ดู: 23077|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] สมเพชรคลินิค ปากกระจับ มาแล้ว.....

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-19 13:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-19 13:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-19 12:55

หลังจากไปแก้จมูกที่สมเพชร  หมอมงคล  (ณ เชียงใหม่) มาได้ปีกว่า ตอนนี้จมูกสวยสมใจแล้ว  แต่ว่า.......ความต้องการคนเราไม่มีที่สิ้นสุด  ..... ถึงเวลาเพิ่มความมั่นใจอีกแล้ว  ไปทำปากกระจับมาค่ะ  อิอิ  ก่อนทำรู้สึกกลัวมาก  แต่ด้วยความที่อยากสวย  เลยไปทำมาแร้ว  หมอมงคล  คนเดิม  อิอิ  

เพิ่งทำช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาค่ะ  วันหยุดหลายวัน  เลยได้พักด้วยเลย  ทำวันที่ 10 เมษา 55  วันทำการคลินิควันสุดท้ายก่อนปิดสงกรานต์  ตอนนี้ได้ 9 วันแล้ว  ตอนทำรู้สึกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชานะคะ  2 เข็ม  จากนั้น  ไม่มีความรุ้สึกเลยค่ะ  หมอมือเบามาก  รู้ตัวอีกที  อ่าวเย็บแล้ว  ได้ยินเสียงใหมครืนๆๆๆ  อิอิ  

วันแรก บวมไม่มาก  ปากสวย  ตามทรงที่เราอยากได้เลยค่ะ  วันที่ 2 -3 - 4 เิริ่มบวมตามลำดับ  มาหายบวมวันที่ 5  แต่ปากยังไม่เข้ารูปเลยค่ะ ตอนนี้ตัดไหมไปแล้ว  (ไม่ได้ตัดที่คลินิคสมเพชรนะคะ  เพราะยังไม่เปิด  หมอบอกตัดไหนก็ได้  โรงบาลหรือคลินิค  เลยตัดรพ.เชียงใหม่ใกล้หมอ เพราะอยู่ใกล้บ้านที่สุด ขอระบายหน่อย  ตอนไปตัด  แอบเซ็งทั้งหมอทั้งพยาบาล  ทำเจ็บมาก  นานมาก  หาไหมไม่เจอบ้าง  ไม่เห็นบ้าง เพราะหมอแก่  บอกพยาบาลเอาแว่นขยายก็มี  เซ็งมากๆ  ตอนจ่ายตังค์  แพงอีก  เฮ้อ  คราวหน้าคงไปใช้บริการที่อื่น  ทำเจ็บมาก  เลือดซึมไปจุดหนึ่ง  แอบด่าหมอในใจ 555) ตอนนี้ 9 วันแล้ว  ปากยังไม่เป็นกระจับเหมือนวันแรกหลังผ่าตัด  แอบนอยนิดๆ  แต่มีเพื่อนๆบอกว่าประมาณ 1 เดือนจะยุบเข้าที่  บางคน 3 เดือน  คงต้องรอดูไป

มาดูรูปกันค่ะ  (ไม่รู้ลงได้ป่าว  ลองก่อน  ไม่ได้เข้านาน...)   ภาพปากก่อนทำจ้า

หลังทำประมาณ 30 นาที

วันที่ 2

วันที่ 3

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 6 ตอนเช้า

วันที่ 6 ตอนบ่าย  เพิ่งไปตัดไหมมา สดๆร้อนๆ

ตอนนี้ยังบวมๆ  ไม่เข้าที่  ไม่ต่างกับวันถอดไหมเท่าไหร่ ทรงยังไม่ชัด  รอๆๆๆๆ  ไปก่อน  เด๋วเข้าที่แล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูอีกทีนะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 10:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Costaldi เมื่อ 2012-4-20 19:27
เข้าไปดูรีวิวจมูกของพี่แล้วคะ สวยมากคะ หนูได้จองคิว ...

