ดู: 1354|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สงสัยครับ...ผู้รู้ตอบหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
คือ ผมทำจมูกมาได้ 5 วันครับ หน้าหายบวมแล้วครับเข้าสู้สภาวะเกือบปกติ แต่จมูกยังคงบวมๆอยู่ครับ

ทีนี้ปัญหาคือที่อยากรู้ 1.สันตรงหัวตามันจะยุบลงคงที่ใช้เวลานานขนาดไหนครับ ตอนนี้ผมว่าหัวตาสูงไปอะครับ แต่ไม่ได้สูงขนาดเว่อร์นะครับแต่ผมอยากให้มันยุบกว่านี้หน่อยยึง มันจะได้ดูธรรมชาติไมได้ทำมาอะครับ

2.ตอนผมเข้าไปตรวจแผลกับหมอ ถามว่า มีหยดน้ำไหม ตอนนั้นยังอยู่สภาพบวมอยู่นะครับ หมอก็บอกว่ามีๆ ผมเลยอยากทราบว่า หยดน้ำจะเห็นได้ชัดเจน หลังจากทำประมาณกี่วันไปแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นทุกท่านนะครับ
ให้ความเห็นในข้อ 1 น๊า
เราว่ามันแล้วแต่คนด้วยอ่ะ ทำมาสูงแค่ไหน สภาพร่างกายในการรักษาตัวด้วย ไรงิ๊

อาจจะใช้เวลาร่วม 3 เดือน เป็นอย่างน้อย กว่าจะยุบอ่ะ และ อาจยังยุบไม่หมดด้วย
เอาให้เข้าที่เข้าทางจริงๆ น่าจะ 6 เดือนเป็นต้นไปมั้ง

เดือน 1 -2 ยังยุบไม่หมดแน่ๆ อ่าคะ  ของเราทำมาเตี้ยๆ ยังใช้เวลาร่วม 3 เดือนอ่าคะ
ให้ใจเย็นๆ นะคะช่วงนี้  มันยังบวมอยู่  รอดูสักสามเดือนนะคะ  สู้ๆ จ้า

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 23:33:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ader เมื่อ 2012-4-17 21:50
ให้ความเห็นในข้อ 1 น๊า
เราว่ามันแล้วแต่คนด้วยอ่ะ ทำม ...

ขอบคุณนนะครับ
ทำกับหมออะไรมาครับ หมอศรัณหรือเปล่า?
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 11:17:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tor_play เมื่อ 2012-4-18 07:45
ทำกับหมออะไรมาครับ หมอศรัณหรือเปล่า? ...

ครับผม
ประมาณ3เดือนกำลังเข้าที่แบบว่าโด่งหล่อ แต่ผ่านไปถึง6เดือนถึงจะเข้าที่จิงๆ และก้อจะยุบลงแน่ๆ ไมต้องห่วงครับ ของผมทำครั้งแรกขอยาวๆมีหยดน้ำ ตรงปลายแดงนาน6เดือนสาเหตุซิลิโคนยาวเกิน พอจะไปแก้ต้องได้ถอดออกพักช่องจมูกครับ โดยรวมนะของผม 1เดือนน่าก้อดูบวมๆแปลกๆยุเลยครับ อาจเป็นเพราะยังไม่ชินตาก้อได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้