคองคางไว้ด้วย ให้มันมีทรง หมอบอกว่าของพี่ดาวเยอะมากมาย ส่วนตัวถามพี่ดาวว่าพอใจไหม  พี่ดาว บอก พอใจค่ะ แต่ยังตึงๆอยู่ เพราะเพิ่งจะผ่ามาเอง ยังไม่ถึงเดือน แล้วเราก็ร่อนไปดูหน้าคนอื่นๆที่หมอผ่าเอาซิลิโคนเหลวออกมาอีก
เจอน้องคนนึง เขาอักเสบหนองไหล หมอที่ไหนไม่รู้ฉีดยาแก้อักเสบให้เธอ 24 เข็ม คิดในใจ จะช็อกตาย ยาแก้อักเสบนี่แหละ ตับคงวายแน่ๆๆ  เลยไปผ่ากับหมอณรงค์ ที่บางมด 200,000 บาท แต่หมอพลาด เอาเส้นประสาทที่คางเธอไป จนตอนนี้คางไม่มีความรู้สึก แล้วหมอบอกว่า มันพลาดไปแล้ว จะทำอย่างไร หมดความรับผิดชอบเลย และไป ดูดออกกับหมอคัมภีร์ โปรโมชั่นคือดูด ได้เรื่อยๆ ถ้าไม่พอใจ ทีแรกบอกน้องเขาว่า เดี๋ยวก๋สวย แล้ว หมอเก่ง ต้องศรัทธา ในตัวหมอ วางเงินเลย ดูดออกครั้งแรก ไม่มีอะไรเลย  แต่ว่า พอจะไปทำครั้งที่ 2 หมอแทบไม่อยากทำให้ บ่ายเบี่ยง เสียไปฟรีๆ 40,000 บาทน่าศรัทธามากมาย หมอแบบนี้ แล้วเจ้าซิลิโคนตัวร้ายก้ไม่ออกด้วย ผังผืดกินจนคางแข็ง เลยมาหาหมอประดิษฐ์  ผ่าครั้งที่ 1  ยังไม่หายดี รอมาเดือนครึ่ง เธอจะมาผ่าครั้งที่ 2 เราเลยถามว่า ผ่าตอนแรกเป้นไงมั่ง เธอตอบว่า ยุบไปเยอะ ตอนนี้จะมาเก็บส่วนที่เหลือ เราก็เข้าใจ แต่สิ่งเดียวที่เราไม่ชอบคือ งานเย็บ งานผ่าของหมอประดิษฐ์ ยังไม่ค่อยสวย ดู เป็นตะขาบยาวเลย  รอยเย็บเห็นชัดเกินไป ซิลิโคนออกไปจริง แต่มันทิ้ง รอยแผลให้ดู ยาวเกินไป มันชัดไปนะ
รู้เลยว่าคนนี้ต้องไปทำอะไรกับคางมา มีคนมาเอาออกที่แก้ม ชื่อ.....จิตสัมผัส ออกแนว แต๋วๆๆ นะ ผิวมันดุบุ๋มๆไม่เรียบ
มีข่าว่า มีบางคนติดเชื้อด้วย ......ก็ต้องทำใจค่ะ ถ้าเอาซิลิโคนออก เนื้อบางส่วนที่ถูกเจ้าซิลิโคนกิน เข้าไป ต่อให้ผ่ามันอออกไป ก้ต้องเอาเนื้อเราไปด้วย หน้าเราไม่เหมือนเดิม และไม่หมด 100 % เท่าที่เห็นมานะ ยุบแต่ไม่หมด จะมีกองๆบ้าง ข้างคาง เหมือนเราที่ไปขูดออก กับหมอชลทิศ ทั้งยาว และแหลม ออกมา หมอชลทิสใช่ว่าจะสนใจคนไข้  แต่หมอชลทิศ เย้บแผลสวยกว่า หมอประดิษฐ์ เยอะมาก  อันนี้สายตาเรานะ ซ่อนงานเนียนกว่า อีกด้วย
สรุปคือ ทำใจว่าบางที หน้าเราอาจแหลมๆยื่นๆหน่อย  แผลตะขายยาวมาก แต่หน้ายุบไปเยอะ หมอมือหนัก ยังไม่สลยผ่าแล้ว เก็บแผลไม่เนียน อาจมีเบี้ยวบ้าง นิดหน่อย
..................................................................ครั้งหน้าจะไปเจอหมอ ที่มีข่าวร่ำลือว่ามีเข็มวิเศษ 30000 บาท เอาซิลิโคนออกมาได้ จะไปสืบแล้วมาเล่าให้ฟังทีหลังค่ะ

