ดู: 7907|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ถอดซิลิโคน และกระดูกหลังหู

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมได้ 12 วัน อยากเอาออกมากครับ มันรู้สึกไม่ใช่ตัวเอง ทำอะไรก็ไม่มั่นใจเลยครับ ก้มหน้าเดินตลอด บุคลิกเสียมาก ผมเสริมแบบใช้ซิลิโคนกับกระดูกหลังหูครับ กลัวถอดแล้วจะมีรอยยุบรอยบุ๋มครับ ผมคิดว่ามันคงถอดยากกว่าการเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียวแน่เลย และผมอยากทราบว่าโอกาสที่จะกลับไปเป็นเหมือนเดิมจะมีไหมครับ คิดว่าถอดรอบนี้ก็จะไม่ใส่แล้วครับ ขอแบบธรรมชาติที่แม่ให้มาดีกว่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น

ที่เขามองอาจไม่ใช่หน้าดูแปลกหรีอดูแย่ลง เขาอาจมองเราว่าไปทำจมูกมา  โพสต์ 2013-2-9 06:12
อยากเห็นรูปก่อนคับ จะได้แสดงความคิดเห็นได้ว่าคุณไม่มันใจเพราะทำมาแล้วเป็นแบบไหน รบกวนลงรูปให้ดูด้วยนะคับ

ผมลงภาพให้ดูแล้วนะครับ  โพสต์ 2012-4-28 19:31
คับได้เลย  โพสต์ 2012-4-5 22:22
แล้วไงจะหาโอกาสลงรูปให้ดูครับ ต้องเอารูปลงคอมก่อนคับ  โพสต์ 2012-4-4 21:33
คือผมมองหน้าตัวเองแล้วมันแปลกๆ ครับ ผมส่องกระจกแล้วดูแล้วแย่ลงอะ  โพสต์ 2012-4-4 21:32
ทำกับหมอไหนคะ แอบหลังไมค์ได้เปล่า ปัญหาคือว่าทำออกมาแล้วไม่ชอบหรอคะ แล้วมีปัญหาเกี่ยวกับแผลมั้ยอะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 21:46:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2012-4-4 21:36
ทำกับหมอไหนคะ แอบหลังไมค์ได้เปล่า ปัญหาคือว่าทำออกม ...

หมอทำดีมากครับ ใส่ใจลูกค้าแต่ละคนมาก
น้องที่ทำงานที่นั่งใกล้กัน ก้อบอกทรงดี หมอทำสวย ทำเนียน น้องบอกว่ารอมันยุบให้หมดก่อน
แต่ผมไม่มั่นใจไง เพราะเจอคนที่รู้จัก หรือเพื่อน เขาทำหน้าแปลกๆใส่อะครับ

ผมก็เลยอยากสอบถาม เพื่อเอาไว้ ถ้าอยากถอดมากจริงๆ มันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหม
เพราะตอนนี้ผมคิดว่าผมคงไม่ใส่ซิลิโคนไปตลอดชีวิตแน่ๆ ครับ

ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างครับ อัพเดทให้ดูหน่อยสิครับ  โพสต์ 2013-1-20 16:53
ต้นฉบับโพสต์โดย popularity เมื่อ 2012-4-4 21:46
หมอทำดีมากครับ ใส่ใจลูกค้าแต่ละคนมาก
น้องที่ทำงาน ...

ยังไม่เห็นรูปช่วยดูไม่ได้อ่ะค่ะ แต่เราเองก้คิดว่าน่าจะลองให้โอกาศมันรอยุบดูก่อนเผื่อเวลาหายดีแล้วอาจจะดูดีก็ได้นะคะ
ปล คุณหมออะไรหรอคะอยากทราบๆกำลังเก็บข้อมูลนะค่ะ

ผมลงรูปแล้วนะครับ ยังไงก็วิจารย์กันตรงๆได้เลยครับ อยากทราบข้อมูลจริง  โพสต์ 2012-4-28 19:32
แล้วจะลงรูปให้ดูครับ  โพสต์ 2012-4-4 22:37
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 22:39:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอคำแนะนำด้วยครับ มันมีโอกาสมากน้อยแค่ไหนที่จะถอดซิลิโคน แล้วเหมือนเดิม
รอยุบลงดีกว่าค่ะ ของเราตอนแรกนอยส์สุดชีวิตเลย พอตอนนี้ก้อดีขึ้น เพราะมันยุบลงเรื่อยๆจะดูเป็นธรรมชาติเองค่ะ

ขอบคุณมากครับ จะรอดูไปก่อนครับ  โพสต์ 2012-4-5 19:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย horizy เมื่อ 2012-4-5 00:08

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย horizy เมื่อ 2012-4-5 00:00

อยากบอก จขกท ว่า  ผมก็ผ่านตรงจุดนั้นมาเหมือนกัน  ไปทำตอนปิดเทอม  พักได้สามอาทิตย์ ต้องเรียนซัมเมอร์ แล้วหน้ามันแปลก ๆ เพราะมันยังไม่หายบวมแทบไม่อยากไปเรียน มีแต่เพื่อนมองแปลก  เพือนในกลุ่มก็มองเป็นตัวตลกอยู่นาน โดนล้อเลียน นินทาลับหลังจนเครียด    จนช่่วงนั้นแทบไม่อยากไปเรียน

