ดู: 7819|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอชื่นชมคุณหมอศรัณย์ คุณหมอพรเทพ P10 คลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่รู้จะเริ่มเล่าจากตรงไหนดี อยากจะชื่นชมการบริการของคุณหมอทั้ง 2 ท่านและพี่ๆที่คลินิกมากค่ะๆ

เราทำจมูกกับคุณหมอพรเทพ เมื่อวันที่ 10 ก.พ. ค่ะ
จมูกทรงที่ออกมาสวย ธรรมชาติมาก ดูได้จากลิ้งข้างล่างนี้นะคะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=37045

แล้วเมื่อวันที่ 29 มี.ค.ที่ผ่านมา เกิดอุบัติเหตุรถยางแตกชนกับขอบทางค่ะ
สภาพเราที่ออกมาคือ จมูกเนื้อตรงหยดน้ำหลุดออกไปเลยค่ะ ตอนเงยหน้าขึ้นมาเห็นซิลิโคน
ตอนแรกนึกว่าจมูกทะลุ แต่คุณหมอที่รพ.ดูให้บอกว่าเนื้อมันหลุดไป คุณหมอเลยดึงเย็บติดให้
จากเนื้อข้างบนมาติดกับหว่างจมูก

อาทิตย์แรกครบรอบวันตัดไหม จมูกก็ยังไม่มีปัญหาอะไร แค่เนื้อหว่างจมูกแอบเอียงไปด้านซ้าย
ผ่านไป 2 อาทิตย์เราก็ยังไม่ได้เข้าไปให้คุณหมอที่ P10 ดู (มัวแต่นิ่งนอนใจ)
แต่สังเกตเห็นว่าแผลที่เย็บมีน้ำเหลืองๆใสๆ ซึมออกมาทุกวัน

จนอาทิตย์ที่ 3 เราเริ่มรู้สึกว่าเนื้อเริ่มตึงๆ แล้วเหมือนซิลิโคนจะทะลุออกมา
วันพฤหัสที่ 19 เลยโทร.ไปแจ้งที่คลินิก พี่ที่รับโทรศัพท์พอฟังว่าเป็นเคสอุบัติเหตุมา เลยบอกให้รีบมาวันที่ 20 เลย

พอวันศุกร์ที่ 20 ไปที่คลินิกเพื่อให้คุณหมอดู โชคดีเจอคุณหมอทั้ง 2 ท่าน (ลูกค้ามากเยอะมาก)
คุณหมอศรัณย์ ดูจมูกให้แล้วก็บอกให้เอาออกเลยค่ะ ไม่งั้นจมูกจะติดเชื้อ
โดยคุณหมอไม่คิดค่าบริการอะไรเลย บอกให้พักก่อน 6 เดือน แล้วคุณหมอจะทำให้ใหม่
ประเด็นคือ "ฟรี" ไม่คิดตัง ว้าววว!!

ตอนเอาออกคุณหมอศัรณย์เป็นคนเอาออกให้ค่ะ วิธีก็ฉีดยาชา แล้วดึงออกมาเลย
ทำไม่ถึง 5 นาที ก็เสร็จออกมา จมูกเหี่ยวๆ แหมบๆ ดูหน้าแปลกๆ ออกมาพี่ชายเห็นหัวเราะเสียงดังเลย

กลับบ้านมามียาแก้ปวด ลดบวม แก้อักเสบมาให้ทาน แล้วก็ยาทาแผลในจมูกค่ะ

มาเล่าสู่กันฟังนะคะ
ผู่หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ (รออีก 6 เดือนจะไปสวยใหม่ แหะๆๆ)
เราไม่เห็้นมียาทาแผลเลย ดีนะแผลแห้งสนิทดี

แสดงความคิดเห็น

ดีจัง เอาออกให้แถมทำฟรีไม่คิดตัง เยี่ยมจริงๆ  โพสต์ 2012-4-21 22:40
โอ้ววว เพิ่งอ่านอ่ะ หายไวๆนะค่ะ  โพสต์ 2012-4-21 22:38
ดีใจนะคร๊าาา อย่างน้อยในความโชคร้ายก้อมีโชคดีมาตบท้ายหายไวๆนะคะ
หายไวไวนะคะ

คุณพระคุ้มครองค่ะ ^^
หายไวๆค่ะ ศิษย์หมอเดียวกัน คุณหมอน่ารักมากกก ตอนเราไปทำจมูกเราให้หมอเอาไฝออกให้ด้วย คุณหมอใจดีมากไม่คิดตังเราเพิ่ม ^^
หายไวๆนะคะ อีกไม่นานเกินรอก็จะสวยเหมือนเดิมคะ ศิษย์หมอศรัณเหมือนกันคะ
อยากเห็นตอนดั้งแหมบ อิอิ
คุณหมอใจดีมากๆครับ ใจดีมีจรรยาบรรณมากครับ
คุงหมอใจดีมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
หายไวๆนะค่ะ
รออีกหกเดือน เดี๋ยวก็สวยเหมือนเดิมค่ะ เปงกามลังจัยไห้นะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 20:15:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอใจดีมากค่ะ
แต่ตอนนี้ไม่ชอบจมูกตัวเองเอามากๆ
เหมือนหมูเลย = ="

ก่อนทำดูยังโด่งกว่าปัจจุบันอีก ไว้จะอัพรูปให้ดูนะคะ
คุนหมอน่ารักจัง ว่าจะทำกะ2 ท่านนี้อยู่แต่ยังเลือกไม่ได้ 555 หายไวๆนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 15:44:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aumaumhoney เมื่อ 2012-5-23 21:14
คุนหมอน่ารักจัง ว่าจะทำกะ2 ท่านนี้อยู่แต่ยังเลือกไม ...

ไปปปรึกษาคุณหมอได้เลยค่ะ ใจดี เลือกทรงที่เหมาะกับหน้าเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้