นี่หมายถึงการเอาสิริโคนออกปะคะ แอบน่ากลัว ทีแรกอยากเสริม แต่พอมาอ่านเริ่มไม่อยากแระจิ
เอ่อ mdเพิ่งโดนจับไปไม่ใช่หรอคะ?? แล้วอยากทราบมากๆที่หมอประดิษฐ์ฉีดfillerให้นี่มันfillerตัวไหน ทำไมของเรามันไหลด้วย ตอนนี้ปูดๆอยู่ตรงหัวตา(ฉีดจมูกตรงระหว่างตาอ่ะค่ะ) ฉีดมาจะ3ปีแล้ว ก็ไม่สลาย T^T มัคืออะไร ทราบไม๊คะ กำลังสงสัยว่าเป็นaqualift

แสดงความคิดเห็น

ไปฉีดที่ไหนมาค่ะ ไม่ทราบว่าบอกได้ไหม เรากำลังหาข้อมูลอยู่  โพสต์ 2012-8-9 01:11
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 23:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pompamp เมื่อ 2012-4-25 21:36
เอ่อ mdเพิ่งโดนจับไปไม่ใช่หรอคะ?? แล้วอยากทราบมากๆที่ ...

เราก็งง 3ปีไม่สลาย. ยังไงเเน่. เคยได้ยินตัวนึง ชื่อแบบเดียวกัน. ตัวนั้นไม่มียาสลายนะ. ผ่าออกอย่างเดียว งั้นลองเมล์มาที่ m_pleasehelp@yahoo.com.  เราจะไปหาคนที่รู้มาตอบให้. ฟรีไม่เสียตังค์จร้า
ถ้าเป็นการแก้สิริโคนเหลวหรือไบโอ แนะนำให้ไปที่ณพลักษณ์คลีนิคคะ คุณหมออรรถพันธ์ ท่านเก่งมากสามารถเอาออกได้หมด และไม่มีผลข้างเคียง คลีนิคอยู่ติดกับบิ๊กซี แจ้งวัฒนะ โทร. 025742022  เวลา  17.00 - 20.00  น.  เราไปทำมาแล้วประทับใจมากค่ะ
หมอประดิษฐ์มีข่าวเสียมากกว่าดี แต่ในแง่กลับกันการเอาซิลิโคนออกของหมอประดิษฐิ์ ก็มีแต่ตัวแม่ๆในวงการทั้งนั้น ขอคอนเฟิมดิฉันไม่ใช่หน้าม้านะ แต่ไปเห็นกับตามาเมื่อวาน ปล.ใจอยากเอาออกกับหมอณพลักษณ์คลีนิค แต่ราคาแพงมหาโหดพอกับหมอสมศักดิ์เลยค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย ทองนาค เมื่อ 2012-4-27 10:12
ถ้าเป็นการแก้สิริโคนเหลวหรือไบโอ แนะนำให้ไปที่ณพลั ...

ราคาประมาณเท่าไรคะ
หาข้อมูลมา ให้ความรู้กันอีกนะค่ะ รอๆๆ อ่านต่อค่ะ
อยากแก้ซิลิโลนเหลวที่จมูกอะค่ะ พอดีว่าแก้มาแล้วรอบหนึ่งไม่พอใจ มี่ที่ไหน แนะนำไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-5 14:40:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mayzz02 เมื่อ 2012-6-3 14:03
อยากแก้ซิลิโลนเหลวที่จมูกอะค่ะ พอดีว่าแก้มาแล้วรอบ ...