จมูก  บอกหมอดีๆนะคะว่าเอาแบบไหน  รับรองสวยค่ะ  ส่วนปาก  ตอนทำวันแรก  กระจับสวยมากๆ  3-4 วันถัดไปยังสวยดีอยู่  อ่าว  แต่พอตัดไหม  มันบวมนิดหน่อย  มองไม่เป็นทรงอะจ้า  ตอนนี้ได้ 11 วันละ  แต่มันก็เริ่มเข้าที่มานิดหน่อย  บางลง  แต่กระจับยังไม่ชัดจ้า  โทรถามที่สมเพชร  เขาบอกต้องประมาณ 1 เดือน  ก็เลยกะว่าจะรอดูก่อนจ้า  ไงจะรีวิวมาให้ดูนะจ๊ะ
ราคาปากกระจับเท่าไหร่ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 13:49:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำทั้งบนล่าง 22,000 บาทจ้า  แต่เราทำแค่ด้านบน  เพราะล่างบางแล้วอ่า  ราคา 18,000 บาท(แอบแพงกว่าที่อื่น  แต่ไว้ใจหมอ ก็เลยยอมจ่ายแพงกว่าค่ะ  เพราะจมูกที่นี่ราคาก็สุงกว่าที่อื่น  แต่ทำเนียนสุดแล้ว  ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ)
รอดูรูปเพิ่มคะ หนูว่าจะไปแก้จมูกกับหมอมงคลแต่กลัวผิดหวัง
ไม่บวมเลย ดูแลยังไงคะ เท่าไหร่
ผมก็เกือบไปสมเพชรเหมือนกันครับ แต่ดูราคาแล้วไม่ไหว เลยไปเชียงใหม่ศัลย์ฯ แทน
ตอนนี้ทำมาได้สองเดือนกว่าละครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 16:35:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Costaldi เมื่อ 2012-4-19 20:49
รอดูรูปเพิ่มคะ หนูว่าจะไปแก้จมูกกับหมอมงคลแต่กลัวผ ...

จะไปแก้ ที่นี่ก็ดีนะคะ  ส่วนตัวถือว่าแก้ได้ดีทีเดียวค่ะ (แฟนก็เพิ่งไปทำจมูกใหม่  และผ่าตาด้วย  ทำก่อนเราไปทำปากแค่ 3 วัน วันที่ 7/4/55 ส่วนจมูกที่จะแก้  ต้องบอกทรงหมอให้แน่นอนว่าเราจะเอาแบบไหน  แต่แนะนำให้อย่าเอาแหลมมาก  ซิลิโคนต้องเหลาหนาหน่อย  เน้นเอาปลายยาวๆค่ะ  ถ้าไม่บอกหมอจะแก้แบบธรรมชาติ  หรืออาจไม่ได้อย่างที่เราต้องการ  ต้องเอาแบบไปให้หมอดูว่าจมูกเราแก้ออกมาได้แบบไหน  หารูปไปหลายๆแบบก็ดีคะ่ เผื่อบางแบบที่เราชอบแต่เราแก้แบบนั้นไม่ได้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 16:38:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-20 10:41
ผมก็เกือบไปสมเพชรเหมือนกันครับ แต่ดูราคาแล้วไม่ไหว  ...

สมเพชรราคาสูงหน่อยค่ะ  แต่ดูงานแล้ว  โดยรวมถือว่าดีมากที่สุดในเชียงใหม่แล้ว  เพราะเราแก้จมูกที่อื่นมา 3 รอบแล้ว ไม่อยากแก้อีกแล้ว  หาข้อมูลอยู่นาน  สุดท้ายครั้งที่ 4 ที่สมเพชรค่ะ  ไม่ผิดหวัง  ดีกว่าที่คิดเยอะ  แต่เราว่า  ทำที่ไหนก็ได้ค่ะ  ขอแค่ได้คุยกับหมอ  บอกความต้องการให้ชัดเจน  หมอเข้าใจ  น่าจะออกมาดีได้คะ  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 16:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-20 10:41
ผมก็เกือบไปสมเพชรเหมือนกันครับ แต่ดูราคาแล้วไม่ไหว  ...

สมเพชรราคาสูงหน่อยค่ะ  แต่ดูงานแล้ว  โดยรวมถือว่าดีมากที่สุดในเชียงใหม่แล้ว  เพราะเราแก้จมูกที่อื่นมา 3 รอบแล้ว ไม่อยากแก้อีกแล้ว  หาข้อมูลอยู่นาน  สุดท้ายครั้งที่ 4 ที่สมเพชรค่ะ  ไม่ผิดหวัง  ดีกว่าที่คิดเยอะ  แต่เราว่า  ทำที่ไหนก็ได้ค่ะ  ขอแค่ได้คุยกับหมอ  บอกความต้องการให้ชัดเจน  หมอเข้าใจ  น่าจะออกมาดีได้คะ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 16:45:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Costaldi เมื่อ 2012-4-19 20:49
รอดูรูปเพิ่มคะ หนูว่าจะไปแก้จมูกกับหมอมงคลแต่กลัวผ ...

