ดู: 5037|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อัพเดทหมอปราบซิลิโคนเหลวที่คาง

[คัดลอกลิงก์]

23/4/2012

มาขออัพเดท หมอที่มีวิทยาการในการเอาเจ้าซิลิโคนเหลวออกจากหน้า

เนื่องด้วยหลายๆคนอ่าน  กระทู้เรา  เราแล้วเมล์มาถามเรา เราก็พยายามบอกแนวทางที่เรา  ไปรักษามาแทบทุกอย่าง
การดูด การผ่า การเจาะหน้า กระบอกไม้ไผ่ ทำมาแล้ว เพื่อเป็นวิทยาทาน  แก่ทุกๆคนที่มีปัญหาเดียวกัน

เราผ่าตัดคาง เอาซิลิโคนเหลวกับหมอ ชลทิศ  ท่าดินแดง ในราคา เกือบ  6 หมื่นบาท
เมื่อเดือน กรกฎาคม - สิงหาคม 2554 ปีที่เเล้ว ผ่านมาเกือบ 9 เดือน ผลปรากฎว่า  คางเราเเดง เหมือนเดิม
ยาวยิ่งกว่าเดิม เเหลมมาก กว่าก่อนผ่าซะอีก แถมดุเหมือนหมอจะไม่ค่อยใส่ใจ วันนี้ก็เข้าไป หมอก็ลีลาเช่นเดิม
จะคุยก้คุยกับคนไข้  ไม่ใช่ เดี๋ยวลงมาผ่า เเล้วคุยไป 3โมง  เจอหมอ กว่าจะได้คุย  ก็ต้องถามเลย
เดินเข้าไปพุดดังๆ หมอแกก้จับดู คางยาวดีนะ ???????
ยังมีก้อนไขมันอยู่เลย อาจต้องผ่าใหม่อีกรอบ รึว่าปล่อยไปอย่างนี้
คิดในใจ สรุปคือ ไม่แก้ ไม่สนใจ ไม่ช่วย เอาเงินอีกรึไง ลีลาน
คางเราแหลม และยาวกว่า ก่อนผ่า แถม เเหว่งด้วย  น้ำตาแทบไหล  ไม่น่าผ่าเลยเรา

เราก็ไป เอาออกด้วยกระบอกไม้ไผ่ ตามที่เขียนไว้  หลายคนถามเราว่า ต้องทำกี่ครั้ง
เราตอบเลย ไม่เกิน 4 ครั้ง เอาออกครั้งนึง ได้ ไม่ถึง 3-4 %  เกินกว่านั้น ไม่จริง ไม่มีทาง
ซิลิโคนเหลวไปรวมกับเนื้อเยื่อจนมันบิด  ใหญ่เกินกว่าจะออกมาได้ค่ะ เชื่อเราเถอะ
ไม่ออกมาเยอะอย่างที่คิดหวัง เราบอกเสมอๆๆๆ
นอกนั้น เลือดค่ะ  เลือดเรา ล้วนๆ กระบอกไม้ไผ่ จะได้ผลดีก็ต่อเมื่อ ไปผ่ามาแล้ว มันช้ำบวม
เเต่ปัญหาของอาม่าที่จุ๊บกระบอกไม้ไผ่คือ ราคาที่งง ในการจ่าย
จริงราคาอยู่ที่ 3000 บาท เกินกว่านี้ ถือว่าเเพง ไปค่ะ
ได้ผลไม่มาก ก็เลยหาวิธีใหม่

เลยกำลังศึกษาหาข้อมูลหมอท่านนึง เรื่อง เอาซิลิโคนเหลวออก พอดี มีรายชื่อไว้ 2 คน
ขอศึกษาข้อมูลก่อน หมอคนที่เเก้หน้าให้เปิ้ลไอรีณค่ะ หลังมิวสิควีดีโอค่ะ
ผ่าแล้วทำให้มันไหลออกมาจากหน้า อีกคนใช้เข็ม
จะไปศึกษาหาข้อมูล ให้ถ่องแท้ เเล้วจะอัพเดททีหลังนะค่ะ
เราเองก็อยากจะหาย อยากให้ทุกๆคน ที่มีชะตากรรมเดียวกับเราหาย
เอาไอ้เจ้าซิลิโคนออกไป อย่าฉีดเลยค่ะ

m_pleasehelp@yahoo.com

รออัพเดทเลยค่ะ ชะตากรรมเดียวกัน แต่ยังไม่กล้าผ่า ไม่ได้ยาวเฉยๆ นะ แต่มันไม่ตรงกลางด้วย ตรงคางอ่ะ คางพิการ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 03:49:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-4-23 03:32
รออัพเดทเลยค่ะ ชะตากรรมเดียวกัน แต่ยังไม่กล้าผ่า ไม ...

รอหน่อย. เราจะหาข้อมูลดีๆมาให้พิจรณา

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ดูอยู่หลายทู้เหมือนกันแต่ข้อมูลไม่ค่อยอัพค่ะ น้อยมาก  โพสต์ 2012-4-23 04:11
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 11:10:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย antisilicone เมื่อ 2012-4-23 03:49
รอหน่อย. เราจะหาข้อมูลดีๆมาให้พิจรณา ...

มันยากค่ะ. เราคิดจะผ่าแก้ใหม่เพราะมันห้อยย้อย เลยจะลองหาหมอดีๆ
อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังนะคะ อยากมีทางออกค่ะ
น่ากลัว สู้ๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 00:28:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย witch123 เมื่อ 2012-4-23 14:33
อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังนะคะ อยากมีทางออกค่ะ
...

มาอัพเดท ลองเข้าไปอ่านดูค่ะ
เตือนเพื่อนๆ ถ้ามันไม่อักเสบหรือน่าเกลียดมากก็อย่าผ่าหรือเอาออกเลย เพราะของเราหลังผ่าเกิดอักเสบคางบวมแดงกลัวว่าจะมันหนองด้วย ทั้งๆที่ก่อนผ่าหน้าปกติแค่เป็นบุ๋มเล็กๆ เวลาเม้มปากไม่ได้น่าเกลียด ตอนนี้เราจิตตกมาก งานการทำไม่ได้เลย
เราฉีดคางมา5-6ปีแล้ว ตอนนั้นก่อนฉีดพนง.ที่ติดต่อที่คลินิกเขาบอกว่าเป็นเจลลี่ คือเราก็ไม่รู้เจลลี่นี่คืออะไร จะเป็นซิลิโคนเหลวหรือป่าว

** ตอนนี้ คางที่ฉีดมา มันไหลลงมาเป็นเหนียงแล้ว อยากเอาออกมาก ถ้ามีวิธีดีๆ มาช่วยแชร์บ้างนะคะ ถือว่าเอาบุญ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้