ดู: 4019|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากขาวมาก

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยบอกวิธีทำให้ผิวขาวด้วยเถอะค่ะ อยากขาวมากๆมันต้องฉีดและกินไรบ้างค่ะ
ไม่ว่าจะทาน หรือจะฉีด สำคัญที่การใช้อย่างสม่ำเสมอ และต่อเนื่อง

แปรกๆ จะได้แค่ใสๆ ดูเนียนๆ พอใช้ไปเรื่อยๆ ถึงจะเริ่มสีผิวอ่อนลง และสว่างขึ้น

ที่สำคัญต้องดูแลผิวไปด้วย อย่าโดนแดด และทานอาหารผิวเสริม และใช้ความอดทนค่อนข้างมากค่ะ

การฉีด แม้จะเห็นผลไว แต่ก็ต้องมีงบประมาณที่เพียงพอ เพราะถ้าฉีดก็ต้องต่อเนื่องไปตลอดค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 23:00:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจมากๆทำยังไงจะได้ฉีดเท่าไหร่ก็ยอมถ้าขาวจริง
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-9 23:00
สนใจมากๆทำยังไงจะได้ฉีดเท่าไหร่ก็ยอมถ้าขาวจริง ...

จริงๆ ไม่ควรลงทุนเยอะนะคะ

ค่าฉีดค่ายาจริงๆ ตกเดือนไม่ถึง 2000 - 2500 ถ้าใช้อย่างเป็น และเต็มที่

ผิวคล้ำแสงแดดสะสม ให้ใช้ คอมพรีส

ถ้าผิวสีแทน น้ำผึ้ง ตัวคล้ำๆ กรรมพันธุ์ ต้องการให้สีผิวอ่อนลง ให้ใช้ GC9600, Derma White

ถ้าผิวขาวเหลืองจีนๆ ให้ใช้มิกซิ่งไวท์เอน โคจิก NC24

และถ้าผิวแดงๆ ขาวๆ ให้ใช้ P9000, คอมพรีส

โดยใช้คู่กับวิตามินซีเป็นหลัก จะวิตามินซีไทยก็ได้ โดยจัดส่วนให้ได้เป็นปริมาณ 2 เท่าของกลูต้าเสมอๆ

หรืออาจใช้เป็น วิตซีลูมิสเตอร์ ไบโอเซลล์ฟอร์ต หรือเดอม่าร์ซี

ลองดูในนี้ก็ได้ค่ะ มีรูปประกอบอยู่

http://pinkmaya001.gagto.com/?cid=377132
ลองปรึกษาที่เลอแบ็งค็อคดูสิคะ เพื่อนบีซื้อคอร์สผิวขาวไว้ ขาวขึ้นใสขึ้นจิงๆ ค่ะ มียาทานด้วยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 06:37:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เบนซ์เป็นคนผิวหมองคล้ำ สินำผึ้ง ดูไม่สดใสเลย อยากฉีดมากๆแต่ว่าถ้าฉีดแล้วจะเป็นอะไรมั้ย ที่ไหนรับฉีดบ้างค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 06:53:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ฟ้าค่ะเบนซ์สนใจอยากฉีด. ต้องทำไงฉีดที่ไหนค่ะ อันตรายมั้ย
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-19 06:53
ที่ฟ้าค่ะเบนซ์สนใจอยากฉีด. ต้องทำไงฉีดที่ไหนค่ะ อัน ...

ส่งรูป สีผิวปัจจุบัน น้ำหนักตัว มาให้ฟ้าทางเมล์ pinkmaya@hotmail.co.th

ก่อนนะคะ เดี๋ยวดูให้ว่าเหมาะกับตัวไหน

แต่ถ้ามั่นใจว่าคล้ำจริงๆ กรรมพันธุ์ ใช้ GC หรือ เดอม่าร์ไวท์ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 17:42:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ฟ้าค่ะ  เบนซ์ไม่สะดวกทางเมลเบนซ์ส่งรูปไปให้ที่เบอร์ 082-3382656 เบนซ์อยากฉีดมาก  มันช่วยให้ขาวได้จริงๆใช่้มั้ยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-21 17:42
พี่ฟ้าค่ะ  เบนซ์ไม่สะดวกทางเมลเบนซ์ส่งรูปไปให้ที่เบ ...