ลองเข้าไปดูในดั้งโด่งหน้าของ สมเพชร อะจ้า  เราไปรีวิวไว้เหมือนกัน  ถ้าไงเด๋วโหลดรูปแล้วจะส่งให้ดูอีกทีนะคะ
เข้าไปดูรีวิวจมูกของพี่แล้วคะ สวยมากคะ หนูได้จองคิวกับสมเพชรคลีนิคแล้วคะ 2 มิ.ย. จะแก้จมูกเอียงมา 6 ปีแล้วคะ ปากกระจับของพี่ กระจับจริงๆไหมคะ? ถูกใจไหม? ถ้าหายดีแล้วขอเพิ่มรูปด้วยคะ จะได้ทำพร้อมกันกับจมูกเลย แต่ยังลังเลว่าหมอเก่งเรื่องทำปากไหม กระจับสวยและได้รูปไหม รอรีวิวปากของพี่เพิ่มคะ ขอบคุณมากคะ
หายบวมและเข้าที่เร็วๆนะจ้า ขอให้ออกมากระจับสมใจจ้า
ปูเสื่อรอดู แววสวยมาแว้วว จมูทรงสวยจัง
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 22:43:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koynarak เมื่อ 2012-4-21 16:35
ปูเสื่อรอดู แววสวยมาแว้วว จมูทรงสวยจัง ...

จมูกเราถือว่าดีแล้ว  ไม่ทำอะไรกะมันแล้วจ้า  คิดว่าสวยแล้ว....แต่ปากนี่สิ  เข้าวันที่ 12 แล้ว  จากทรงสวยๆหลังผ่าตัด  ตอนนี้ไม่ค่อยเป็นทรงเรยอะ  แต่บางลงบ้างแล้ว  แอบน๊อยเหมือนกัน  เด๋วมันเข้าที่แล้วจะเอามาให้ดูนะคะ  รอให้ครบ 2 อาิทิตย์จะลองไปหาหมอดู  เผื่อหมอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างค่ะ  ตอนนี้แอบเศร้านิดหน่อย  ไม่สวยเหมือนวันแรกหลังผ่า  งงเหมือนกัน  แต่จะใจเย็นรอดูอีกทีค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 22:46:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2012-4-21 13:27
หายบวมและเข้าที่เร็วๆนะจ้า ขอให้ออกมากระจับสมใจจ้า ...

ขอบใจจ้า  
รอรีวิวปากกระจับอยู่นะคะ หวังว่าคงไม่ต้องแก้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 20:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Costaldi เมื่อ 2012-4-21 23:55
รอรีวิวปากกระจับอยู่นะคะ หวังว่าคงไม่ต้องแก้ ...

หวังว่าจะไม่ได้แก้เหมือนกันค่ะ  ขอให้มันออกมาเหมือนวันแรกๆ  ก็พอใจแล้ว  แต่ถ้าเดือนผ่านไปไม่เป็นทรงเหมือนเดิม  อาจแก้ค่ะ  เพราะปากปกติไม่ได้หนามาก  แต่จะทำให้เป็นทรงกระจับ  แต่ถ้าทำแล้วไม่กระจับ  คงแย่มากๆค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-20 16:38
สมเพชรราคาสูงหน่อยค่ะ  แต่ดูงานแล้ว  โดยรวมถือว่าดี ...

เอิ่ม  คือผมหมายถึงปากน่ะครับ  แหะๆ ไม่ได้ทำจมูก
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 12:09:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-23 01:15
เอิ่ม  คือผมหมายถึงปากน่ะครับ  แหะๆ ไม่ได้ทำจมูก ...