กลับบ้านมา พ่อแม่ก็พูดแต่ว่า ไม่รู้จะทำมาทำไม หน้าเป็นนกเลย ทั้งที่หน้าเดิมดีอยู่แล้ว   พอได้ยิน ผมยิ่งจิตตกเข้าไปอีก วันๆ ได้แต่นั่งมองกระจก แล้วเสียใจ  ช่วงนั้นหดหู่มาก แต่ผมก็ได้แต่ทนๆๆๆๆ

แล้วฟ้าก็เริ่มสว่าง หลังจากผ่านตรงจุดนั้นมา สองเดือน หน้าก็เริ่มเข้าที่  แล้วดีขึ้นเรื่อยๆ จนในที่สุดก็หล่อ

พอเปิดเทมอปกติ รุ่นน้องปีหนึ่งสวยๆ ที่เข้าใหม่   ก็เข้ามากรี๊ดกร๊าดเพียบ กลายเป็นจุดสนใจ ชีวิตเปลี่ยน  ที่สำคัญคือสะใจตรงที่ได้ทำให้พวกเพื่อนในกลุ่มที่เคยล้อเลียนผม มันอิจฉาตาร้อนเป็นแถวๆ  

เด็กปีหนึ่งเข้าใหม่ที่พวกมันชอบ  ก็ไม่ชอบมัน แต่มาชอบผมหมด   ขอบอกว่าสะใจจริงๆ   ช่วงนั้นผมเลยเอาคืนหมด ทั้งเยาะเย้ย ถากถางจนพวกมันแค้นแทบจะเลิกคบผม

สรุปคือ อยากจะบอกให้ จขกท อดทนไว้ครับ   แล้วมันจะดีเอง  เพราะไม่มีใครทำจมูกมาแล้วแย่ลงหรอกครับ มีแต่ดีขึ้นมาก น้อย

ของนายทำมาคงหล่อจริง ถึงมีสาวมาติดเต็มไปหมด  โพสต์ 2012-4-5 19:41
ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องอดทนไปสักพักครับ  โพสต์ 2012-4-5 19:40
ที่เค้ามองแปลก เพราะว่าหน้าเปลี่ยนไปหรือเปล่าคะ ใจเย็นๆนะ

ทำไมต่างกับเกดจัง เกดทำมาแล้วมั่นใจมากขึ้น ยิ่งเพื่อนๆ แฟน คนที่บ้านชมว่าทำมาสวยมาก ยิ่งมั่นใจยิ่งขึ้นไปอีก

อย่าเพิ่งใจร้อนนะคะ เพิ่งเกือบ2อาทิตย์เอง ยังไม่เข้าที่ดี มั่นใจเข้าไว้ค่ะ บางคนเค้าอยากทำ แต่ไม่มีโอกาสได้ทำ แต่เราทำแล้ว ยิ่งออกมาสวย ควรจะภูมิใจกับความเจ็บที่แลกไปนะคะ

ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจที่มีให้ครับ  โพสต์ 2012-4-5 19:41
รอให้เข้าที่กว่านี้ดีกว่าไหมใจเย็นๆก่อนนะ เป้นกำลังใจให้ ทุกอย่างมันต้องใช้เวลา ไม่มีใครดูดีทันทีได้แบบข้ามวันหรอกจ้า สู้นะวัยรุ่น

ขอบคุณครับ วัยรุ่นใจร้อนน 555  โพสต์ 2012-4-5 19:42
เหมือนเราเลย เราก็ทำได้แค่เดือนเดียว แต่ไม่ชอบทรง มองดูหน้าตัวเองแปลกๆ เลยถอดออกตอนนี้ก็เอาออกได้เกือบเดือนแล้ว  แต่เราว่าตัวเองก็รอให้มันเข้าที่ก่อนดีกว่าค่ะ ค่อยตัดสินใจอีกทีนะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 18:50:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย piyanee เมื่อ 2012-4-27 15:13
สู้ๆๆนะ

สู้ๆ เช่นกันครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 18:54:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-27 15:24
เหมือนเราเลย เราก็ทำได้แค่เดือนเดียว แต่ไม่ชอบทรง ม ...