ส่งรูปมาทางมือถือก็ได้

มันจะช่วยได้เพียงสีผิวอ่อนลง 1-2 เฉดสีผิว ในระยะ 3-6 เดือน

กลูต้าไธโอนมีหน้าที่ยับยั้งการสร้างเซลล์เม็ดสี หรือเมลานิน ทำให้เซลล์ผิวที่เกิดขึ้นใหม่อ่อนลงไปเรื่อยๆ

กลูต้าไม่ได้มีหน้าที่สร้างเซลล์ผิวสีขาว อย่างที่เข้าใจนะคะ ต้องเข้าใจในจุดนี้ก่อน

เมื่อการผลัดเซลล์ผิวเก่าทำงานอย่างต่อเนื่องจนผลัดเซลล์เก่าออกจนหมด สีผิวที่เกิดใหม่จากกลูต้านั้นก็จะอ่อนลง

ดังนั้น จึงหน้ามถูกแสงแดดรุนแรง รวมทั้งปฏิกริยาอื่นๆ ที่ทำลายเซลล์ผิวด้วยค่ะ
พี่ฟ้าคะ ฉีดเช็ตคอมพลีส ที่สั่งมาประมาณ 5 คร้งแล้วคะ ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆเลย อะคะ อาจเป็นเพราะผิวคล้ำเพราะพันธุกรรมหรือเปล่า รู้สึกไม่อยากเจ็บตัวฟรีคะ พี่แนะนำหน่อยว่าเปลี่ยนยาดีมั้ย ควรเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jung_soi5 เมื่อ 2012-4-23 15:12
พี่ฟ้าคะ ฉีดเช็ตคอมพลีส ที่สั่งมาประมาณ 5 คร้งแล้วคะ  ...

กลูต้าไธโอน เมื่อได้รับปริมาณที่เยอะ จนเกิดโอเวอร์โดส จะเกิดอาการไปที่เซลล์ผิวด้วยการ ลดการสร้างเซลล์เม็ดสี

หรือ เซลล์เม็ดสีมีหน้าที่ปกป้องเซลล์ไม่ให้เสียหายจากแสงแดด แต่เซลล์เม็ดสีจะทำให้คล้ำลงไป

เมื่อได้รับกลูต้าไธโอนมากขึ้น อย่างสม่ำเสมอ จะทำให้กระบวนการสร้างเซลล์เม็ดสีลดน้อยลง

ทำให้เซลล์ผิวที่เกิดขึ้นมาใหม่ อ่อนลงไป 1-2 เฉด

เมื่อมีการฉีดกลูต้าอย่าต่อเนื่อง แม้ฉีดมากขนาดไหนในแรกๆ ก็ให้ผลเพียง ร่างกายตอบรับยาเท่านั้น

ซึ่งกระบวนการนี้ จะมีทั้งการขับออก เหงื่อออกมากขึ้น เหนื่อยง่าย เป็นต้น

เมื่อเซลล์ผิวที่เกิดใหม่อ่อนลงจากเดิม เพราะกลูต้าไปยับยั้งกระบวนการสร้างเซลล์เม็ดสี

การที่จะขาวขึ้นได้ จะต้องขึ้นอยู่กับ

1. เซลล์ผิวเก่าที่สะสมด้วยเมลลานิน จะต้องถูกผลัดออก ซึ่งเซลล์ผิวจะมีอายุอยู่ที่ 20-25 วันโดยประมาณ

2. เมื่อเซลล์ผิวเก่าถูกผลัดออก เซลล์ใหม่ที่ขึ้นมา จะต้องไม่โดนแสงแดด หรือสารพิษต่างๆ ลมแรงๆ แดด ฝุ่นควัน ที่ทำให้ผิวเหนื่อยล้า และหมองคล้ำ

