ดู: 4740|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] อยากได้ข้อมูลการรักษาแผลหลังจาก ทำปากบาง คร่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้ข้อมูล การรักษาแผล หลังจากทำปากบางค่ะ ทั้งวิธีประคบเย็น การประคบร้อนค่ะ พร้อมอุปกรณ์ที่ใช้ค่ะ ช่วยโพสให้หน่อยนะค่ะ

พอดีเคยดูจากโพส พี่คนนึงที่มาโพสไว้ให้ดู แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วค่ะ รบกวนด้วยค่ะจะต้องทำปาก 10 เมษานี้แล้วคร่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kmudchaned เมื่อ 2012-4-7 12:43

ประคบเย็นหลังทำ 4 วันแรกยิ่งประคบบ่อยยิ่งหายบวมไวค่ะทายาที่หมอให้และวาสลีนบ่อย ๆ อย่าให้ปากแห้ง เวลารับประทานอาหารเสร็จให้ทำความสะอาดและบ้วนปากด้วยน้ำยาบ้วนปากที่ไม่เผ็ดมากนะ กินยาตามหมอสั่งจนหมดหายเร็วแน่ เพิ่งตัดไหมไปเมื่อวานนี้เองค่ะ แผลไม่มีปัญหาหายไวแน่นอน
ประคบเย็นประมาณสามวันหลังจากนั้นก้อประคบร้อนค่ะ  บ้วนปากเช้าเย็น  กินข้าวโดยใช้ขวดซอสเพราะมันสะดวกมากเลย ทาขี้ผึ้งท่หมอให้มาแล้วก้อทานยาตามหมอสั่งให้หมดเน้อ  เราทำกะหมอภูเมื่อวันที่ห้าค่ะเมษาที่ผ่านมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kmudchaned เมื่อ 2012-4-7 12:45

ตื่นเต้นแทน
ผมตัดไหมวันนี้แล้วครับ   หายไวมาก  แต่ที่ขาดไม่ได้คือ  น้ำใบบัวบกครับ   ปากจะไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่  ถึงช้ำ  ก็จะหายไวครับ
นี่ยังไม่หายเลยอ่ะจะครบ2 weeksแล้ว ปลายๆมันยังเจ็บๆอยู่เลยฮ่อยเศร้าT^T
หมอภู 9 เดือนแล้ว ไตไม่หายเบี้ยวด้วยย แต่ไม่เครียด เทอมหน้าค่อยไปให้หมอดู
ถ้าเบี้ยวหมอเค้าแก้ฟรีหรือป่าวครับ
แล้วมีแผลเป็นไหมค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้