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็เริ่มยุบประมาณ 80% แล้วครับ
ตอนนี้เริ่มชินกับหน้าตัวเองมากขึ้นแล้วครับ
จะรอดูสักสามเดือนว่ายังโอเคไหม  ถ้ายังอาจมีเอาออกครับ

แล้วคุณเอาออกเพราะไม่ชอบอย่างเดียวเหรอ มีีปัญหาอะไรหรือเปล่า
แล้วเสริม เสริมแบบซิลิโคนอย่างเดียว หรือใช้หลังหูด้วย
ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลการถอดซิลิโคนออกแบบใช้กระดูกหลังหูครับ
มันยังไม่ชิน และมันยังบวมอยู่มากไม่เข้าที่ปะคะ ไงรอสักเดือนสองเดือนดูก่อนไม่ดีกว่าหรอ อย่าใจร้อนเรย ถ้าไม่ได้เบี้ยว บวม ทะลุ ต้องรอให้เข้าที่ก่อนนะ ไหนๆ ทำไปแร้วเสียตังค์ เสียกระดูกหูอีก เห้อ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก้อรอเวลาต่อไปครับ รอครบ 3 เดือนแล้วว่ากันใหม่ครับ  โพสต์ 2012-4-28 19:33
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 19:27:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำครับ

before untitled.JPG (58.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

before untitled.JPG

จมูกเก่าไม่มีสันจมูก และปลายบานมาก ไม่คมอ่ะ เราว่าทำแล้วหล่อกว่าเยอะ  โพสต์ 2012-4-28 20:08
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 19:30:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหลังทำประมาณ 1 เดือนครับ ภาพอาจจะไม่ค่อยต่างกับก่อนทำเท่าไร แต่ตัวจริงต่างกันเหมือนกันครับ
ตอนนี้ยังกังวลอยู่ครับ มันดูแปลกตา ยังไม่ิชินเท่าไร ว่าจะรอไปครบ 3 เดือน แล้วตัดสินใจอีกทีครับ

after untitled.JPG (53.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

after untitled.JPG

ดูดีขึ้นค่ะ จมูกเป็นสันสวยเลยค่ะ ไม่ต้องเอาออกหรอกนะคะ ^^  โพสต์ 2013-7-3 12:31
ดูดีขึ้นค่ะ ถึงยังไม่เข้ารูป เราก็ว่าจมูกเป็นสันสวยขึ้นเลยค่ะ  โพสต์ 2013-7-3 12:30
ดูดีขึ้นค่ะ ถึงยังไม่เข้ารูป เราก็ว่าจมูกเป็นสันสวยขึ้นเลยค่ะ  โพสต์ 2013-7-3 12:30
โอยดูดีขึ้นเยอะมากอะไม่น่าเอาออกเสียดายเเทน  โพสต์ 2012-5-27 21:45
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-4-29 15:27
ดูดีขึ้นมากๆเลยคับ มั่นใจในตัวเองได้เลยผมเป็นกำลังใจให้
ฟ้าว่า หลังทำมันดูดีนะ ดูเด่น และโด่งดีอ่า ชอบ

ขอบคุณมากครับ  โพสต์ 2012-4-29 15:28
พี่ค่ะ อยากจะบอกความจริงได้ไม๊ค่ะ พี่ดูดีขึ้นมากกว่าก่อนทำมาก ๆ อ่ะ ตอนแรกยังไม่เห็นรูปนึกว่าจะแปลก ๆ ยังงัย ไม่ต้องเอาออกหรอกค่ะ ทรงนี้แหล่มมาก ๆ เข้ากับหน้าพี่สุด ๆ เลยค่ะ ไม่ได้ยอนะค่ะ แต่พูดความจริงเลยเนี่ยย

เข้ากับหน้าจริงๆ เหรอครับ ขอบคุณมากๆ ครับ  โพสต์ 2012-4-29 15:28
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 15:27:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2012-4-28 21:47
ดูดีขึ้นมากๆเลยคับ มั่นใจในตัวเองได้เลยผมเป็นกำลัง ...

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cartoonkirsch เมื่อ 2012-4-29 15:55

อย่ากังวลเลยค่ะ ทำออกมาแล้วก็ดูดีนะเราว่า แถมดูไม่เหมือนด้วยว่าไปทำมา พอจะมีภาพชัดกว่านี้ไหมคะ
คือมันเข้ากับรูปหน้าคุณนะอย่าเอาออกเลยดีกว่า มันน่าจะเอาออกยากอยู่นะ ที่ใช้กระดูกหลังหูเสริมเข้าไปด้วยอะ
อย่าคิดมากค่ะ มั่นใจในตัวเอง ทำออกมาแล้วดูดีจริงๆนะ ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าเอาออกแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมามั้ย แต่ตอนนี้คุณเป็นคนใหม่แล้ว มั่นใจหน่อยค่ะ สู้ๆ ^^
ดูดีขึ้นแล้วนะค่ะ .......แรก แรก ก็เป็นเหมื่อนกัน คุยกับใครไม่กล้าสบตาเท่าไหร่  ตอนนี้ก็ยังเป็นเหมือนกันค่ะ 5555
ดูดีขึ้นเยอะมากๆๆหล่อค่ะอย่าเครียดเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย popularity เมื่อ 2012-4-28 19:30
รูปหลังทำประมาณ 1 เดือนครับ ภาพอาจจะไม่ค่อยต่างกับก่ ...

หล่อขึ้นจริงๆค่ะ คอนเฟิร์ม ไม่ได้ปลอบใจอะไรทั้งสิ้นเลย อย่าเอาออกเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้