ดังนั้น การใช้กลูต้าไธโอน ในผู้ไม่เคยใช้มาก่อน ขึ้นอยู่กับ

1. กระบวนการผลัดเซลล์ผิวเก่า ใช้เวลา 2-3 เดือน

2. การใช้กลูต้าอย่างสม่ำเสมอ ต่อเนื่อง ระยะเวลา 3 - 6 เดือน เป็นอย่างน้อย

3. เซลล์ผิวที่เกิดใหม่ต้องไม่ถูกแสงแดดทำร้ายหนัก

ดังนั้น ที่มีผู้ผลิต หรือบางเจ้า อ้างว่า ขาวในเข็มแรก เดือนแรก นั้น ไม่เป็นความจริงแต่ประการใด

ของ jung_soi5 ถ้าผิวคล้ำกรรมพันธุ์ ต้องไปใช้ตัว GC3000 GC9600 หรือ Derma

เพราะคอมพรีสจะมุ่งไปที่ ริ้วรอย ผิวหมองคล้ำจากแสงแดด เป็นหลัก

ป.ล. คอมพรีสที่ว่า คือ คอมพรีส 1000mg นะคะ ไม่ใช่ คอมพรีส1200mg ที่คนไทยทำ และอ้างว่าเป็นตัวใหม่
อยากขาว เพื่อ   ทาครีมบ้างไหม  กันแดด ก้สำคัญ  อาหารการกิน  นอนหลับให้เพียงพอ กิน วันเดียวแล้วขาวไม่มีหรอก กินเป็นปียังไม่ขาวเลย  มีต้องหลายด้านนะคู้นนนนนนนนนนนน
ถ้าจะเปลี่ยนเป็น GC3000 GC9600 หรือ Derma
ต้องรอฉีดคอมพลีสให้ครบ 3 เดือนก่อนป่าวคะ หรือเปลี่ยนได้เลย แล้วพี่ฟ้ามีโปรโมชั่นไหม อิอิ
ลองมาปรึกษาดูจ้า มีทั้งกินทั้งฉีด แนะนำให้ได้ตามงบค่ะ ^^

เปิดหารวิตามินแขน-ขาเรียวจากญี่ปุ่น 2000 เม็ด ไม่ใช่สกินนี่พีล!
เม็ดละ 8 บาท ขั้นต่ำ 50 เม็ด ของแท้เห็นผล 100%
ด่วนค่ะ ปิดหาร ปิดโอน วันที่ 14 ค่ะ

***ตัวนี้ทานแล้ว ไม่มีอาการมึนหัว หรือว่าหน้ามืดนะคะ
รู้สึกร่างกายเฟริมขึ้นหลังทานได้ 3-4 วัน
ส่วนใหญ่เห็นผลใน 7-14 วันค่ะ
ถ้าเป็นกล้ามเนื้อจะใช้เวลาประมาณ 1 เดือนขึ้นไปค่ะ
เนื่องจากเป็นส่วนที่ลดยากต้องใช้เวลาหน่อย

เปิดหารวิตามินขาเรียว 1000 เม็ด
1 เดือนสามารถลดได้ 2-3 นิ้วกันเลยทีเดียว !!!
Vitamin Slim Pure Leg And Hip ขาว-ส้ม ตัวดัง ฮิตสุดๆ
เม็ดละ20บาท ขั้นต่ำ 30เม็ด
ปกติบางร้านขายต่อเม็ดจะอยู่ที่ 45บาท+
ด่วนจ้าาาา!! ของแท้ เห็นผลจริง รับประกัน!!!