อ่อ  ขอโทษค่ะ  นึกว่าจมูก  ส่วนปากนี่  เห็นมาหลายที่แล้วค่ะ  เชียงใหม่ทำไม่ค่อยสวยเท่าไหร่  ต้องเสี่ยงดูค่ะ  ว่าที่ไหนทำออกมาแล้วจะสวย  บางที  บางคน  ทำที่เดียวกันก็สวย  แต่บางคนก็ไม่สวยก็มีเยอะ  คงต้องเสี่ยงเอาค่ะ  ว่าทำแล้วที่ไหนน่าจะดีที่สุด  อย่างเราตัดสินใจทำที่สมเพชร  ก็ไม่แน่ใจหมอเหมือนกัน เพราะไม่เคยเห็นผลงานปากกระจับของหมอ  แต่เชื่อใจหมอค่ะ  ว่าคงจะทำออกมาให้ดี  เพราะยิ่งเป็นลูกค้ารายแรกๆๆ หมอยิ่งต้องการผลงาน  ของเราตอนทำมาวันแรก  ทรงสวยมาก  แต่ตอนนี้ ต้องรอดูประมาณเดือน  รอมันเข้าที่ก่อน เพราะตอนนี้ยังแดงๆอยู่เพราะตอนเราลอกมันลอกมาก  แล้วรู้สึกยังไม่เข้าที่ดี  เด๋วรอให้พ้นเดือน  ยังไงจะมารีวิวให้ดูนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-24 12:09
อ่อ  ขอโทษค่ะ  นึกว่าจมูก  ส่วนปากนี่  เห็นมาหลายที่แ ...

ครับผม  ทีแรกผมก็โทรไปสมเพชรเพื่อจะทำปากก่อนเหมือนกัน   แต่สรุปสุดท้ายดันโผล่ไปที่เชียงใหม่ศัลยกรรมได้ไงไม่รู้ ฮ่าๆ   แต่ก็ออกมาโอเคครับ  ผมประทับใจใช้ได้เลย   แวะไปดูรีวิวปากของผมได้ตามลิงค์ในลายเซ็นด้านล่างนี้ได้นะครับ  ยินดีให้คำปรึกษาเรื่อง ปาก เต็มที่ครับ  
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 21:02:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-24 18:11
ครับผม  ทีแรกผมก็โทรไปสมเพชรเพื่อจะทำปากก่อนเหมือน ...

ขอบใจจ้า  เข้าไปดูแล้ว  ปากเล็กลงเยอะเลยค่ะ  หล่อแล้ว  ยังไงของเราก็จะรอดูไปก่อน  หวังว่าคงดีและไม่ได้แก้อะค่ะ  
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 21:08:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาหมอที่ทำปากมา  อิอิ หมอใจดีเหมือนเดิม  หลังจากทำปากกระจับได้ 2 อาิทิตย์  แต่มันไม่เป็นทรงเหมือนวันแรกผ่าตัด  หมอบอกมันบวมอยู่  แล้วก็ฉีดยาแก้บวมมาให้  2 จุด  เจ็บนิดๆๆ  แต่น้อยกว่าไปถอดไหมที่รพ.เชียงใหม่ใกล้หมอ...(หึ  โกรธอยู่555)  หมอบอกรอสักเดือน อาจยุบ  หรือ 3 เดือน  และระหว่างนี้ให้ไปหายาทาแผลเป็นแบบคีลอยด์มาทาด้วย  เพราะมันเป็นไตแข็งๆ  เราก็เลยต้องไปหายามาทาสักเดือน  รอดูก่อน  ไม่รู้ผลเป็นไง  ขอให้ปากเป็นกระจับสมใจเถอะ.....
ต้นฉบับโพสต์โดย pompomgirl เมื่อ 2012-4-24 21:08
วันนี้ไปหาหมอที่ทำปากมา  อิอิ หมอใจดีเหมือนเดิม  หลั ...

ผมว่าสวยแน่นอน พยากรณ์ดูได้จากภาพตอนทำเสร็จใหม่ๆ ได้เลยครับ   เมื่อเข้าที่เข้าทาง มันจะคล้ายๆ อย่างนั้นเลย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 18:35:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MusicBug เมื่อ 2012-4-25 18:16
ผมว่าสวยแน่นอน พยากรณ์ดูได้จากภาพตอนทำเสร็จใหม่ๆ ไ ...

ขอบคุณค่ะ  หวังอย่างนั้นเหมือนกัน....ขอให้ออกมาดีทีเถอะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นไงอ่ะค่ะ ปสกสวยหรือยังค่ะ ว่าจะทำปากที่สมเพชร ตอบหน่อยนะค่  โพสต์ 2013-6-28 15:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้