หมออรรถพันธ์ คุณเฟี๊ยต เธอว่าเธอทำได้ ลองไปปรึกษาดู ราคาก็หนาวๆร้อนๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-5 14:40:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mayzz02 เมื่อ 2012-6-3 14:03
อยากแก้ซิลิโลนเหลวที่จมูกอะค่ะ พอดีว่าแก้มาแล้วรอบ ...

หมออรรถพันธ์ คุณเฟี๊ยต เธอว่าเธอทำได้ ลองไปปรึกษาดู ราคาก็หนาวๆร้อนๆ
ไปทำที่ณพลักษ์ศัูลยกรรมมาเหมือนกันค่ะ คุณหมออรรพันธ์ กับคุณเฟี๊ยสภรรยา เก่งจริงๆค่ะ
มีอะไรคืบหน้ากันบ้าง รอติดตามอยู่ครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-8 15:28:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมออรรถพันธ์มีข้อจำกัดในการเอาออกนะ บางจุดได้บางจุดไม่ได้ เเต่ราคา ขอหลับเลย เป็นสิวเเกก็ไม่ผ่าให้ เเต่ของเรามีสิว เพราะซิลิโคนไปอุดตัน ราคา75000เริ่มต้น คุณเฟี๊ยตบอกว่ามีิทคนิคที่ทำให้ผิวเนียน ราคาถึงเเพง เเล้วเเต่นะ

รู้สึกว่า ราคาแก้ จะแพงกว่า ราคาตอนทำอีกเนอะ  โพสต์ 2012-8-9 01:17
ต้นฉบับโพสต์โดย pompamp เมื่อ 2012-4-25 21:36
เอ่อ mdเพิ่งโดนจับไปไม่ใช่หรอคะ?? แล้วอยากทราบมากๆที่ ...

MD clinic นี่แหละค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 09:31:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะมีข้อมูล คนที่ไปเเก้มา. สะสมอยู่เเล้วมาเล่าให้ฟังค่ะ
ฉีดยาสลายผังผืดตรงคางที่เคยฉีดซิลิโคนกะหมอนกจะช่วยได้ไหมคะ

ไม่ได้ช่วยอะไร เหมือนจะยุบ เเต่จริงๆไม่  โพสต์ 2012-10-15 07:33
ใครที่ไปฉีดสิลิโคนเหลวที่แก้มมา รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  เวลบาคลำที่หน้าแล้วจะมีลักษณะแบบไหนค๊ะ  จะเป็นก้อนแข็ง ๆ หรือว่า จะนิ่ม ๆ ค๊ะ  พอดีของเรามันนิ่มเหมือนน้ำเหลว ๆ ค่ะ อยากเอาออกเหมือนกัน  ใครที่ไปเอกาออกมาแล้ว  ช่วยมาเล่าให้ผังบ้างค่ะ ผลออกมาเป็นอย่างไรค่ะ จะได้ไปบ้างค่ะ
  หรือแจ้งทางเมล์ก็ได้ค่ะ ที่   fhareda@yahoo.com
ขอบคุณมากค่ะ รอฟังนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ รอฟังนะคะ

ตัวเอง เหนว่าฉีดแบบเดวกัน ที่เดวกัน ยังไม่สะลายเหมือนกัน (กะทุ้เก่าแล้วไม่รุ้ว่าตัวเองแก้ปัญหาได้ยัง)  เราจะเสริมจมูกแต่หมอบอกว่าตัวที่เคยฉีดยังยุ่ ไม่สามารถเสริมให้ได้ เครียดมาก ยังงัยถ้าเล่นไลน์รบกวนแอดมาคุยกันนะ angellazrichie
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้