กลูต้าซอฟเจล ซื้อ 50 เม็ดขึ้นไปส่งฟรี คละกันได้
มีสองราคาคือ 15 บาท และ 25 บาท/เม็ด
แค่ 10 วันเท่านั้น !!
ร้านอื่นขายกันเม็ดละ 30 บาทขึ้นถึง 80บาทต่อเม็ดก็มีค่ะ!
แต่หลังวันที่ 29 เมษายนจะปรับราคาใหม่แล้วนะค่ะ รีบสั่งๆ ^^

***กลูต้าไธโอนเป็นกรดอะมิโนที่อยู่ในตับและร่างกายของเรา
เป็นอาหารเสริมที่ร่างกายต้องการ ไม่ใช่ยา! ไม่ตกค้าง และไม่เป็นอันตรายต่อร่างกาย แต่ก็ควรใช้/ทานในปริมาณที่เหมาะสม หากมีสงสัยและต้องการปรึกษาไม่รู้จะใช้ตัวไหนดี
จะทั้งกิน หรือฉีดก็สอบถามได้ที่ Line/Whatsapp 0870799060 ค่ะ
และ facebook ตามลายเซนต์นะค่ะ ออนแทบจะตลอดเวลา

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 14:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากขาวมากๆถ้าไม่ขาวก็ขอเนียนๆใสๆก็ยังดี. ใครมีวิธีดูแลผิวพรรณทั้งภายนอกและภายในช่วยบอกต่อด้วยค้าาาา

แสดงความคิดเห็น

เราก็กินคอลลาเจนเหมือนกันผิวจะเนียนใสสุขภาพดีค่ะ  โพสต์ 2012-9-1 13:04
ลองกินคอลลาเจน ดูน๊า ใสขึ้นมาก เราก็กิน ผิวใส  โพสต์ 2012-5-1 23:44
**ดีที่สุดของกลูต้าแบบทาน อันดับ 1**
เห็นผลไวเหมือนฉีด ดูดซึมได้ดีกว่าแบบแคปซูล ต้องนี่เลยคะ

Lypo-Spheric gsh450 mg.เลยจ้า ทานคู่กับ Lypo-Spheric Vitamin C
นำเข้าจากอเมริกา ผ่าน อย.อเมริกาแล้วจ้า อันดับ 1 ของกลูต้าแบบทานทั้งหมดจ้า
เห็นผลไวเหมือนฉีด !! สินค้าพรีเมี่ยม เห็นผลจริง เห็นผลไว แต่ราคาก็ตามคุณภาพค่ะ

ลองดูนี่คะ สอบถามเพิ่มเติมในเพจได้เลยค่ะ

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=232227173567037&set=a.220609081395513.42734.220594088063679&type=3&theater

ที่จิ๊บทาน เห็นผลชัดเจน 1 เดือนเลยค่ะ หน้าใส ผิวใสขึ้น มีออร่า แต่งตัวแล้วมั่นใจขึ้นค่ะ
แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วย แป้งติดทนนานกว่าเดิม ^^ เพื่อนๆเห็นยังทักเลยค่ะ ว่าสวยขึ้น อิอิ
สอบถามเพิ่มเติมในเพจได้เลยค่ะ ยินดีตอบคำถามทุกคำถามค่ะ

ทานก่อนอาหารเช้าประมาณ 15 นาทีค่ะ

วิธีทานนี่เลยจ้า  วิธีทานไลโป ทั้ง 3 ตัวนะคะ ทานก่อนอาหารเช้าประมาณ 15 นาทีค่ะ ดูตามลิงค์เลยนะคะhttp://www.youtube.com/watch?v=o_SsE3jun8c&feature=g-all-u
ต้นฉบับโพสต์โดย jung_soi5 เมื่อ 2012-4-24 09:13
ถ้าจะเปลี่ยนเป็น GC3000 GC9600 หรือ Derma
ต้องรอฉีดคอมพลีสให ...

ตัว GC กับ Derma  ไม่เอาเข้ามาแล้วอ่ะคะ

หลังๆ แพ็กเก็ตทำแบบลวกๆ เลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ใช้คอมพรีสแบบเดิม หรือเป็นตัวอื่นดีกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้